iPhone SE: cảm biến Touch ID thế hệ đầu, case có thể dùng chung cho iPhone 5/5s

ART+
22/3/2016 18:1Phản hồi: 183
iPhone SE: cảm biến Touch ID thế hệ đầu, case có thể dùng chung cho iPhone 5/5s
Một số người có cơ hội thử nghiệm iPhone SE đã cho biết cảm biến Touch ID trên chiếc máy này chậm hơn đáng kể so với iPhone 6s, và nó cho tốc độ nhận diện vân tay tương tự như iPhone 5s hay iPhone 6. Điều này có nghĩa là Touch ID trên iPhone SE là thế hệ đầu tiên, không phải thế hệ mới như trên iPhone 6s - tất nhiên đây cũng có thể là lỗi hoặc do bản iPhone SE của anh này cầm lên chỉ là bản mẫu hoặc chưa hoàn thiện chẳng hạn.

Tuy nhiên, theo cá nhân mình thấy việc iPhone SE sử dụng Touch ID cũ cũng có lý do của nó đó là tiết kiệm về mặt chi phí. Apple rõ ràng không muốn trang bị những công nghệ tiên tiến nhất từ đầu đến cuối cho chiếc iPhone chỉ có giá từ 399$ này.

Cũng thêm một thông tin liên quan khác: đó là người dùng case cho iPhone 5s hoặc 5 có thể dùng chung cho iPhone SE mới hoặc ngược lại. Tức là những ai đang sở hữu iPhone 5/5s có thể lên trang chủ của Apple mua case da 39$ để tân trang lại thiết bị của mình.

183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AngelaPT
TÍCH CỰC
8 năm
Chẳng quan trọng. Vẫn ngon
@AngelaPT Đúng là Ngon thật. ^^! Cái gì đã thích thì kiểu gì cũng ngon
RIM
CAO CẤP
8 năm
Cũng được nếu giá là trên dưới 10 triệu cho bản 64GB 😃
@RIM còn phải chờ 1 thời gian nữa, tùy thuộc vào thị trường đón nhận nó ntn thì các thương gia vs hãng mới xuống giá đc, còn bh trên 10tr chỉ đc bản 16gb thôi
cbr150r
TÍCH CỰC
8 năm
@RIM Bản 16G giá tại US (rẻ nhất) sau thuế là 10 tr rồi.
Trên trang apple confirm là thế hệ 1 mà mod bài này còn cho là "chưa hoàn thiện"
Còn vụ cam selfie là của iPhone 5 chưa thấy mod đề cập
@RIM 499 x 22500 là hơn 10 củ giá ở mỹ rồi bác, về đây còn mơ nữa
@RIM hơn là chắc rùi, 500$ là thấy hơn 10t, chưa tính tax, usd giờ 22. 64GB chắc về cũng phải 12t là ít nhất 😃))
khanhspider
ĐẠI BÀNG
8 năm
WTF....
cuongvta
ĐẠI BÀNG
8 năm
Còn ít vỏ 5s cũ tồn kho nên muốn làm se để tận dụng nốt thôi mà. Nên ốp chung là đúng rồi 😁
@cuongvta Haha còn ít thì có bao nhiêu lắm đâu. Với lại đây không phải sản phẩm chủ lực. Thích thì đợi iphone 7 ra rồi đi mua ... iphone 6! :rolleyes:
@cuongvta Vãi. Đến iPhone 4s đến 17/2/2016 mới ngừng sản xuất thì Apple có thể bán cái 5s đến tận năm 2018 nhé.
@cuongvta Tận dụng cái vỏ thì tiết kiệm được bao nhiêu đâu, nếu tận dụng màn hình (có thể khác cáp), touch id thì được nhiều hơn.
tinvas
TÍCH CỰC
8 năm
@cuongvta Bạn thật thông minh
Có ai biết cái case trong hình cover bán ở đâu không? Tìm lâu nay mà không thấy.
vitngan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanh_nhan apple store bạn nhé
@thanh_nhan ốp ozaki mua ở đâu thế bạn?
tienvu19866
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanh_nhan Mua ở apple store bạn
tienvu19866
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanh_nhan Mua ở apple store bạn à
Phải mua con này về dùng cái ốp thừa ở nhà mới đc 😁
kể cả ram, mặc dù 2gb nhưng tốc độ chắc ko bằng 6s đâu, linh kiện ngon vẫn phải để cho 6s
@trongvongbankinh bằng đó bác có bài đo hiệu năng rồi mà.
@trongvongbankinh Cấu hình giống 6s nhưng thua RAM bác ạ, chỉ có 1Gb RAM thôi, và camera trc là 1.2mp. Thua 2 khoản đó ạ.
@beats_inside Bạn check lại nhé RAM 2GB confirmed rồi nhé
Vẫn là phép toán tối ưu hóa lợi nhuận, nhưng có thể chấp nhận được, quan trọng là 2G RAM, A9, Build tốt là ngon rồi.
Chuyên lên sườn màu, độ 5 -> 5s, giờ là độ 5->SE 😆 các bác quan tâm thì ghé www.fb.com/ipage.vn
touch id như ip6 vẫn ngon mà
hóng:rolleyes:
Mới đọc trang 1 mà mấy bạn ifan j đó giải thích nhiều vãi, có ai chê j đâu mà vội z
Apple đang hút máu các con chiêng ngoan đạo 1 cách mãnh liệt , amen
@Nấm Linh Chi hút thế mà vẫn chưa thằng nào ngẻo cả...
@luu.vien0408 hút máu nhất là thằng honda việt nam
@Vodanh_vohinh Hình như Bạn là 1 con chiêng bị hút máu , ha ha ha
700 - 1000k lên diễn đàn bán đầy 😁
Hiện tại chưa hảng nào có đủ công nghệ làm ra được chiếc máy mạnh mẻ và nhỏ gọn như thế này. thật sự nó rất nhỏ gọn. Công việc có đủ thời lượng pin trên chiếc iphone này hơn 10h sữ dụng không phải là chuyện dể làm. Chưa thấy ai làm được như họ. Các hãng khác khác phục tình trạng pin bằng cách sản xuất những chiếc smatphone màn hình lớn để có chổ để pin lớn hơn. Rất tuyệt
@freakingprime 6S có hơn 1k7 mà bác. Sao lại bằng 60% được.
Mà thấy táo công bố pin SE còn trâu hơn 6S đó.
@Jimmyphan1980 4" to bằng con 4,5" nhà người ta rồi bạn
@Jimmyphan1980 Ui trời ơi. Tưởng hâm mộ cái gì?? Hâm mộ cái 5s với dài rộng cao như thế mà pin 1600 đúng ko nhỉ??? Nói nghe này tôi phục là phục cái ios nó tốt thôi,chứ làm cái điện thoại kích thước như thế nhét quả pin lipo 1600 thì ai ko làm đc???quan trọng là tối ưu cho nó dùng đc lâu như thế ; từ hdh ,chip...
@Jimmyphan1980 Ôi trời, bác nghĩ linh kiện càng mạnh là kích thước nó càng to ấy hả? Thêm nữa là con ip5 se này tuy là màn 4" nhưng kích thước ko hề nhỏ, việc nhét linh kiện mạnh hơn vào cái khung đó là việc hết sức bt, cục pin dung lượng cũng thấp, đc cái ưu thế ios nên thời lượng dùng lâu hơn so với Android
tvu732
TÍCH CỰC
8 năm
Thích Apple thu gọn điện thoại bằng cách giảm hai cạnh trên dưới, giảm viền màn hình hơn. Điện thoại tầm 4.5" mà có kích thước như 4" hiện tại mới là đẹp. Chờ iPhone 7se
HieuNato
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có thể đoán trước là như vậy
Chắc chỉ chip là mới còn lại dùng 5s hết 😃 Giờ 5s chơi mấy cái game update tầm 3 game là lag out luôn mới ghê. Công nhận game tối ưu cho máy chứ máy thì cũng chả hay ho gì mấy.
Màn bé tí, nếu ai cho tui cũng đem bán lại chứ ko thèm xài 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019