iPhone XS, XS Max và XR cũng sẽ được cập nhật chế độ quay phim 2 camera cùng lúc
P.W
6 tháng trướcBình luận: 222Lượt xem: 18.629
iPhone XS, XS Max và XR cũng sẽ được cập nhật chế độ quay phim 2 camera cùng lúc
Tuần trước hẳn anh em cũng bị ấn tượng bỏi phiên bản mới của ứng dụng Filmic Pro trên iPhone 11 Pro tại sự kiện mà Apple tổ chức. Tin mừng cho anh em là, tính năng rất hay của Filmic Pro này sẽ không chỉ bó hẹp trên iPhone 11, anh em muốn dùng tính năng này sẽ không cần phải nâng cấp điện thoại, mà dùng iPhone XR hay XS và cả iPad Pro cũng sẽ dùng được. Lý do là, khả năng quay phim đồng thời hai cam trước và sau dựa trên API mới của iOS 13. Apple cho biết họ đã phải viết lại cách phần cứng hoạt động để cho phép tính năng này trở thành hiện thực.

Apple cũng cho biết, tính năng này rất bào hiệu năng phần cứng, nên đối với iPhone XS và XR, khả năng quay clip hai camera cùng lúc sẽ chỉ hoạt động đối với một vài tính năng như được thể hiện trong hình dưới đây. Nếu anh em chọn vài tính năng như telephoto hoặc wide ở cam sau, sẽ không dùng được cam trước nữa chẳng hạn:

Theo 9to5Mac
Còn xsm thì saooo
@thanhtranminh Tất nhiên là đc r bác mấy con xr xs xs max phần cứng hệt nhau mà
@Tiến Dũngg Okii
Tỗ cha thằng Táo, mới đó đã bơ thằng anh X rồi....khốn nạn quá ông giáo ạ 😔
@JizinT đúng là khốn nạn quá ông giáo ạ.
@Barbatos Hình như tính năng smart hdr có trên xr nhưng không có trên x hả bạn?
@JizinT Phải chửi tổ kỵ thằng apple lên. Đây mới lấy XS 64gb hồi tháng 5 đây.
@arbre đúng r đó bạn ợ 😁
X được không
@Phạm Ngọc Dương Nhân Ko
@Phạm Ngọc Dương Nhân Chip, RAM X chạy không nổi, Xs mà còn không full tính năng kìa
Bao giờ được cập nhật vậy
Hóng bản cập nhật
Nó cập nhật sao mà xs nó chụp hình có night mode thì ngon
@thichlanhich102 Mấy con xiaomi tầm trung thì đâu ra bạn! Nó vẫn kéo sáng lên được nhờ Gg đó thôi!
Nó nằm ở phần mềm và thằng Apple nó có muốn làm hay không thôi chứ phần cứng thì thằng A10 thua kém gì thằng 835 mà thằng 835 nó xài cái GG Cam ngon lành 😁
Chỉ có 2 lí do :1 là thằng Apple k làm được
2: là nó k muốn đưa xuống thiết bị cũ để ai muốn xài thì phải nâng cấp!
Thằng Apple nó độc quyền nên m nghĩ 80% là nó k muốn đẩy xuống thôi!
@Đạt Phít Một quan trọng là cách xử lý cái nightmode khác nhau. google xài thuật toán nhìu. còn apple nó còn kéo cả phần cứng vô làm việc chung nữa. cùng là 1 cái nightmode nhưng cách xử lý để cho ra ảnh cuối lại khác nhau nên ko đánh đồng chung được.
@thichlanhich102 M nghĩ bản chất là như nhau 😁
@Kendu86 Bạn thử cái này xem sao
https://tinhte.vn/threads/neural-cam-mang-nightmode-cua-11-pro-pro-max-len-xsmax-tro-xuong.3036355/
qá ngon. hóng ios 13 vl
@Hoang_HaoMinh Và 1 số hãng nào đấy đang đạt hiệu năng mà ios đạt được từ cách đây 10 năm.
@Hoang_HaoMinh Trả góp con đó có nhiều phí không? Chọn lãi suất như nảo ?
@Hoang_HaoMinh Vỗ tay vỗ tay
@Hoang_HaoMinh Và bao nhiêu hãng trong số đó ôm cái danh hão đã đi bán muối rồi?
Hóng quá
@D-K 4 trên 11, 2 trên Xs, có đọc bài chưa bạn?
@shaun777 Bạn kiếm đâu ra con 11 có 4 cam vậy?
@D-K Ờ 11pro, 11 thì 3 😁
@chawy1996 Ko rãnh mà seed, thấy chức năng nó có thì nói thôi. Quay 2 cam 1 lúc thì android có mấy năm rồi, Apple chỉ khác là nó lưu riêng 2 file còn bên android nó lưu thành 1 file. Ra sau phần cứng nó mạnh hơn nên lưu riêng dc, với người dùng bt thì quay chung 1 video còn tiện hơn khỏi mất công biên tập ghép lại, quay riêng 2 video chỉ dành cho đối tượng chuyên quay clip, vlog các kiểu.

https://smartfilming.blog/2018/04/17/12-recording-video-with-both-front-and-rear-cameras-simultaneously-on-android/

#12 Recording video with both front and rear cameras simultaneously on Android

Last year marked the return of one of THE big pioneers in the history of mobile phones to the smartphone market: Nokia. It’s not really the same company from the days of feature and Windows phones anymore (a company named HMD Global has licensed...
smartfilming.blog
Hóng. 😆.
@andybi11111111 Mình để ý mấy tính năng Apple ra sau sẽ có loạt cmt giành chỗ “Hóng bản cập nhật” để full page 1 hay sao ý. =))
Dù sao thì nói về đa dạng tính năng nhiều tuỳ chỉnh thì iOS phải gọi Android bằng cụ. 😁 Đó là lý do Android luôn cần RAM nhiều nhiều hè.
@pphuctv tùy chỉnh andoid cho mấy người thích nghịch thôi, người dùng bình thường ít động tới lắm, cứ cầm máy của mấy người lớn xem, họ toàn để nguyên không tùy chỉnh gì cả
quá đã
Như thế này thì ngon quá còn gì nữa 😁
8+ đc ko
Hay quá,iphone có thế mạnh đây rồi.
cái này hay nè.
Khá hay nhưng cũng ít dùng
@Manhtoan112 Cũng đú theo Android và cừu sẽ định nghĩa lại
@p700i Chắc vậy quá
cái chức năng này từ thời con Galaxy S4 có nè, giờ SS nó bỏ rồi a táo lại mang lên. Mình cũng thik tính năng này
@mrTimbaland Google chỗ mình tính phí bạn ạ, bạn search hộ mình cái giải phim nghệ thuật nào bằng điện thoại với. Mình đam mê nghệ thuật thứ 7 mà ko biết giải kiểu này
@DieuTuAn Bạn đã xem phim "Câu Đêm" của Hàn Quốc chưa? Nó quay bằng iphone 4 đó 😆) phim này nằm trong top phim kinh dị của Hàn Quốc nhé
@DieuTuAn Tìm thông tin mà cũng nhờ ng khác tìm dùm, anti giờ lười nhỉ! 😆) kiến thức là tốt cho bản thân nên k ai giúp được đâu nhé
@Trantuanksa Bọn anti giờ ngày càng kém cả về kiến thức lẫn cách sử dụng não bác ah! Hay là bỏ quên mịa bộ não ở khu vực thù hằn hằn học với Apple rồi hay sao ah 😃)) chỉ thích chửi và lên án người khác, chứ k biết thế giới bên ngoài nó đã phát triển tới tận đâu rồi! Buồn lắm cơ!
X k đc à các cụ
HÓng XS sớm có tính năng night mode
Thấy thì ngon như lên clip rói lấm chưa hoàn thiện
@phutrongnhan nick giả kìa bác :v
@cuhieƿ @cuhiep thật vào xem cuhiep giả nè
@phutrongnhan nick fake mới tạo mà bạn, Hiệp nào mà "Trứng"
@phutrongnhan Hàng nhái đó bạn. Trứng kìa

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019