Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

iPhone X Plus sẽ to tương đương với iPhone 8 Plus, vẫn có viền mỏng và OLED 6,5"
Duy Luân
3 nămBình luận: 180
iPhone X Plus sẽ to tương đương với iPhone 8 Plus, vẫn có viền mỏng và OLED 6,5"
Trang Macotakara nói rằng chiếc iPhone X PlusApple được cho là sẽ ra mắt trong năm nay có kích thước tương đương với dòng Plus. Nó sẽ dùng tấm nền OLED 6,5" viền mỏng, và cũng nhờ viền mỏng nên ngoại hình mới to tương đương Plus và thiết kế gần như không đổi gì so với chiếc X hiện nay. iPhone X Plus cũng sẽ dày hơn cỡ 0,2mm so với iPhone Plus và bằng iPhone X hiện tại. Đây sẽ là lựa chọn phù hợp cho anh em nào thích iPhone màn hình to mà vẫn sở hữu đầy đủ những tính năng mới nhất, xịn nhất từ Apple như Face ID, chống rung quang học cho cả hai camera hay thiết kế sexy hơn so với Plus.

Apple cũng được cho là sẽ ra mắt chiếc iPhone 6,1" hoặc 6" trong năm nay với màn hình LCD, cũng có Face ID nhưng không rõ có viền mỏng không. iPhone X mới sẽ chỉ đơn giản được nâng cấp cảm biến ảnh lớn hơn. Tới năm 2019, có tin đồn iPhone X sẽ được trang bị tới 3 camera để zoom quang 5x.

Nguồn: Macotakara
To như cái dép....=))
edios
TÍCH CỰC
3 năm
@thanhtuantvc X ra đời ifan mới tự tin đem cái tỉ lệ mặt trước đi vênh váo với thiên hạ 😁 cơ mà cũng vả vào mặt mấy ông dùng 6 7 8 plus đấy nhể hê hê
tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanhtuantvc màn hình 6,5" mà to bằng 8 plus thì đầu có to đâu bạn. Dòng Note hoặc dòng S tiếp theo của Samsung mà không thu gọn được như iphone x plus này sẽ tiếp tục ăn hành nữa thôi.
@tuanthanh93 Mình nhớ lại câu cửa miệng của ifan hồi còn iphone5 thôi. Hồi đó ifan chê ai dùng note giống như ốp dép vào tai=))
😁 tai thỏ có sửa gì ko
zutowa
TÍCH CỰC
3 năm
@Naruto_Xboy Sao phải sửa trong khi cả thiên hạ đi bắt chước hả
@Naruto_Xboy có hiểu tai thỏ là gì ko?
@Naruto_Xboy Nó hỏng chỗ nào mà sửa?
pomme_bleu
TÍCH CỰC
3 năm
@Naruto_Xboy thâm thuý quá
Vẫn đắt thôi... Hào quang còn sáng quá muh .. 😁
benny991996
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hóng
vanhao113
ĐẠI BÀNG
3 năm
2sim nữa thì, khóc thét
@officialnguyen Xin phép cười bạn cái 😆
Pary
CAO CẤP
3 năm
@khanh_hikaru đã định ngưng nhưng quay lại nói thêm, không cho phép bạn cười nhé =))
@officialnguyen Đi mua iPhone có thẻ nhớ đi rồi mình ko cười bạn nữa :p
Ss lại mệt rồi. X đã cho hít khói, giờ đấu với X+ sao chịu nổi đây
7xpro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@the_hulk1982 Sung nó đâu có phải mấy chú thỏ ngây thơ như mấy anh chỉ biết phụ thuộc vào táo tới khi nó có công nghệ trong tay nó cắp đít đi thế là phá sản.
elgaucho
TÍCH CỰC
3 năm
@cr140n Bác nói vậy nó làm thiệt thì bác chịu trách nhiệm với ba mẹ nó đó, nhưng tui thích.. đất rộng thêm được chút. 😁
@the_hulk1982 một thằng nắm công nghệ trong tay, tự tay làm nguyên cả cái điện thoại và doanh số bán của nó khủng nhất trong đám android thì có điên mới đi dẹp mảng di động nha. buồn buồn bán chơi chơi một mảng điện thoại thôi cũng được vài trăm triệu cái/năm rồi, lời ít lời nhiều cũng không cần biết, chỉ thấy giá của 1 flag ship của nó cũng tầm 23 triệu thì chính là thương hiệu nó cũng mạnh nhất nhì. Cộng thêm nó làm chủ công nghệ và năng lực sản xuất khiến apple phải phụ thuộc vào nó thì tội tình gì nó dẹp mảng điện thoại để phụ thuộc vào apple???. apple nhờ độc quyền cái hệ điều hành nên còn sống được, còn SS dùng chung ăn nhờ ở đậu vẫn chiến tốt đến ngày hôm nay thì rõ ràng là năng lực cạnh tranh của nó khủng đến cỡ nào, IOS mà mở cho 3 thằng tàu + với SS thì apple chết nhăng răng chứ ở đó mà tự hào.
@cienkang Không cần biết hít hay không, chỉ biết mỗi cái X hoặc X+ bán ra thì SS cắn của táo thúi hơn 100 trump rồi haha. Bán càng nhiều thì thằng sung càng ngon. chỉ sợ tụt sản lượng như ipx thôi. Chứ bán càng nhiều iphone SS càng rung đùi vì nó bá đạo về màn oled khẳng định là trong 2 năm tơi chưa có thằng nào con nào có thể cạnh tranh với nó về khoảng giá thành, sản lượng và chất lượng. Thử cái màn oled burn in của lg thì thì apple sập tiệm nha.
giá 1500$ nữa thì đẹp =))

nhưng 1500$ còn đáng tiền hơn S9+ 1000$
@lekhanhtrung123 Thì thua thương hiệu chứ còn nó có thua mấy con đâu... chất lượng same same flagship cùng thời điểm rồi..
@Đạt Phít Một Thật ra dòng Mi Mix ngày trước mới ra giá cũng cao vđ trong khi cam thì tệ và rất nhiều thiếu xót. Doanh số ko đc tốt nên Xiaomi lần này điều chỉnh lại giá ngon hơn hẳn. Nói chung thằng nào cũng có tham vọng “hút máu” mà có đc hay ko thôi. Android cạnh tranh khốc liệt tn thì thị phần SS sẽ ngày càng co lại.
@khanh_hikaru Con mimix 1 tệ mà... lắm ng thích lạ lại dư dả nên mua nhưng nó k được như kì vọng... đến con 2s này mới thực sự tốt chứ mm2 m vẫn thấy bt dù giá đã thay đổi
@Đạt Phít Một ĐÚng r. Nhưng ý mình là Xiaomi từng tham vọng bán dòng này ở phân khúc giá ~ 20 triệu nhưng ko thành công nên chúng ta có giá tốt như hiện nay, hehe...
king fox
TÍCH CỰC
3 năm
Tai thỏ là ko ham. Ko cỏn cách nào khác hay sao lại làm cái kiểu dị vậy
@king fox Nếu có thì tầm hơn 1.000 kỹ sư tốt nghiệp Stanfords của nó đã nghĩ ra rồi.
king fox
TÍCH CỰC
3 năm
@luutrungkien nó làm camera dưới màn hình thì sao. như cảm biến vân tay vậy. ai biết đc ngta đang phát triển rồi
king fox
TÍCH CỰC
3 năm
@Gabriel le bây giờ mua đt là kiếm hãng nào ko tai thỏ mua. đến khi nào bất khả kháng rồi tính.
@king fox Việc phát triển hay không thì nó có tính toán rồi.
Còn mấy cái bạn nghĩ ra thì 1.000 kỹ sư Stanford của nó nghĩ hết rồi. Thậm chí nghĩ trước bạn khoảng mấy chục năm rồi.
Tai thỏ là lựa chọn tốt nhất hiện nay so với các lựa chọn khác.
Tất nhiên nếu bạn quá khó chịu với nó thì có thể mua điện thoại khác không có, không sao cả.
Chẳng có 1 sản phẩm nào có thể vừa lòng tất cả mọi người cả.
pin cho hẳn 4000 cho trâu.chứ lắm hôm đang xem jav cùng gấu thì pin lại báo yếu tut hết cả cảm xúc
hero1105
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dòng plus như 6 7 8 màn hình to đã sướng rồi, con X plus này vừa to lại tràn màn hình nữa thì sướng phải biết, ko thích X vì lý do màn hình nhỏ 😁:D:D
hero1105
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hoa Lam :D:D:D tiêu chí của mình là to vs dày
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hero1105 :D
@hero1105 Vkl iphone X 5,8" nhỏ hơn 5,5" iphone plus, nguy hiểm vkl 😆
namng
CAO CẤP
3 năm
@forever12800 Thực ra bạn mới là người đang tỏ ra nguy hiểm đó bạn. Con số bạn nêu nó chỉ là chiều dài đường chéo màn hình, tức cái đường thẳng dài nhất có thể vạch được trên màn hình iphone mà thôi. Để biết màn 5.8" lớn hơn hay 5.5" lớn hơn bạn còn phải xem màn hình đang dùng tỉ lệ nào nữa. Và vì iPhone X dùng tỉ lệ 19.5/9, ốm dài hơn rất nhiều so với iPhone 8+ dùng tỉ lệ 16/9, thế nên thực tế diện tích màn hình của iPhone X chỉ cỡ 82.22 cm2, nhỏ hơn iPhone 8+ với 83.53 cm2 bạn nhé.

Đây là còn chưa tính đến cái phần camera cảm biến phía trên, phần này vẫn nằm trong diện tích của 5.8" nhưng lại không phải là màn hình, nếu trừ đi thì diện tích hiển thị thực tế có thể chỉ còn cỡ 80.5 cm2 mà thôi.
cristiano2
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu pin trâu hơn và 2 sim thì ngon hơn, cần lắm con iphone 2 sim chính chủ, chứ không thích dùng simore
MrHải999
TÍCH CỰC
3 năm
Rồi giá tăng phi mã
@MrHải999 Khi nào no ra cái mới mà bán chậm thì may ra nó giảm giá bán ở các dòng sau. Chứ ra mới là fan cuồng nó xếp hàng thì tội gì giảm giá, có khi tăng giá thì bọn nó lại thích.
Phan kodomo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đỗ thánh 2014 Giá cao mà vẫn bán được hàng thì không ai tội gì giảm giá. Đó là nguyên tắc kinh doanh rồi
Càng lúc apple càng đa dạng hoá sản phẩm, giờ vào apple store, muốn ngộp luôn
Khả năng cao máy sẽ nặng hơn cả iPhone 8 Plus
Chắc là 1.150 Usd cho bản cấu hình cơ bản nhất!
Kịch bản theo logic các năm trước
1. IphoneX + X Plus
2. IPhone 8 + 8 plus biến thành 9 và 9plus bổ xung Face ID và giảm giá 1 chút
3. 8 và 8 plus hiện tại giảm giá sâu thay thế cho bộ đôi 7 hiện tại
4. SE giữ thiết kế, cùng lắm là kéo dài màn hình và có Face ID

Series 4 dòng sp năm nay, nếu ko có gì đột biến hoặc bất ngờ.
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phuongvh.apple Dòng số k bao h có face ID đâu.
@phuongvh.apple Kịch bản sai rồi
viptai92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hoa Lam bạn chờ xem, faceID sẽ dc mang lên các dòng IP còn lại. điều đó là chắc chắn, IPAD cũng sẽ dc trang bị faceID. tiếp theo sau đó là Macbook.
Iphone thị trường
Chỉ iphone mới hội tụ đủ vừa cao câp vừa thông dụng , nhìu thằng dc cái này mát cái nọ
quyit84
TÍCH CỰC
3 năm
Nếu không còn tai thỏ thì sẽ đẹp hơn. Chắc chắn bán nhiều máy hơn.
SS đang lo ngay ngáy vì kỷ lục … đẻ của họ sắp bị Apple vượt mặt . :p
gấu nhựa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dat090 tháng nó cho nhiều là khác
@dat090 thế ko có tiền là ko đc khen cái j hả ? sống vậy có bần cùng quá ko bạn ?
dat090
ĐẠI BÀNG
3 năm
@p.a.tuan giống như bác không hiểu tiếng việt hay sao KHEN và PR nó khác nhau lắm nó bán display nó sướng thì khen sao bác ???
dat090
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gấu nhựa cho gì bác khai sáng giúp em với
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019