iPhone SE 2020 có thể ra mắt ngay trong tuần này, lộ video về AirTag
Rất hay và hữu ích!/5 người
Didu
10 thángBình luận: 178
iPhone SE 2020 có thể ra mắt ngay trong tuần này, lộ video về AirTag
iPhone mới sẽ được gọi là 2020 iPhone SE và lộ video đầu tiên liên quan tới thiết bị có tên AirTag là hai trong số những tin đồn mới nhất mình nhận được vào sáng nay. Không phải iPhone 9 mà SE mới là tên gọi được Apple sử dụng cho model mới, theo nguồn tin.

2020 iPhone SE

Dựa vào những thông tin 9to5 Mac có được, họ nói là Apple có thể sẽ nhận đặt trước iPhone SE sớm nhất là thứ 6 này (3/4) theo giờ Mỹ. Apple thường nhận đặt trước sản phẩm mới vào thứ 6 và bán ra một tuần sau đó. Nếu vậy, thời điểm ra mắt của iPhone mới là rất gần rồi.

Về tên gọi, nguồn tin nói Apple sẽ gọi nó đơn giản là iPhone SE và thuộc model năm 2020.

Về cấu hình, máy sẽ có thiết kế của iPhone 8 nhưng chip A13 của iPhone 11 Pro, iPhone 8 trước dùng A11. Con chip mới đảm bảo máy sẽ sử dụng được các dịch vụ của Apple như Arcade, AR...

Về màu sắc và tuỳ chọn, máy sẽ có 3 màu đen, trắng và đỏ PRODUCT (Red) với tuỳ chọn 64GB, 128GB và 256GB bộ nhớ trong. Ốp lưng sẽ có các màu sắc đen, trắng, đỏ, xanh đậm bằng silicon hoặc da.

Về giá, các tin đồn nói iPhone SE sẽ có giá từ 399 USD. Thời gian dùng pin được cho sẽ cải thiện bởi 3D Touch đã bị loại bỏ và cấu hình mới sẽ tối ưu hơn.

AirTag

Cùng iPhone SE, Apple có thể sẽ ra mắt cả AirTag cùng thời điểm. Đây là phụ kiện dành cho người dùng iPhone, nó là phụ kiện gắn lên đồ đạc bạn hay dùng để định vị và tìm kiếm. Trong đoạn video, tính năng Offline Finding là tính năng giúp cho iPhone và AirTag có thể tìm thấy nhau mà không cần kết nối WiFi hay dữ liệu di động.

https://twitter.com/appleosophy/status/1245795699528290304?s=21

Nguồn: CNET, 9to5 Mac
Rất hay và hữu ích!/5 người
nhanh chóng ra mắt iphone s2020 nhằm đáp ứng nhu cầu học online đang tăng cao
@Shopduy-net Nó là bot đấy bạn ạ, comment của bạn là mục đích của nó
@toolkit học onl trên dt á 😆
@toolkit Ko liên quan cơ mà xin hỏi vì sao họ ko đặt tên phiên bản là B52 cho gần gũi với ngừ việt nhỉ, mình nghĩ vậy sẽ dễ nhớ dễ bán hơn chớ hể
@squall1411 Kiểu này sau có tên này thì mặc kệ sự đời rồi, tinhte mà chẳng có tinh tế thế nào cả
Hóng airtag
@trần hưng vp hí hí căng quá là căng
nierec
TÍCH CỰC
10 tháng
@trần hưng vp Khỉ, t đoán dưới 1tr.
@nierec Miếng dán belkin 40$ airtag dưới 1 củ sao đc 😆
@Ng. Hải Minh bác nhắc mới để ý, quả miếng dán cho mấy dòng X khuyết cái phần notch mà còn bán gần củ 😂
.SWAT.
TÍCH CỰC
10 tháng
Khoái SE 2 nếu hình thức bên ngoài như 4s, cấu hình X, XS...màn hình tầm 4.7 đến 5.2 inc
@.SWAT. Vẫn thích thiết kế của 4s hơn 8 nên ra con SE 2 bề ngoài như 4s và cấu hình tầm xr với 4.7 là ngon
Hòa Vn
TÍCH CỰC
10 tháng
@Tungpt.vietnamairlines Cho xem ảnh đi bạn. Con của mình dùng cũng mới nhưng chỉ 80%.
@nhoxs2zin Viền như 4s thì dưới 5” thì dùng được 😆 thử lên 6” thì đút cấn vãi lìn😃) lắm bác cứ ham nhỉ 😃) con Nexus6p viền vuông ,5.5” dùng cấn vãi chưởng luôn!
@Đạt Phít Một Đã thích thì cỡ nào cũng dùng được hết mà 😁
vẫn dùng SE1 lock 😁
Quay trở lại thiết kế như iPhone 4S hoặc 5, làm màn hình to ra, nâng cấp cấu hình, quan trọng nhất là màn hình OLED
@poiuy1234 Ra ngoại hình như 5 ngon hơn, còn OLED thì chắc ko cần vì nó màn hình hơi nhỏ. Với lại giá rẻ ko yêu cầu cao, nội cấu hình ip11 đủ banh xác rồi.
@poiuy1234 Oled giá rẻ thà dùng LCD còn hơn ấy...
HQTRM
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@poiuy1234 Mấy con SE kiểu này Apple nó không thiết kế mới đâu, tận dụng dây chuyền cũ tối đa, tái chế rồi thay cấu hình mà bán thôi.
Muốn thì chờ dòng 12, nghe đồn có con 5.1 inch.
428293
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@poiuy1234 Mình cũng thích vậy. Mà nghe là Se2 giống 8, nâng cấu hình thôi. Con ipad pro hao hao 4s, giờ A mang thiết kế đó qua Se, thì lãng phí quá.
MID217
TÍCH CỰC
10 tháng
@poiuy1234 Đó là iphone 12 nhé 😆
Chờ mấy ngày tới xem tình hình 😆, ngon quất còn đắt quá thôi 😃)
@Minh TNK Lúc con iphone đầu bản 23 triệu se đã 12 triệu. Giờ 35 triệu thì nó phải tầm 15_16 triệu. Nhưng quan trọng bây giờ. Ko ai muốn mua trả góp đâu. Ai pít cuộc sống giờ đang khó khăng
@khải đập chai 15 16 tr thì mua 11 xách tay còn hơn.
@khải đập chai Cỡ trên >349$ là được. Còn hám rẻ chỉ ăn quả đắng thôi. Ngon bổ thì chắc rồi, rẻ thì mình chưa bao giờ dám nói hàng Apple rẻ 😔
@Minh TNK Chủ yếu hoài niệm về vân tay thôi, chứ bằng giá thì chọn 11 ngon hơn chứ con này ăn thua gì.
Mong xài dc esim để làm máy 2 sim
@zackichun khả năng ko có do tận dụng linh kiện ế ^^
@zackichun Mong có 2s vật lý 😔(
@zackichun Cũng mong có 2 sim chứ ko thích mấy cái tai thỏ
@supervisor 03m Chưa tới giờ G chưa biết dc. Biết đâu nó y chang con iphone X nhưng khác mỗi con chip và tên gọi 😂
@Minh TNK Vậy còn gi bằng
Airtag có thật sự cần thiết k nhỉ
Không biết nếu bán chính hãng có thành 13,14 củ bản cấu hình thấp nhất ko nhỉ
Julient
TÍCH CỰC
10 tháng
@sieunhankevin Có nha. Về thế nào cũng bị đội giá lên
@sieunhankevin Se tầm 11 củ, con này tầm 12 13 củ
@sieunhankevin Thế thì chắc nên mua xách tay thôi nhỉ...
Đồn hoài thấy mệt, thấy con SE hay i9 này còn đồn nhiều hơn tất cả các đời máy trc 😁
@JoseyHan ra thì ra lẹ đi đồn hoài mắc mệt à bạn nhỉ. mà dịch bệnh thế này chắc mấy ai quan tâm đâu
Like chéo ae ơi
ngoanlh
TÍCH CỰC
10 tháng
TouchID 😁 kìa, đem dẹp cái FaceID trong mùa dịch rồi nào hết dịch tính 😁
@ngoanlh tinhte có video tip mở faceid đeo kt đó bro, mình làm và được nha. Giờ đeo kt mở bt 😁
ngoanlh
TÍCH CỰC
10 tháng
@barrettroyal Hi, mình có xem và nó thật là dui 😄
@ngoanlh mình làm thử, mấy ngày đầu ko mở đc, lâu lâu thì mở đc 1 nháy. Chịu khó nhập pass khi ko mở đc, tầm 5-7 ngày là mở ngon. Giờ mở nhanh rồi nhưng vẫn ko bằng ko đeo kt.
ngoanlh
TÍCH CỰC
10 tháng
@barrettroyal 😝 cái đó là tất nhiên rồi, khẩu trang đeo vào mặt có lần nào giống lần nào đâu
Hóng mặt trước như thể nào. Nhìn giống 7 với 8 quá
@shinichi_11_11 Thiết kế của 8 mà.
Lại có thêm lựa chọn giá rẻ cho ng dùng, như thế này thì ai cần ultra đây😃
@AGE-FX Nó lấy bớt thị phần của Xém Rẻ, 11 thôi. 😃
@maidng Xém rẻ lại lấy mất từ ultra, lọt sàng xuống nia😃
MID217
TÍCH CỰC
10 tháng
@AGE-FX Ultra được mấy người dùng đâu bác 😃) nên đâu có lo nữa
@AGE-FX Những người mua Sam nó méo quan tâm đến con màn HD+ đâu
@cuongtao2016 Công nhận. Vài dân thường nó méo thèm quan tâm tới ultra đâu, doanh nhân nó mới qt thôi
Con này cấu hình mạnh hơn 8 mà lại rẻ hơn nhỉ 😑
@hakuruno nhưng đánh đổi lại sự nhận diện ko bằng như con 5se đó cấu hình như ip6s nhưng ít người biết tới nó cũng như linh kiện cũng ko bằng
Tranh thủ ra trước để chiếm spotlight của B Phát Lộc. 😃
Có 2 sim thì quá ngon, dùng làm máy phụ nhỏ gọn, mượt, pin trâu là ok
Lam Sia
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@cienkang đăng ký dịch vụ multisim gắn vào xài, con này mà có ip67 là hết chỗ chê.phù hợp cho những ai khi chơi thể thao mang theo.
Dùng con SE từ 2017 chuẩn bị gom tiền lên đời SE2 thôi nhỉ ! Không biết về VN rổ giá sao nữa
etanolk52
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@trantrungtu bác này giống mình, dùng con SE rất tiện
ngoanlh
TÍCH CỰC
10 tháng
@trantrungtu 2017 bạn mua SE chính hãng bao nhiêu thì bây giờ cứ xếp lúa đúng bấy nhiêu ! Tớ bảo đảm ko chênh lệch nhiều, có khi lại rẻ hơn vì đang mùa Covi nữa 😄
Tuanpht
TÍCH CỰC
10 tháng
Và sẽ lại bán chạy thôi
@Tuanpht t tin nó bán chậm nếu ko muốn nói ế 5se là điển hình nhất là ở vn toàn thánh dùng iphone đời cao qt và lock
Yae
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@supervisor 03m Ở việt nam thôi bạn à còn các nước khác nó vẫn bán bình thường ví dụ như con xr đó. Việt nam có mấy người dùng xr đâu trong khi đó trên thế giới con xr bán chạy nhất trong năm
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019