[IPHONE X] Hao pin ở chế độ chờ

hoainhan1992
3/3/2018 1:10Phản hồi: 39
Chào các bác, tình hình là trước tết e có mua 1 cây iphone X hàng sing tại cellphoneS. Em vốn xài đt rất kỹ nên đầu tiên là triệt để những yếu tố khiến tụt pin như giảm chuyển động, định vị, tụ động sáng,.v..v...
Thế mà tối e sạc đầy xong ngủ tới sáng là pin tuột 12% ở chế độ chờ các bác ạ @@. E đã cài đặt lại tất cả nhưng vẫn ko cả thiện. EM xin ý kiến các bác để cải thiện với ạ 😔
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

12% là có vấn đề rồi bác e để qua đêm 9h không tụt 1% nao
@Tuấn061097 đúng r bác, trc h mình chưa xài con nào mà để chế độ chờ qua đêm mất hơn 2% pin
Cái này mà nếu lỗi thật đem lên BH thì lại cả 1 vấn đề nữa, ko bít có bị vẽ vời lung tung ko nữa
phuongtich90
ĐẠI BÀNG
6 năm
con của mình qua đêm có lúc tụt 3% có lúc tụt 10%
@phuongtich90 sao kì v bạn @@
comacoma
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phuongtich90 của mình cũng tầm 2~3% từ 12h đến 7h sáng
mnx190
TÍCH CỰC
6 năm
restore lại đi nhé
@mnx190 mình restore rồi nhưng nó vẫn vậy 😔
Bạn nên cung cấp thêm thông tin như bạn đang dùng iOS mấy nữa bạn à o_O

Bạn dùng iTunes để Restore lại Firmware cho sạch máy rồi thiết lập & cài lại 1 số thứ như mới coi sao bạn nhé 😃
@Vi Công Định Vé chui bạn à 🆒
@LIENHUONG Mua chui mà cũng bán khứ hồi á mod!! Thật là chu đáo 😃
@LIENHUONG máy mình đang chạy bản IOS 11.2.5 ạ.
restore trên itune với restore trực tiếp trên máy có khác nhau ko ạ, vì mình đã restore trên máy r mà vẫn vậy 😔
@hoainhan1992 Giờ có 11.2.6 kìa bạn, sửa lỗi nhận tin lạ bị trmayslaj, bạn nên cập nhật 😃

Restore trên máy là sao nhỉ, chỉ có Reset All Data & Settings thôi - Restore trên iTunes là bạn dùng iTunes để làm, đảm bảo máy sạch sẽ hơn ;)
jeny_hop
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn kiểm tra phần pin xem có phải usage=standby ko, nếu bị thì hao pin là đúng rồi, bạn thử tắt chế độ làm mới ứng dụng nền rồi theo dõi xem còn bị ko, mình đã từng bị như vậy và đã hết
@jeny_hop bạn ơi có thể hướng dẫn rõ hơn cho mình xíu dc ko. Mình ko thấy usage,standby gì hết, bạn chụp cái hình hướng dẫn mình dc ko ạ
jeny_hop
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoainhan1992 8B3FD56E-9B5D-41BC-AF06-DA88F08F705F.jpeg
@jeny_hop của mình vừa mới sạc xong nè
jeny_hop
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoainhan1992 Hao pin là đúng rồi bạn ạ, bạn thử làm theo cách của mình nói ở trên xem có cải thiện ko.
B reset cứng lại xem thế nào đã, máy tớ 23h xạc đầy để qua đêm (nhiều lúc sáng đi làm để lên bàn rồi 9h hay 10h gì đấy mới dùng máy thì pin vẫn còn 100%). Nhưng còn dưới 60% để qua đêm thì tụt khoảng 10%
Đang khó hiểu con X nó dùng nhiều cái tính năng quá nên hao! Mình cũng chả để ý đêm nào cũng cắm sạc đến sáng mai dậy đi làm! Thứ nhất cái chạm 1 cái để sáng, thì cảm ứng luôn hoạt động, cái thứ 2 đưa lên để bật cảm biến luôn hoạt động, cái thứ 3 cái face id nó luôn hoạt động
@vuong95vjpboy mình tắt cái thứ 2 là đưa lên để bật cảm biến luôn r, nhìu lúc để torng túi quần, tự cảm biến tự sáng, máy nóng hổi mà tốn pin nữa
nhân tiện đây mình xin ý kiến của các bác luôn về sau khi restore lại máy, mình cần tắt bớt những tính năng gì để bớt hao pin ạ, vì máy này vợ e xài, vợ e chỉ lướt fb , mes youtube này nọ mà pin tuột còn hơn con IP6 của e nữa, và máy nóng rang luôn. Em mà mượn đánh 1 trận liên quân thì y như rằng đt thành cục than và sơ sơ 15% pin 1 trận. Trc e cũng có mang đt ra cellphoneS để hỏi về vụ nóng máy, và e nhận tl là "nóng vậy là bt anh ơi". đi về luôn chứ bít sao.

e đa~ tắt hầu hết các tính năng hao pin, nhưng ko bít có sót chỗ nào ko các bác góp ý e vs:
- tắt định vị
- tắt wìfi khi ko sd
- tắt chuyển động màn hình
- tắt auto cập nhật app
- tắt nháy flash
- tắt cảm biến tự sáng màn hình khi đưa đt lên
- tắt true tone / night shift

mà sạc pin thì lâu thôi r`, 3 tiếng có khi 3 tiếng rưỡi mới đầy. e hoang mang quá các bác 😔
tn1510
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoainhan1992 máy lỗi hay có vấn đề thì nó có vấn đề thôi bạn nhé. Mình dùng iphone từ xưa đến nay ko bao giờ tắt wifi, lte, định vị, cảm biến sáng, night shift. tất cả đều bật. trong nhà có wifi thì wifi dùng lên trên 3g. ra ngoài wifi tự mất thì xài 3g. để qua đêm không bao giờ tụt tới 10%. kể cả máy pin mới hay pin chai đi chăng nữa. nên tắt mấy cái ấy là không cần thiết. bạn xem lại máy như thế nào. mua ở tất cả các cửa hàng hay thương gia chúng n đều phán câu như thế là bình thường. rất khó chịu
t_u___n_g
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tn1510 Thật ra nên để như cài sẵn bác ạ. Mọi thứ đều phục vụ mình...
Pin thì khi nào không dùng là cắm sạc thôi ạ, giờ pin không còn lo chai dễ như xưa nữa rồi.
Trừ khi pin dùng hết quá nhanh thì cũng không nên lo lắng làm gì cả
Mình để Wf, 4G, định vị ... đủ cả, đêm chỉ sụt 1-2% pin thôi (23h30-06.00)
@ngoctuan_nhp của mình thì tắt hết mọi thứ luôn vẫn mất 10~12%
comacoma
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoainhan1992 bác thử cho về chế độ máy bay test thử xem có phải do nhà mạng ko
unkn0wn
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình để qua đêm không tút % nào, chỉ tắt định vị, mấy cái chuyển động màn hình, chạm 1 lần để bật, chuyển động màn hình, tự cập nhật app, true tone, đều bật. Hồi trc cũng bị tụt nhiều như bạn, phát hiện ra do bật cái phím home ảo nên bị thế. Rồi lên 11.2.5 hết luôn
Vô cài đặt chung tắt cái làm mới ứng dụng nền đi xem hết không. tắt hẳn đi luôn.
anhducftu
TÍCH CỰC
6 năm
K fai nói nhiều. Máy b bị lỗi
xug0n
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình thấy trên iPhone X hiện tại mình sử dụng bản 11.2.6 rồi cảm thấy ổn chưa thấy xuất hiện hao pin,bạn nên tắt mấy cái ứng dụng cần vị trí của bạn xem sao cho 1 vài ứng dụng định vị khi sử dụng thôi.
titichu24
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình nghĩ chắc máy bạn bị lỗi chứ con máy của mình chắc giảm 2-3 % là cùng.
Mình mua hàng ở TGDD, trước bị một em không dùng, để qua đêm pin tuột hơn 10%, cứ nghĩ là bình thường... Sau hỏi nhiều ae dùng iphone X thì mới biết đó là lỗi. Mang ra đổi mới thì thấy em mới không còn bị nữa. Pin để qua đêm không tuột, nếu bật wifi thì chỉ 1-2% thôi. Bạn nên mang đi bảo hành nhé!
phuongtich90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoanganhkti11 bạn ra thế giới di động dc đổi luôn hay phải gửi máy thẩm định
hlcm151
TÍCH CỰC
6 năm
Tắt phím home ảo có vẻ cải thiện tình hình ..
@hlcm151 Cái nút đó là mặc đinh máy có, đâu có hao đâu bạn à - chỉ ngứa mắt thôi 🆒
Em cũng bị giống chủ thớt, nhưng em để qua đêm pin tụt tận 30-40% mặc dù dung lượng còn 100% là bị nguồn hay pin có vấn đề hả các bác. Ở TPHCM chỗ nào nhận sửa uy tín các bác chỉ em với
Buồn ghê...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019