iPhone SDK 3.2 beta 4 lộ một vài thao tác đa chạm mới

Didu
11/3/2010 11:13Phản hồi: 23
iPhone SDK 3.2 beta 4 lộ một vài thao tác đa chạm mới

Trong bộ SDK (gói ứng dụng dành cho các nhà phát triển phần mềm) 3.2 beta 4 cho iPhone OS mới được Apple phát hành gần đây hé lộ một số thao tác đa chạm mới, chưa từng xuất hiện trên những bản iPhone OS trước đây. Cụ thể, 9to5Mac đã tìm thấy hai file mới trong thư mục data/gestures trong bộ SDK này đó là 3Tap.plist và LongPress.plist. LongPress là thao tác chạm và giữ (giống thao tác copy/paste) nhưng 3Tap thì hoàn toàn mới. 3Tap sẽ cho phép bạn sử dụng 3 ngón tay để điều khiển (giống bàn rê trên MacBook đời mới); bạn có thể dùng 3 ngón tay để quay lại trang trước trong trình duyệt web hay chuyển hình trong khi duyệt ảnh... Có thể trong bản iPhone OS mới, cả hai thao tác này sẽ cùng lúc xuất hiện, hãy chờ tới ngày iPad ra mắt (3/4/2010).

Nguồn: 9to5Mac
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá tuyệt thêm các tính năng đa chạm nữa thì không còn gì bằng khi nào có Up luôn :eek:
Em đang dùng itouch gen 3 cũng đã có 3tap rồi mà. Đặt 3 ngón tay lên mà hình tap 2 phát là nó zoom cái màn lên như kiểu tổ hợp control+đẩy 2 ngón tay trên track pad trên máy mac vậy. Hok biết cái 3tap sắp tới có hay ho hơn k
dùng 1 ngón tap 2 lần cũng zoom mà bác :-/ phải ý bác nói chức năng này hông
Bác nhầm rồi . Cái chức năng dùng 1 ngón tay tap 2 lần thì chỉ phóng to ảnh lên thôi . Và máy nào cũng có . Còn chức năng 3tap thì touch gen3 mới có. Nó có thể phóng to màn hình ở bất kỳ chỗ nào . Ví dụ phóng to màn hình home lên , các icon thành to đùng . Hay phóng to bộ phim mình đang xem lên ..v.vv.
iphone fw 3.0 trở lên cũng có chức năng này
khoa167604
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình dùng gen3 nè có thấy j` đâu nhỉ ....?
😁đấy là chức năng cho người khiếm thị đấy ạ. Các bác vào Settings-->Accessibility-->Zoom rùi On nó lên
Mình nghĩ phải chờ tới iphone đời tiếp theo Apple nó mới đồng loạt tích hợp vô iphone và ipad.
trời, tuyệt qua, đúng là cái gì cũng di truoc cả
stefanno7
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác táo tuyệt ghê! Đang rất mong chờ Ipad !zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
iPhone fw 3.0 trở lên cũng có chức năng zoom bất kì chỗ nào mà, chỉ cần dùng 3 ngón tay nhấn liên tiếp 2 lần vào bất cứ chỗ nào và trên bất cứ ứng dụng nào là zoom ah! Mong chờ tính năng đa chạm mới quá, APPLE vô đối! 😁
chickenII
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao máy mình dung 3.1.3 mà sao không có chức năng nầy nhờ. Có phải chỉnh gì trước không bạn
ủa sao máy em 3G mà không có chức năng dùng tap đó nhỉ. Vụ phóng to màn hình đó.
*HERO*
TÍCH CỰC
14 năm
vào setting on nó lên các Bác ơi
avenk
TÍCH CỰC
14 năm
cái này hình như chỉ có 3gs và itouch gen3 có thôi.
Nhìn thấy mê wa nhưng biết khi nào có thể sở hữu 1 em IP 3g để trải nghiệm đây.Hic...
rồi xong lun, tình hình này co khi chờ 3.2 ra rui mio unlock lun hok chừng, vậy 3.1.3 thì toi lun rồi.
tacamvinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
iphone 3g của mình chạy fw3.1.2 sao ko 3tap được vậy các bác?
manhhaVirgo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em cũng ko thấy có 3 tap gì cả 😕
dohoanghai
ĐẠI BÀNG
14 năm
2 bạn đọc lại cái này nè :

cái này có trong phần setting đâu?hay chỉ có 3GS mới có nhỉ?
taducanh
TÍCH CỰC
14 năm
Oi zoi firmware 3.1.3 co 3 tap roi ma.Khi cac ban dung 3 ngon tay tap man hinh no zoom to len,cu noi lan tap to them len.Neu dung 1 ngon binh thuong chi to len mot chut it,con 3 ngon se zoom duoc nhieu hon.
Iphone chạy đa nhiệm là cái tất yếu sẽ phải có.....:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019