ITC tuyên bố Microsoft không vi phạm bản quyền của InterDigital, bác bỏ lệnh cấm bán tại Mỹ

ND Minh Đức
30/8/2015 6:57Phản hồi: 109
ITC tuyên bố Microsoft không vi phạm bản quyền của InterDigital, bác bỏ lệnh cấm bán tại Mỹ

Ủy ban thương mại quốc tế Hoa Kỳ (ITC) cho rằng Microsoft không vi phạm bản quyền của InterDigital, phủ nhận lệnh cấm nhập và bán các sản phẩm của Microsoft tại thị trường Mỹ do tòa án thương mại đề xuất hồi tháng 7 năm nay. Quyết định lần này của ITC đánh dấu chiến thắng của Microsoft trong vụ kiện cáo kéo dài 8 năm qua tính từ thời Nokia đến nay.

InterDigital là công ty kiếm tiền bằng cách cấp phép cho các hãng khác sử dụng bằng sáng chế. Từ năm 2007, công ty này cáo buộc những mẫu điện thoại của Nokia đã vi phạm bằng sáng chế công nghệ mạng di động của họ. Cho tới hiện nay, họ tiếp tục cho rằng các thiết bị của Microsoft bao gồm cả Lumia cũng vi phạm điều này và đã đâm đơn kiện.

Tới tháng 7 năm nay, tòa án thương mại tại Mỹ đưa ra phán quyết rằng Microsoft có sử dụng bằng sáng chế của InterDigital nhưng không trả tiền. Do đó tòa án yêu cầu ban hành lệnh cấm nhập khẩu và bán tất cả các thiết bị của Microsoft có sử dụng công nghệ mạng 3G tại thị trường Mỹ.

Hồi đầu tháng này, phía Microsoft phản ứng lại bằng cách đâm đơn lên tòa án liên ban Delaware, cáo buộc InterDigital đang lạm dụng quyền cấp phép bản quyền công nghệ để “làm tiền” họ. Trong chuyển biến mới nhất, ITC đã xem xét lại vụ kiện kéo dài suốt 8 năm qua, từ thời Nokia tới Microsoft, và nhận định rằng Microsoft không vi phạm bằng sáng chế, đồng thời phủ nhận phán quyết ban hành hồi tháng 7, cho phép Microsoft có quyền nhập khẩu và bán các thiết bị của họ tại Mỹ.

Phán quyết mới đây của ITC là một tin vui đối với Microsoft trước tình hình kinh doanh ảm đạm của họ trong mảng các thiết bị di động mua lại từ Nokia.

Tham khảo Reuters
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hoan hô luật Mỹ. Ai cùng hoan hô vỗ tay phụ 😁:D:D
KLQ nhưng mà hđh wp chán thật, đến đặt cái IP tĩnh cũng phải khởi động lại máy mới đc.
ilove1520
TÍCH CỰC
9 năm
@Điện thoại siêu nhỏ Dở hơi à
@ilove1520 Tôi ko nói chuyện với ông đâu.
@gagalovegood Bác nên đọc hjểu từ đầu. Có những nơi wifi bị trùng địa chỉ thì buộc phải đặt ip tĩnh kể cả android, ios và wp nhé. Nếu bác ko biết thì gặp những tình huống đó bác khóc à? Hay đi nhờ nguòi khác chỉnh hộ?
Vđề đag nói ở đây là con 640 mới mua ở thegioididong đặt ip xong ko đc ngay mà phải khởi động lại máy mới nhận địa chỉ ip mới bác hiểu ko?
Đây chỉ là 1 lỗi nhỏ nhưg rất khó chịu.
hell no
TÍCH CỰC
9 năm
@doanthinhck1 Outlook Mail hiện giờ đã có trên iOS vs Android, dùng thích, tuyệt vời và hay hơn loại cho WP nhiều.
Hết chuyện lại đi hút máu M$ 😁 Nokia còn ăn hiếp được chứ đụng vào M$ thì vở mồm. Máy tính trên tàu sân bay của Meo còn chạy windows là hiểu rồi.
giuloihua
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kkzbanana xem phim mẽo em toàn thấy hàng MS 😁
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@hjhdahjdo win xp nha bác. hiện tại tất cả tàu chiến của mỹ vẫn đang sai win xp với độ bảo mật rất cao
fractal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hjhdahjdo Xp bạn ah. Bqp Mỹ ký vs MS hơn 7tr để hỗ trợ tiếp cho các trương trình
nhimret
CAO CẤP
9 năm
@hjhdahjdo chuẩn :D đến hệ thống dây chuyền sx macbook còn phải chạy windows cơ mà :v
vtsn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Suốt ngày troll lẫn nhau, rãnh quá
ConBoChet
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn đẹp quá, làm ơn ra mấy cái cao cấp đi MS ơi
😔
Tìm cụm từ "Lumia hư Jack headphone 3.5" có mà đầy, "bung keo màn hình". Chúc mừng WP :p
*LT*
TÍCH CỰC
9 năm
@dmt4ukhw4 Xài lumia 520 820 630 và cuối cùng là 730 chưa bao giờ bị lỗi như bác nói.
Cơ mà chán cái wp10 nên đành tiễn e 730 ra đi.
Ai có nhu cầu inbox e nhé
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@Emxinthua.hihi haiz bọn nó tưởng ss ip là nhất ấy mà nói về độ bên chưa con nào qua được lumia đâu nha.
vip8668
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PIDER Em thích bác rồi đấy 😁
@*LT* giá b ơi
du ai noi nga noi nghieng
thi ta van cu wp ta dung
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Điện thoại siêu nhỏ nói thật là mấy game trên điện thoại ngoài asphalt thì chẳng game nào ra hồn cả
@ngockiennq Đua xe à bác
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Điện thoại siêu nhỏ đúng rồi bác
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@Điện thoại siêu nhỏ mot dông game mà mc5 , mc5 chơi trên 525 mượt hơn cả s4
hết kiện cáo nhá
Mấy anh hùng bàn phím. Nhận em 1 lạy. Ăn gì em cúng 😁:D:D:D:D
càng ngày càng ngon
Trời ơi! Người nhà cả mà mấy thánh khéo lo kaka
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
hệ điều hành windowphone thì đúng là chán thật,vì ứng dụng quá nghèo nàn. Nhưng nhìn phần cứng của máy Nokia lumia chỉ có thèm chảy dãi. Ôi,giờ tui đang kiếm từng đồng mua cái Lumia 730 nè, 😔(còn thiếu 600k nữa
dangkhoa9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ruaconbaccuc mua cũ đi bạn , rẻ hơn bao nhiêu . Mình cũng mới làm 1 con nè , máy ngon , còn bh dài dài
@ruaconbaccuc Đang thừa 1 con 830 này. Nghe nói sắp có con mới. Đang gom lúa. Dù ai nói j thì nói, vẫn yêu window 10 mobile chứ đã k còn là windowphone nữa
mr.heosua
TÍCH CỰC
9 năm
À lúc thuyền trưởng skype về nhà là dùng mac nữa :v
yoda
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hể có tin gì về WP, Apple, Android v.v. là các bác cứ cắn xé lẫn nhau. Buồn thật ! Mổi thứ đều có cái hay cái dở, nhân vô thập toàn...chủ yếu là đáp ứng nhu cầu của mổi người...
@yoda Cá nhân mình thấy có 1 số thành phần chắc cũng chẳng phải ifan hay samfan, và đương nhiên k phải winfan, mà suốt ngày ngồi chửi wp -_- rảnh rỗi đi lo hộ wp quá
Wp đẹp mượt nhưng còn nhiều cái bất tiện quá. Chả nói mấy app thay thế vì xài chính chủ bao h chả ngon hơn vậy mà gg map ko chorme ko, flickr ko ba cái app mình hay xài nhất ko có. Hi vọng vụ cài app android dc sẽ tốt đẹp. Thích phần cứng của lu 1520 nhưg chừng nào chưa có mấy app trên thì wp vs mình vẫn chỉ để ngó
Đã xài hàng rẻ tiền nhất nhì trong phân khúc thì chịu khó chấp nhận đi chứ ai lại vơ đũa cả nắm, ăn í cả đống... rồi chê bôi nguyên cả HĐH thế!? 😁
@ndkhoivtv Nói đúng ra là mua cho thôi. Ông ấy bảo cứ dùng 2 tuần đi nếu có lỗi còn đổi được (mua thegioididong) mà đây vứt nguyên hộp đến hôm qua kia mở ra sạc thử vào wifi mãi ko dc, lên mạng search hóa ra phải đổi ip tĩnh sau đó phải Restart. Hôm qua gửi vào phú yên xog nay ông anh gọi bảo sạc có 1 lúc thì hỏng củ sạc. Mua củ đểu 50k rồi. Hắn bảo ng.u quá lại mua con nokia này.
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@Điện thoại siêu nhỏ nói cho bạn biết là chỉ không biết dung mới noi là lumia cùi. tớ mua cho bố tớ dùng chưa phan làn gì cả. ngay trước mua cho con s3 cho dùng thỉnh thoảng giật giật ko gọi ko nghe được bố tức ném luôn vào thùng rác nói chung wp rất mượt lại rẻ tuơng lai win 10 no chính thức hoàn chỉnh thì các bác há mồm ra .. lại kiểu đổ xô đi mau lumia. haha chỉ cần lumia 940 nó ra thì rất nhiều anh chị em công ty minh sẽ chuyển sang mua vi đi làm rất tiện , sinh viên càng ngon hơn. mà ứng dụng thì khỏi nói nhé tất cả các ápp có trên androi ios sẽ sang hết win 10
trongvuneu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shakimaru Mình cũng nghĩ vậy. Từ khi bỏ thói nghịch ngợm trên đt, chỉ dùng với nhu cầu cơ bản của smartphone, và cũng hổng có tiền chơi sang để mua flagship thì mình rất hài lòng với lumia vì độ rẻ, mượt và bền của nó. Mặc dù kho ứng dụng có lởm nhưng những apps cơ bản (vì mình dùng khá cơ bản) thì vẫn hoạt động rất tốt. Lại được bộ office trên WP ngon lành, và vì hdh WP rất tiết kiệm pin, nên cũng không lo khoản sạc nữa.
nghimaikora
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ôi, mình yêu 930 quá cơ. Hơn năm rồi chưa gặp những lỗi như các bác ở trên kêu ca. Rơi móp cả 4 góc, úp màn hình cái "cộp" mà không vấn đề gì.
Hèn gì Nokia bên Mỹ yếu xìu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019