iPhone SE 2022 có pin dung lượng 2007mAh?

MinhTriND
20/3/2022 0:8Phản hồi: 151
iPhone SE 2022 có pin dung lượng 2007mAh?
Theo Coconut Battery, một phần mềm theo dõi pin các máy do Apple sản xuất như iPhone, MacBook… cho thấy pin của iPhone SE 2022 dường như có dung lượng 2007mAh, nghĩa là cao hơn so với pin 1821mAh từng được Apple trang bị trên thế hệ iPhone SE trước đó. Khi giới thiệu iPhone SE 2022, Apple cũng cho biết thời gian sử dụng pin của máy sẽ được cải thiện hơn so với iPhone SE 2020, một phần nhờ vào vi xử lý A15 Bionic và một phần cũng có lẽ từ việc dung lượng pin thực sự cũng nhiều hơn.

Trước đây, khi bọn mình từng có dịp được trải nghiệm và test pin của iPhone SE 2020 thì cho thấy máy có thể ơn screen được 4 tiếng 52 phút với nhu cầu sử dụng hỗn hợp, trong đó bao gồm các tác vụ có thể kể tới như lướt web, xem YouTube, chơi Liên Quân, PUBG Mobile và quay video. Mặc dù có pin nhỏ nhưng iOS nổi tiếng là quản lý pin tốt nên thời gian sử dụng thực tế khá ấn tượng. Hy vọng điều đó tiếp tục được phát huy trên iPhone SE 2022.
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

502
ĐẠI BÀNG
2 năm
Quản lý pin tốt hay uống pin tốt 😆)
@Hai Dương Đình "Nếu bạn đã k có nhu cầu thì nó có cắt giảm rồi bán 8-9tr bạn cũng chẳng mua": nhu cầu gì bạn ? Đoạn trên mình nói rõ là với màn hình nhỏ như vậy, thì làm con iphone 8-9triệu thôi sức mua sẽ cao hơn, bởi lẽ cái người mua con đt cổ điển đó, họ cũng ko giải trí trên con đt đó, cậu nghĩ những người chọn loại điện thoại này họ còn sự máu lửa u mê của sinh viên yêu bất chấp hả ? Ko có đâu bạn ơi, Chả ai ngoài 30t mà bỏ 12tr ra mua con đt SE đó ngoài mấy anh trúng mánh bất động sảng cả.
WwwsakurawwW
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Chuyen san XonLao Sao bạn biết là ngoài 30t không ai mua?
@Chuyen san XonLao Chi phí sản suất A13 với A15 là tương đương đấy bác
N/A
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HoLyNightKing Bác này nói đúng này. Nhưng k chỉ riêng CPU GPU, SE ra đời ngay từ đầu mục đích của nó là "tận dụng" những cấu kiện, chi tiết của các thế hệ máy rồi. Còn năm tới SE chắc chắc là theo thiết kế của XR rồi, có chăng sự thay đổi là thay cái notch. SE dành cho những bác có tính hoài niệm, mục đích sử dụng nhỏ gọn. Đừng mang pin, hiệu năng, chụp ảnh...ra để so sánh vì nó méo p/p
kanda.yu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thay pin qua se 2020 được không mọi người
relax45
ĐẠI BÀNG
2 năm
@杜越英 Máy dùng đến ngưỡng phải thay pin mà còn bảo hành gì nữa bạn. Bạn nghĩ đem ra tiệm thay vẫn còn chống nước? Cho dù có dán lại roăng cao su bạn có dám thử nước không?
@Trần Thuận 208 Pin mổ bụng ra xem rồi! 2018mAH đó bạn! Được 2200 thì nó lại ngon vcc
@khanh_hikaru Lấy đâu ra 2200 thế bạn’ con se2022 mổ bụng ra thì design là 2018 thì câpcity chắc giỏi lắm được 2k1 😃) con mini 2438 là design còn capacity chắc gần 2k6 😃) design thấp hơn capacity ( design in trên pin) tầm 3-5-7%! Con SE2022 hơn se2020 và nghe đồn là ngang 12 mini nhưng vẫn yếu vãi nhồn 😁
kanda.yu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Trần Thuận 208 ổn hả bạn, mà ra cửa hàng nói pin pisen dung lượng cao kén sạc, nên dễ chai pin
So với ip13mini thì sao nhỉ...
@hoanghai1104 700$ với 429$ mà cố là cố cái gì =)))
@Double D Chứ cái body của SE3 thì cũ quá rồi...ở VN THÌ IP13mn đang tầm hơn 18tr thì cũng ổn
WwwsakurawwW
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Double D Cố một hồi lên 13pm luôn. ;)
@WwwsakurawwW Cố tới chết 😆
X51
TÍCH CỰC
2 năm
Pin thế này vẫn hẻo lắm nha.
Pin như vầy chắc xài được lâu lắm!?!
Pin vẫn chán !
@huynh tri 1996 So pin thì so cùng thông số pin. Lấy pin 5k so với con 2k. Thế thím có giám so con ss 3tr với con cục gạch 400k của tui k?
@Akay Nhím Cục gạch chỉ nghe gọi đâu có lên mạng được. Còn 2 con đt kia thì đều lên mạng, xài app này nọ. Công năng giống nhau chứ
@huynh tri 1996 Công năng cơ bản nó đều giống nhau á.
@Akay Nhím Đâu giống nhau bạn. Vd bạn so wigo với i10 thì mới cùng công năng, chứ bạn so wigo với xe tải nhỏ thì sao mà được. Cũng có 4 bánh xe nhưng khác lắm
Thiết kế 2014 trường tồn mãi mãi ha ha
@Bão Xì Phố Còn bào được thì bào mà 😆🤣🤣
ark_ff9
CAO CẤP
2 năm
@Bão Xì Phố Bán được tới 20 triệu chiếc cơ mà.
@ark_ff9 rồi sao?
OneNine4
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ark_ff9 rồi sao? lấy cái đó làm cớ để thẩm du với cái thiết kế từ thời napoleon à? tỉnh táo lên nào cừu ơi
longku25
TÍCH CỰC
2 năm
Mấy thằng đầu có não ko? Muốn pin trâu thì mua 13prm đấy. Con máy bé tý đòi pin trâu. Hài
@Xém Đẹp Trai77 Tiền ít thì đồ cùi hơn 😆 đòi sao đc bác
@Sylept nể mấy thằng mua con dt bé xíu xong đòi pin trâu, chơi game dc lâu 😆
@longku25 Cừu mà đòi có não hả? Bạn đòi hỏi quá đáng quá.
@Xém Đẹp Trai77 Quy luật thị trường, giá quá cao sẽ ế , nó sẽ phải tự điều chỉnh! Ông nói cứ như mấy thằng có tiền để mua thì nguu còn ông del mua khôn ấy! Hài hước vll! Đem nhu cầu của mình, túi tiền của mình, sở thích của m để áp vào ng khác và tự cho đó là tiêu dùng thông thái!
T thì nghĩ mấy thằng đó là mấy thằng hãm loll!
Máy thế là ngon rồi
Ip7 pin đã cùi thì se22 pin cũng chẳng hơn là bao
@JANG RYONG Đi so sánh vs con ip7 chíp công nghệ cũ + nóng như lò
@NguyễnDuyĐạt Se20 cũng có nhiêu đâu bác =))) so con nào chả dc khi pin đều yếu như nhau
@JANG RYONG s22 pin 2000 kìa. Apple chênh 300mah là cũng đáng kể đó.
Từ 12 mini lên 13 mini cũng tí mà lại trâu hơn
@NguyễnDuyĐạt Trâu hơn bao lâu
@JANG RYONG Ttaau hơn nhiều đó! Con mini xem test nó còn hơn cả con 12 pin 2k8 đó! Con A15 tối ưu có vẻ ngọn hơn 😆 trong khi con 13 mini pin có 2k4 ! Drain test thì 12 thua 13 mini đấy còn con 13 thì x1.5 lần con 12 lun đó!
Mua con này đòi chơi Liên quân, PUBG 😆
@MID217 Thực ra mấy con này hay dòng XR, 11 chơi game ngon mà, do màn độ phân giải thấp nên để đồ hoạ mức cao chơi mượt và đỡ nóng máy hơn mấy con màn độ phân giải cao
@causelove94 XR,11 nó khác con này lắm bạn ạ 😆)
@MID217 Con này thật sự chỉ để nghe gọi hay zalo , fb , tiktok thôu . Chứ con này chơi game ko hợp, mặc dù chíp mạnh nhưng màn hình bé, pin yếu coi như phí con chip .
@MID217 Cố gắng thì vẫn chơi được 😂 Thực ra có 1 số game đặc thù chơi trên con màn nhỏ này rất hiệu quả.
Mình vẫn dùng SE2020 để chơi Dragonball Legends, ngon hơn màn to vì gameplay nó điều khiển 1 tay. Cấu hình nó gánh đồ hoạ game thì quên sầu luôn quá mượt.
@MID217 Con này chủ yếu nghe gọi là hợp lý, còn xài app như FB, Zalo, Tinhte,… thì 13 đổ lên mới nhắn ko lệch phím đc. Xài quen màn lớn dùng lại màn bé bấm toàn trượt.
Dự là xài thoải mái 2 ngày không lo hết pin.
Chỉ tốt trong 1 năm đầu thôi. Pin càng nhỏ thì cảm giác chai càng nhanh
Khilokchok
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ủa rồi xài mà sợ hết pin là sao mấy cha 😃
Doi Thien
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nếu có sạc nhanh 30 phút đầy thì ổn.
~ 2200
từ ngày lên ios15 cảm giác như mình quay lại dùng android ngày xưa vậy, lag lòi chứ ở đấy mà tối ưu tốt -_-
@vqt907 Chip đời cũ mới lag thôi, con này a15 thì không chậm đâu
@vqt907 A13 giờ còn ngang ngữa đám flagship android 2022 mà lag.
A11-A12 còn mạnh chán
@NguyễnDuyĐạt mình có nói A13 ko mạnh đâu, cái chuyện mạnh yếu nó k lq nhiều lắm đến lag hay ko lag, mà do ios. B cứ thử khoá màn hình, mở camera từ màn hình khoá, xong vuốt về home xem. Từ lúc lên ios 15 mình rất hay bị khựng lại ở đoạn đó
@vqt907 với nhiều năm dùng ios thì tôi sẻ cập nhật dồn tầm 5 tháng 1 lần , với mỗi lần cập nhật xong tôi sẻ sao lưu và reset dòng 2 rồi active lại, chưa gặp lỗi lầm ở bất kỳ bản ios nào từ thời 5s đến giờ
Cười vô mặt
@vqt907 làm gì lag chời. đời chip a11 vẫn mượt
tinhte2104
TÍCH CỰC
2 năm
Đúng là quả pin của máy phụ
@tinhte2104 nhưng giá của máy chính

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM