iPhone4 sóng rất yếu và không ổn định. Giúp em với ạ :(

hhuyen59
6/6/2012 17:24Phản hồi: 39
IP4 bb 04.11.08. Version: 5.0.1
Em đã unlock được 1 thời gian nhưng sóng rất yếu và không ổn định. chỉ 1 vài nơi có sóng, còn lại thường xuyên trong tình trạng "no service" hoặc "searching..."
Có bác khuyên em update lên version mới, lại có bác khuyên em nên thay dây sóng gì đó. vậy em nên làm thế nào ạ?
Có bác nào bị tình trạng giống em hoặc có cách nào giúp em không ạ? Em cảm ơn nhiều. 😔:(
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

unlock thì version với bb cao nhất mà phang thôi bạn
@phuongvic84 Mh nghe nói version 5.0.1 xài ổn định nhất, sợ lên rùi về lại không dc. Với lại lên rùi có sợ bị lock lại k bác? 😁
chắc do chỗ bạn sóng nhà mạng yếu + bản lock nữa nên nó k ổn định, thử với sim nhà mạng khác xem

Sent from my Galaxy Nexus using Tapatalk 2
@lilude56214 Hic, k phải chỉ nhà mình, tới nhà ai cũng "no service" hết, chỉ có đi ngoài đường hoặc lên lầu cao là có sóng thui 😔
bạn unlock bằng gì?
@VICKEY333 Mình unlock bằng mail gửi AT&T.
Có Bác nào biết cách chỉ giúp e với ạ.
Ở SG thì chỗ nào sửa lấy liền và ok ạ? Chi phí cho việc sửa cái này có cao k nhỉ?
@hhuyen59 cứ thế mà phang thôi bạn ,máy bạn là W rồi, 5.1.1 cũng ok muh.còn muốn về lại thì kiếm trong box iphone đó bạn ace chỉ tận tình lắm,phải vọc mới biết để sd tôt hơn
Bận restore lên fw cao nhất đi đã,nếu không hết mang qua mình coi dùm bạn,không khó lắm đâu.
Mình chưa bao giờ biết update hay restore,cũng chưa jailbreak máy bao giờ. Cứ vào itunes làm đại được không ạ? 😁
@hhuyen59 cũng được,nhưng phải đọc kỹ trước khi sd
@phuongvic84 Sao thấy nguy hiểm quá, có khi nào mh mò 1 hùi nó no service forever k? 😁
truonganvn
ĐẠI BÀNG
12 năm

Con iP 32gb của mình cũng y chang luôn .Up lên FW + BB mới cũng không ăn thua phải thay IC hêt 350k đoá .
@truonganvn Của bạn là lock hay world? Bạn thay IC ở đâu, cho mh cái địa chỉ nha.
piscespin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng dính lỗi No service, searching...
Máy của mình là Iphone 4 v5.1, unlock bằng alo cho At&t. Đã update lên 5.1.1 (không lưu SHSH 5.1). Sau khi restore thì lên sóng căng đét, chạy 3g vù vù, wifi khỏe... Mình hý hửng cài cắm game với ứng dụng khác...sau khoảng 3h đồng hồ thì ...searching, rồi No service.
Từ hôm đó tới nay lăn vào tìm thông tin diễn đàn, reset, restore, gắn sim mobifone, viettel mới....làm tất cả những thứ có thể. nhưng Không lên sóng được nữa, kiểm tra thì thấy báo Carrier của nhà mạng đàng hoàng, thậm trí hiện cả số fone và số sim, các dịch vụ tiện ích khác...Tuy nhiên vẫn không có sóng.
Máy của mình được 1 người mua bên Mỹ đem về tặng, máy mới. Giờ mắc vào tình trạng trên, bác nào biết ở Hà Nội có nơi nào xử lý được vấn đề của mình xin chỉ giúp để mình đem qua nhờ vả.

Xin cảm ơn các bác đã đọc tin và chỉ giúp.

NGuyễn Hữu Chính.
truonganvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hhuyen59
Trường hợp của bạn nên đem ra tiệm uy tín giá DV khoảng 350k cho việc thay IC.😁 . Còn chuyện JB thì máy không liên quan gi hết.
Máy mình trước đó cũng ở IOS 5.0.1 BB 4.11.8 . Unlock bằng mail của AT&T -> OK sóng lúc có lúc không .Tìm hiểu đủ mọi cách trên các diễn đàn ( Có bịnh thì vái tứ phương mà :p ) Có người thì nói do ăngten , có người nói do FW v.v . Mình cũng tháo angten , up FW mới nhất 5.1.1 BB 4.12.1 cũng không ăn thua . Đem ra tiệm 1/2 ngày trả 350K -> sóng căng đét .
Chúc bác may mắn với con iP của mình .😃
@hhuyen59 mình unlock rồi mới up bb và fw mới nhất luôn đó bạn.
@truonganvn Cảm ơn bạn. Bạn cho mình địa chỉ được không? Trường hợp của mình giống y của bạn luôn, lúc đầu cũng 5.0.1, bb 4.11.08. Hum bữa làm hoài k dc, mh up luôn lên 5.1.1, bb 4.12.1 luôn rùi. Sóng vẫn lúc có lúc không 😔
@leducdung619 Mình cũng mới up lên bb và fw mới nhất rùi. Kết quả vẫn vậy 😔
mr_metal
ĐẠI BÀNG
12 năm
Reset Network Setting xem bạn ơi. Mà máy bạn có bị rớt hay va đập gì ko. nếu có thì xem lại con ốc sóng, nếu nó bị lỏng thì tháo ra xiết chặt nó lại là ok.
up lại firm mới nhất xem sao thôi.không được nữa thì po tay.chắc phải thay dây sóng thật
plok
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ up lên fw mới nhất bằng custom fw đi bạn chủ àh
@plok Mình còn k biết custom fw như thế nào 😁
ntd.apple
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn mang thử ra hiệu có uy tín bảo người ta thử thay cho cái cột ăngteen ở đầu trên iPhone xem có hiệu quả không. Mình nghĩ sóng chập chờn như vậy là ăngteen có vấn đề rồi !
@ntd.apple Uhm, có lẽ vậy quá. K biết chi phí cao không? Mh cũng thử update fw lên xem sao đã 😔
ntd.apple
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hhuyen59 Không phải do FW đâu bạn. chi phí 200-250k nhé ^^
@ntd.apple Hix, nay mình nhờ ông anh đi hỏi, sao nó nói 1tr2 bác ơi, các bác có biết chỗ nào sửa giá mềm, chỉ giúp em với ạ 😔
Ủa, sao bạn
Ủa, sao bạn truonganvn ở trên nói thay IC ở đâu mất có 350k kìa bạn?
Cứ thử up fw custom xem nào. Chưa gì đã muốn sửa phần cứng :|
@auhaison95 Mình up rùi bạn ơi, fw và bb mới nhất. Sóng vẫn chập chờn, lúc full lúc no service, zzz
a_anh3011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trường hợp máy mình IP4 lock 4.10 (4.3.3) lúc trước xài sim ghép cũng hay mất sóng lúc vô 3G hoặc WF. Nhưng kỳ lạ hơn khi đã được AT&T unlock cho và mình up lên 5.0.1 rồi 5.1.1 (208) vẫn giữ BB nhé thì tình trạng mất sóng lại ngược lại, có nghĩa là giờ mà tắt 3G thì máy sẽ xảy ra tình trạng searching... hoặc noserve, còn để 3G thì sóng gió vi vu chưa thấy mất sóng bao giờ. bạn thử xem! (phải thử mọi cách có thể nếu bó tay rồi mới mang ra cửa hàng chứ).
@a_anh3011 Mình thử làm theo cách bạn rùi, có 3G hay không sóng vẫn rất yếu bạn ạ, hiz
Các bác ơi, có ai biết chỗ sửa uy tín, giá mềm chút với tình trạng sóng chập chờn này không ạ, help me............😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019