iPhone mã ZA/A (thị trường Hồng Kông) bị từ chối bảo hành?
Mikeknowsme
2 thángBình luận: 243
chuyện này lâu rồi mà, mua chính hãng ở vn mà không chính chủ (có hoá đơn chứng minh là người mua, kể cả hoá đơn đỏ) cũng từ chối bảo hành huống gì hàng xách tay!
giờ giá máy ở VN đã khá tốt rồi mà, chỉ là chưa cùng đợt hàng đầu thôi
HyH
CAO CẤP
2 tháng
rất hay, việc nảy lẽ ra phải làm từ lâu rồi
Hàng chính hãnh giờ giá cũng có chênh lệch nhiều đâu. Thôi thì cứ VN/A cho an toàn.
Các bác cho mình hỏi mình có vừa mua máy iP 14 prm từ Apple Store Nhật, có hóa đơn điện tử thì có được bảo hành ở VN không nhỉ?
@minhthai2411 Cái này bạn phải cắm máy vào máy của TTBH hoặc Apple Store mới biết. Hiện tại BH đc hay ko do các Apple Repair Center của Apple quyết định chứ TTBH VN lẫn Apple Store nước ngoài ko quyết định đc.
@airwalker Là sao bác nhỉ? Bác nói mình vẫn chưa hiểu lắm. Nghĩa là bây giờ mua ở Nhật về VN kể cả có bill thì cũng phải để TTBH ở VN cắm máy của mình vào thiết bị của họ xem đc hay không. Ý bác là hên xui nhỉ?
@minhthai2411 Chính xác là hên xui đó bạn ạ 😃 Apple nó có quyền từ chối nếu như ko đủ linh kiện, máy tương đương thay thế mà, nó ưu tiên máy bán ra tại quốc gia đó, cho dù mình mua có bill hay ko
MTea08
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nhưng thay pin (dịch vụ) thì chắc phải có chứ, vì theo mình nghĩ bản ZA/A hay VN/A thì pin cũng như nhau mà nhỉ @@
@Eric Lam Thay pin trả tiền thì hầu hết làm tại các TTBH và Apple Store làm đc. Nhưng trước khi làm họ vẫn phải cắm hệ thống cho phép thay thì họ mới thay. Vì (lỡ đâu) có cục pin ở máy thị trường A nó có gì đó khác cục pin thị trường B thì bạn ko thể thay ở nước B đó được. Lý thuyết là vậy nhưng mình chưa thấy có.
mautrang13
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ngay cả hàng VN còn bị hành lên xuống khi đem đi BH chứ nói chi hành cặp nách. Ở VN cái gì liên quan đến “Bảo” thì chả ra giống ôn gì hết: BHXH, Bảo Hiểm, Bảo Hành,…
VNGx192
TÍCH CỰC
2 tháng
Bảo hành iphone ở VNA đã vất vả rồi mua nước khác xong sang VN làm việc 1 thời gian chắc xác định bỏ máy
Tại sao máy china hongkong lại phải là 2 sim vật lí nhỉ? Không lẽ 2 nước này không có công nghệ esim?
@杜越英 vì nó là thị trường số 1, dân thích gì thì phải chiều như vậy, esim bọn tq nó có lâu rồi
@If you dont mind Vậy tại sao không xài nhỉ? khó hiểu =)) Máy tàu cũng có con nào xài esim đâu
@杜越英 Máy tàu có. Nhưng dân tàu ko thích, nên apple phải phục vụ
@If you dont mind Thì đúng rồi, nó mua bằng mấy nước cộng lại cơ mà. Vn toàn đổ đi sang SIng vs Thái mua hàng xách tay thì còn lâu Apple mới quan tâm
trungmum
TÍCH CỰC
2 tháng
rùi chốt lại là mang máy và bill đến TTBH, rồi có quyết hay ko là do nó. haha
đâu đầu phết nhỉ
Cười vô mặt
Kiểu này Apple nó muốn tận diệt hàng xách tay rồi. 😁
Lấy đâu ra đồ mà thay
hết đường đi Sing, Thái làm ăn
conmoi
TÍCH CỰC
2 tháng
Ghét thật rồi
Ăn quả nhớ ghi nguồn
Uống nước nhớ kẻ trồng cây
Cũng không phải vấn đề gì lớn với mình vì mình sẽ mua chính hãng Việt Nam 😆
Ngoài ra, còn có tình trạng xưởng tại việt nam chơi mất dạy, chặn bảo hành của khách nữa, do dòng 13 pro/pro max lỗi màn hình quá nhiều, muốn được bảo hành phải đi cửa sau
Đặt trường hợp ngược lại nếu mua iphone VN/A mà qua Sing bảo hành có được không ?
tập cho quen đi chứ mấy cái điện thoại android xách tay có bao h đem về VN dc bảo hành đâu. cứ nghĩ mua iphone là ngầu

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019