iPhone X sẽ có 3GB RAM, iPhone 8 Plus cũng 3GB còn iPhone 8 là 2GB
sonlazio
3 nămBình luận: 229
iPhone X sẽ có 3GB RAM, iPhone 8 Plus cũng 3GB còn iPhone 8 là 2GB
Có vẻ như tin đồn về việc Apple bỏ qua iPhone 7s và iPhone 7s Plus để chuyển sang iPhone 8/iPhone 8 Plus, đồng thời phiên bản kỷ niệm 10 năm sẽ có tên iPhone X là hoàn toàn chính xác. Các lập trình viên đã phát hiện ra 3 cái tên này trong bản iOS 11 GM mới nhất, đồng thời biết được dung lượng RAM của cả 3 máy sẽ không thay đổi so với thế hệ cũ.

iPhone 8 sẽ có 2GB RAM, bằng iPhone 7 trong khi iPhone 8 Plus là 3GB RAM, bằng iPhone 7 Plus. iPhone X tất nhiên sẽ có 3GB RAM vì nó là phiên bản cao nhất. Mình vẫn chưa hiểu vì sao Apple không tăng RAM cho các máy này vì năm nay họ đẩy mạnh thực tế tăng cường, mà với thực tế ảo hay thực tế tăng cường thì RAM càng nhiều càng có lợi.

Tham khảo: PA
cu kum
TÍCH CỰC
3 năm
Sao lại gọi là iPhone X thế nhỉ, Pro chứ?
@cu kum thì méo biết nó tên gì nên gọi bừa là X phone
cong_hao
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cu kum Chắc bị thiếu 2 chữ X nữa đó
@cu kum Đồng chí X nhe
cu kum
TÍCH CỰC
3 năm
@cu kum Mình nghĩ X là sự bí ân
HPSS
TÍCH CỰC
3 năm
Bản GM rò rỉ là dành cho 7 Plus mà nhỉ 😁
Mẹ ơi, năm nay bị leak thấy ớn luôn. Apple bảo mật gì tệ quá vậy @@. giờ coi chỉ là để xác nhận đúng hay sai chứ còn gì bất ngờ nữa.
Truyền thống của Apple xưa nay luôn là tiết kiệm ram hết sức có thể bởi IOS quá tối ưu so với các đối thủ Android.
Chắc dành 4Gb ram cho bản năm sau 😃
X nghĩ đến đầu tiên sẽ là dấu gạch, xoá bỏ gì đó, hay cấm gì đó trước tiên. Sau đó mới nghĩ đến nghĩa "ẩn số", hay số 10 La Mã. iPhone 8 nghe nó vẫn chanh sảng hơn, chứ ra đương người ta hỏi, tra lời là iPhone X nó lại nghĩ là dùng hàng tàu nhái =))
@bud's Đã là iPhone mới nhất / đắt nhất thông tin sẽ ngập tràn mặt báo. Thằng nào ko biết (tưởng hàng Tàu...) chắc phải lên núi mới kiếm đc. Chịu khó đi xa tìm bạn đi nhé =)))
@bud's Đã có mắc logo táo sau lưng những người biết về công nghệ dù là chút ít thì cũng biết, còn người ko thích tin tức công nghệ thì họ lại ko quan tâm nó là iphone gì đâu. Kỷ niệm 10 đặt 10 thì ko ổn vì sau này kho đặt, X trong la mã là 10 cái này hợp lý
Ip ram 3G là quá bá đạo rồi
HNC001
TÍCH CỰC
3 năm
Cứ 7s/7s+/8 cho rồi. Ip8/X chắc 4GB ram?
plumpss
ĐẠI BÀNG
3 năm
iPhone 3GB chấp hết smartphone Android 6GB
vtquoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
lấy tên X mình thấy sao sao đó, chữ X giống như là 1 cái tên tạm thời để che giấu cho tên thật vào ngày ra mắt 😃
ShynHy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cá nhân mình thấy cái tên iPhone X đọc nghe nó sao sao và thấy khó nhớ 😔
vậy rốt cuộc là iphone 8 hay iphone 7 ? nếu iphone 8 mà ngoại hình y chang ip7 thì ko ai mua nhé.
Bài ca đi cùng năm tháng . Nâng cấp nhè nhẹ và ... Hút ...
sao cứ nhắc đến bản iOS 11 GM mà có thấy bản GM ở đâu đâu nhỉ?
@Methylamine Nó bị rò rỉ, nhưng sau đó Apple đã khoá lại rồi.
@Methylamine Định tải mà đếch kịp 😁
Đáng đời Same , đu theo 8 . Giờ Apple nó ra X . Đắng
3gb thì 8gb android chơi nổi 😃
@kool_boyjuly 3Gb ram của 7+ đa nhiệm thua 8Gb của 1+5 rõ ràng kia
Die Note 8 của anh Sâm rồi. 7 Plus còn chưa qua đc, iPhone 8 cho hít khói dài dài àh. 😁
@Wind my love ủa 6s đã qua nổi đâu mà bạn đem 7+ ra sỉ nhục 7+ quá bạn ơi 😃
@Wind my love Hít khỏi quá , Sàm nó sẽ trình bày như anh nghiện say khói :D
@Wind my love Sỉ nhục 7 quá, bằng 6s nhe
kw77
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Wind my love toàn các ông nói như hít lá đu đủ, chuẩn mực nâng bi có khác, buồn cười quá
bằng iPhone 7 trong khi iPhone 8 Plus là 3GB RAM, bằng iPhone 8 Plus.
Câu này là sao, cao nhân nào giải thích hộ mình với @@
BAOBOI2010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanhdat3796 Ý sếp viết bài là
- iPhone 8 = iPhone 7 = 2GB RAM
- iPhone 8 Plus = iPhone 7 Plus = 3GB RAM
😁
@thanhdat3796 V là vấn đề chính cmn tả, bệnh muôn đời của các mod 😆 nhưng thôi ko trách mấy ổng đc, lo viết nhanh để cập nhật cho ae mà 😃)
BAOBOI2010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanhdat3796 Phải chi các bài báo sau này đều là dạng video để các ông ấy đọc, thu âm rồi post nghe cho đỡ sai chính tả
Lúc đó ổng chi sai lời nói nữa thôi =))
-TheEnd-
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BAOBOI2010 Chung quy là cửa nào cũng sai hả bạn. Kkk
Tinh tế thật là tinh quái. Ko ít người canh bài mới, nhảy zô còm chỉ vì lỗi chính tả kkk
BAOBOI2010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@-TheEnd- Ý mình là cho dù làm gì thì con người cũng sẽ không hoàn hảo được, viết sai chính tả, nói sai lời hay click nhằm là chuyện bình thường nên người đọc chịu khó xíu sẽ ra. Mình chỉ nói theo 1 cách ví von của mình cho vui thôi 😁
k300123
TÍCH CỰC
3 năm
IP giờ cũng phân cấp và chạy đua cấu hính rồi 😔
nemoris
TÍCH CỰC
3 năm
@k300123 ko phải chạy đua cấu hình đâu bạn, tăng nhưng mà tận dụng hết chứ ko phải tăng để khoe mẽ.
Apple chắc thử nghiệm thấy 3GB chạy ok rồi nên ko nâng cấp vội, nâng thêm Ram thì giảm lợi nhuận
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019