iPhone vs điện thoại Android: cái nào hợp với bạn hơn?
Duy Luân
9 tháng trướcBình luận: 976Lượt xem: 83.165
976 Bình luận
Có 1 chuyện là 2 hệ điều hành bây giờ kiểu như âm và dương ý. Trong âm có dương mà trong dương có âm
Chọn thì chắc theo phong thủy mà chọn nhưng nếu cho mình chọn mình chọn điện thoại là Android, máy tính bảng( phân khúc cao cấp là IOS) máy nghe nhạc IOS( không đủ thận chơi bọn kia đâu). Nhưng điện thoại thì mình sẽ không chọn IOS vì trên điện thoại IOS không phát huy được hết sức mạnh cả phần cứng lẫn phần mềm
Mình thích iPhone hơn vì vì dễ dùng
Chọn iPhone vì tinh tế
"tuy không trực tiếp đứng ra bán hành" lỗi nhỏ nha @Duy Luân.
@NTN.PF Thank you
Vote một vé cho Android vì dễ dùng, ko phải tốn quá nhiều tiền mua nhiều thứ.
Đang dùng Android, cảm thấy hài lòng
IPhone ổn hơn vì mình thích sự đơn giản, mình rất thuchs
Nên mua điện thoại iPhone vì thích thì dùng thôi. Cảm thấy ios thân thiện hơn androi.
xịn , bền, đẹp, ổn định =>> giá khác mặn ===> iPhone
Loại nào cũng hợp Nhưng thiếu lúa....
Mình dùng android, nhưng dùng iPhone công ty cấp thì thấy nó cũng bình thường, nghe gọi chat chít ấy mà.
Có 1 cái là trên android nếu có 1 ý tưởng nào đó, thì search google khả năng làm dc là rất cao. Còn ip thì khả năng thấp hơn
giờ thấy bão hoà rồi. Nhanh nhậy như nhau. khác mỗi kiểu dáng. Android còn hỗ trợ nhiều bên pkien bên thứ 3
Thích samsung vì hỗ trợ VN tốt, sspay, nhiều km và quà tặng, bảo hành cũng tốt. Nhưng lại thích dùng ios hơn vì nó ổn định, nhanh, ít lỗi vặt, bàn phím cũng gõ tốt hơn bên kia.
Vote cho iPhone nào vì sự mượt mà
TÔI KHÔNG DÙNG IPHONE CHỈ VÌ LÝ DO “KHÔNG CÓ GHI ÂM CUỘC GỌI” . Hiện nay nhiều vấn đề trong thương thảo làm ăn qua cuộc gọi, không có ghi âm thì thua rồi.
@ngocminhsteel Mình cực ghét tính năng đó 😆

Nếu cần trắng đen rõ ràng sao không email nhỉ?
@Duy Luân Ví dụ nhé :
1. Nhận đơn hàng khi không rãnh tay để viết
2. Đàm phán nhanh về giá lô hàng với khách hàng đặt hàng qua đện thoại, không có ghi âm họ lật như bánh tráng ( rất nhiều khách như thế, không phải ai cũng uy tín )
3. Chốt giao dịch ngày giao nhận hàng thông qua hợp đồng nhưng có thay đổi nhanh phải bàn qua điện thoại
..... vân vân và mây mây....
Chốt lại khi bạn làm thương mại thì cái tự động ghi âm cuộc gọi trên máy Samsung ( máy khác chưa dùng nên không biết có hay không ) giúp ích rất rất nhiều.
Không phải riêng tôi, mà nhiều người tôi biết cũng rất cần chức năng này... Đặc biệt dòng Note Samsung rất tốt cho công việc của tôi
Mình chọn android! Apple thì tốt nhưng đắt. Qtrong là performan/ price thì android hơn.
Mình thấy iPhone tốt hơn vì ứng dụng và hiệu năng ổn định, ít tùy biến nhưng mượt mà về khoảng sử dụng cơ bản
Tớ thích cả 2

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019