Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Itch.io đang bán hàng trăm game trên website với giá 5 USD nhằm gây quỹ từ thiện

Mikeknowsme
7/6/2020 15:13Phản hồi: 29
Itch.io đang bán hàng trăm game trên website với giá 5 USD nhằm gây quỹ từ thiện
Itch.io - trang web tổng hợp các tựa game ở nhiều nền tảng khác nhau từ PC, đến máy điện tử cầm tay hay mobile,... Chủ yếu là game của các nhà phát triển độc lập (indie). Hiện Itch.io đang bán trộn gói hàng trăm game với giá 5 USD - tức là bạn chỉ cần trả 5 USD (118k) để có thể sỡ hữu nhiều game lớn nhỏ trên website.

5 USD này là giá gây quỹ từ thiện tại Hoa Kỳ, số tiền mà Itch.io mong muốn đạt được là 2 triệu USD, mỗi 5 USD mua game của người chơi sẽ nằm trong số tiền quỹ này. Quỹ sẽ được chia cho Hiệp hội bảo vệ luật pháp và giáo dục tại Hoa Kỳ (NAACP Legal Defense and Educational Fund) và Quỹ pháp lý cộng đồng trước các tình hình căng thẳng tại Mỹ.

Hiện chương trình gây quỹ của Itch.io dự kiến sẽ kết thúc sau 7-8 ngày nữa, hoặc khi nào đủ target thì họ sẽ ngưng. Bạn có thể nhanh tay góp phần vào số tiền quỹ đó, cũng như sở hữu game với mức giá rẻ như cho.
  • Link mua game tại đây: Itch.io
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xem Mario mà không thấy.
toàn game nhảm
@supervisor 03m Nhiều cái cũng rất ra gì và này nọ đấy :v
https://joure.itch.io/stardrop
cupido
TÍCH CỰC
4 năm
5 sao
quangthai224
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có vẻ hấp dẫn nhỉ
khoa318
CAO CẤP
4 năm
cơ bản là thượng vàng hạ cám. Game dòng indie tuy không phải là không có nhưng ít có game hay. Với thiên về cốt truyện là chính, chứ đồ họa thì không hợp với đại đa số bây giờ
toàn game xác định mua xong không down hoặc gỡ ra là mất phí tiền
ricky0090
TÍCH CỰC
4 năm
Chán òm.
Giờ cái gì cũng đưa vào từ thiện hết nhỉ?
toàn game gì đâu ko.
@JerryKist 742 game với giá 5 đô là ổn rồi còn bác đời game xịn thì chịu khó chi hơn cái 5đô đó thôi
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
@JerryKist thế thì có mấy bác phí tiền rồi. epic nó còn free game ầm ầm ra còn chẳng ăn thua
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có oxenfree với night in the wood được đánh giá tốt, còn lại toàn game indie vô danh
Done. 5$ cho 742 game là quá rẻ. Vừa có game chơi lại vừa được làm từ thiện. Game thì chắc không chơi hết được rồi :v
Screen Shot 2020-06-08 at 09.02.48.png
@Quốc Đạtt Bạn sẽ không chơi game nào luôn chứ không chơi hết gì.
@Quốc Đạtt game trên iOS, Android có đc hỗ trợ gì ko bác hay chỉ có game cho PC thôi
@toilatoi199x Chỉ có trên PC với Mac thôi. Ngoài re nếu em ko nhầm còn có mấy game kiểu kiểu Dungeons and Dragons nữa - Tại thấy là file pdf chứ ko phải game.
@Cuộc sống tốt Bác nói cũng đúng. Em down sẵn 2 con game bác vuhonghai bảo bên trên mà vẫn chưa rảnh lúc nào để chơi :v
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không phải bán toàn bộ nhé, vẫn có nhà phát triển game không tham gia vào sự kiện này nên mua gói $5 vẫn không có game của họ.
XBlue
CAO CẤP
4 năm
@1234hdpa làm từ thiện là chờ thằng cung cấp làm hay tự mình làm
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@XBlue Mod viết bài đăng tiêu đề là "tất cả game trên itch.io" nên mình mới bình luận nhắc mod chỉnh lại đấy.
Có thể bạn đọc bài lúc mod đã chỉnh tiêu đề nên hiểu chưa đúng ý mình nói.
Mua từ thiện thôi chứ chưa chắc chơi game nào luôn. Mình mua game trên steam có gần 20 đầu game tâm đắc thôi mà chả có time chơi mặc dù rất... tâm huyết 😃
donaka
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có ai giống mình là cố gắng tìm cái game nào quen để có động lực mua mà tìm hoài chưa thấy không ^^
kid13687
ĐẠI BÀNG
4 năm
làm ăn được quá hay sao goal từ 2mil tăng lên 5mil rồi 😆)
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
4 năm
Mua về mà không chơi (hoặc không chơi được) thì có nên mua hay không?
😁
vietanhtr
ĐẠI BÀNG
4 năm
Làm gì có game cho máy điện tử cầm tay mà ghi vậy
ko biết mua game của trang này dùng cho iOS kiểu gì? cũng khá nhiều game nổi tiếng trên iOS như Inside, Rusty lake...Nếu bỏ 5$ mà redem code game cho IOS vs cả in app purchase thì quá hời
Hay quá, thks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019