It Takes Two - một tựa game “hơi cũ” nhưng rất đáng chơi

MinhTriND
20/11/2021 7:29Phản hồi: 17
It Takes Two - một tựa game “hơi cũ” nhưng rất đáng chơi
Đây là tựa game mà mình với 1 người bạn đã bỏ tiền chung với nhau mua để chơi trên XBOX trong 3 tháng giãn cách do dịch vừa qua. Thật sự mà nói thì lâu lắm rồi mình mới có được những khoảnh khắc thư giãn, cười đùa sảng khoái đến như thế, và nó lại đến từ 1 trò chơi.

Sơ qua về câu chuyện

Câu chuyện của It Takes Two lấy bối cảnh xung quanh 1 gia đình, 2 vợ chồng Cody và May, 1 bé gái chắc độ tầm 7-8 tuổi gì đó tên Rose. Vào game, chúng ta đã nhận ra được sự xung đột giữa 2 vợ chồng này. Họ cãi vã nhau vì cảm thấy đối phương không dành thời gian cho nhau. Sau cùng, cả 2 đưa đến quyết định ly hôn.

Rose chứng kiến tất cả và tất nhiên là sẽ cảm thấy cực kỳ đau khổ. Nó chạy 1 mạch vào nhà kho để khóc, và trong lúc này, cô bé cầm lấy 2 con búp bê nam và nữ, cho chúng đóng kịch như thể ba mẹ của nó sẽ làm lành và trở về bên nhau. Rồi bỗng nhiên một lời nguyền nào đó đã giáng xuống đầu Cody và May, biến họ thành những con búp bê.

Với sự đồng hành của “người hướng dẫn” Dr. Hakim, bạn sẽ hoá thân vào 2 vợ chồng để cùng nhau bắt đầu hành trình để gây sự chú ý với Rose nhằm cầu cứu cô bé hoá giải lời nguyền.

Cách thức chơi

Game cần có 2 người chơi, vào vai của Cody và May thế nên bạn nên tìm cho mình một cộng sự chơi cho ăn ý. Vào game, màn hình sẽ được chia ra làm đôi theo chiều dọc. Xuyên suốt hành trình của game, những thử thách cần vượt qua không chỉ phụ thuộc vào kỹ năng bay nhảy mà còn có một tí xíu trí tuệ để giải các câu đố nữa.

Những giá trị nhận lại

- Vui vẻ: mình với thằng bạn của mình ở công ty chơi với nhau, thực sự là đã lâu lắm rồi mình mới được vui vẻ cười nói sảng khoải như vậy. Những lần 2 thằng nhảy hoài không qua, rồi nhiều khi kẹt lại ở một chỗ nào đó cả nửa tiếng đồng hồ, sau đó qua được thì mừng như kiểu Việt Nam vô dịch World Cup. Mình nghĩ nếu game này mà 2 vợ chồng hoặc người yêu chơi với nhau thì còn tuyệt hơn nhiều.

- Bài học: đi xuyên suốt mạch truyện, bạn sẽ liên tục nhận được những bài học rút ra từ câu chuyện của Cody và May, những lời hứa, trách nhiệm, lòng tin…Chắc chắn là sau khi phá đảo game, ai cũng sẽ rút được cho riêng bản thân một bài học nào đó về cách sống, cách yêu.

It Takes Two được phát hành cho nhiều hệ máy khác nhau, từ PC cho tới Playstation hay Xbox, thế nên anh em có thể thoải mái mua chơi nếu đang sở hữu các thiết bị này. Ước gì có trên Switch thì tốt biết bao hehe.

Quảng cáo

17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hẳn sẽ là một tựa game yêu thích nhất trong Tinh tế bình chọn sắp tới
Đang chơi trên Ps4, tuyệt vời
Xem trailer và đọc bài này thì cảm nhận đây là một game hay
Chơi phá đảo rồi có yêu nhau ko?
huy.th
TÍCH CỰC
2 năm
@chuoitaykohot Mod chơi với bạn trai, kg biết chia tay chưa
đây là game sau mười mấy năm mà chỉ cần xem một chút là đã muốn chơi rồi, như cảm giác ngày còn bé lâu lâu mới đc đứng cạnh máy tính xem anh chị chơi game mà thèm thuồng
game này có vẻ hấp dẫn lắm nè nếu được chắc sẽ phải chơi thử xem thế nào
Game này chơi quá quá đã luôn, thật sự rất vui và ý nghĩa, ko có màn nào nhàm chán hết, và rất rất nhiều minigames 👍👍👍
drm_ve
ĐẠI BÀNG
2 năm
Game làm rất tinh tế với cốt truyện ko hề ngắn. Ai có bạn gái hay vợ rủ chơi cùng thì rất tuyệt
Rev
CAO CẤP
2 năm
đang có con nhỏ nên chưa chơi đc với vợ, chờ con lớn xíu đã 😁
sắp ly hôn chơi xong có thể gắn kết lại hoặc cảm thấy li hôn là đúng còn cặp nào đang yêu thắm thiết thì bao chơi xong chia tay nha 😆
đã từng chơi trên youtube và game nầy vui
TKNRCT
ĐẠI BÀNG
2 năm
eo, platformer bây giờ lại học theo cái kiểu nói chuyện với cutscene dài dòng, story triết lí nữa đúng chuẩn công thức của goty rồi. Thấy trên reddit share bài game này nhiều, mà đọc review cứ như trước giờ chưa từng chơi các dạng game coop, party ấy, ảo ảo.
Team Cherry
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đừng chơi với vợ ko vỡ đầu nhé ae, mình bị rồi 😂
anhhuynhtori
ĐẠI BÀNG
2 năm
Game mới ra năm nay mà chưa cũ được đâu :3 gameplay cực thú vị luôn
vietxitin1
TÍCH CỰC
2 năm
game này mới ra được vài tháng đến 1 năm thì phải, nó ko phải là cũ. Mình cũng rất thích chơi game này. Mình cũng bỏ ra mua lúc sale là $29 để mua trọn. Chơi game này vứi lũ nhóc nhà mình rất vui, nó kích thích não bộ tụi nhỏ.
Bạn nào đếy Trí ơy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019