iTouch - tăng độ nhạy màn hình cảm ứng

debone
2/5/2009 3:3Phản hồi: 32
Phần mềm cực nhỏ nhưng vô cùng công hiệu - chỉ 1kb.
E cũng kô nhớ là tha lôi nó ở cái xó nào nữa.

Em dùng đươc 1 thời gian thấy hiêu quả thật chư kô phải cảm tính. hình như là nó chỉnh sửa registry thì phải.
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng cho đời máy nào vậy, sợ cài vào chết cảm ứng he he
Mình cài vào XDA IIs rom 6.5 thấy có vẻ nhạy hơn thì phải, và vẫn chưa thầy hiện tượng gì không mong muốn😁:p
bạn có thể post 1 vài ảnh bạn test trên máy và chức năng của nó cho đời máy nào .. cho mọi người hiểu thêm được không thanks bạn ! mà bạn ơi tình hình link die ròi mình không có down được ! bạn check lại dùm mình với nhé
Link sống nhăn.

Nhưng ông này hại tui rồi, cài vào thì màn hình cảm ứng điếc lun.... 😔(
Đag coi sao
Sợ luôn. Remove luôn rồi.
Máy tui T-mobile Wing
sau khi kiểm tra cái app này thì thấy nó thay đổi 2 giá trị của registry là:
HKLM\Drivers\TouchPanel\PressureThreshold - 0xffffffff(-1)
HKLM\Software\OEM\TFLOSettings\FingerPressure - 0xffffffff(-1)
===>Kết luận: bác nào xài máy mà có TouchFlo thì hãy dùng cái này để chỉnh độ nhạy của TouchFlo, còn bác nào không dùng TouchFlo khỏi cần cài.
P/S: còn 1 cách chỉnh độ nhạy TouchFlo mà ko cần cài app này là dùng Advanced Config vào phần TouchFlo chỉnh PressureThreshold và FingerPressure thành giá trị 999999999 (9 số 9).
mình đang dùng o2 xda 2, wm 6.1 , cài spb mobile , thấy cảm ứng nhạy hơn , mà không ảnh hưởng đến tốc độ của máy !
Thank.
Mình dùng cái này cho X1 - Win mobile 6.1. Ko có vấn đề gì đâu, Cái này có nguồn gốc từ XDA nhé!
qhuy2491
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho mình hỏi mình dùng i900 cài Spb thì có nhạy hơn không. Thanks
paper9
ĐẠI BÀNG
15 năm
Dùng AC chỉnh 2 giá trị trên thành extremly high rồi con X1 mình có vẻ chai lỳ hơn bình thường nữa nên remove luôn :|
cái này là chỉnh cho FLO chứ không có FLO các bác đừng cài vào nhé.
khanh248
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình dùng hp 6828-tuơng đương o2 atom .cài vô, theo cảm tính thấy cảm ứng tôt hơn 1 ít thì phải. mà máy m đâu có flo nhỉ.liệu có sao ko?
không phải là tốt hơn hay cái gì đâu, mà quan trọng là bạn cảm thấy nó tốt thì tự nhiên sẽ có cảm giác nó tốt, giống như việc bạn mua chai nước khoáng uống vào, nghe là khỏe người nhưng thật chất uống vào cũng như bình thường, cái đó là do tâm lý.

xài có FLO thì mượt hơn chút xíu, trên các máy không phải HTC, vuốt cảm giác trơn hơn. Bạn thử trên WM 6.5 sẽ thấy rõ nhất
khanh248
ĐẠI BÀNG
15 năm
em vẫn đang dùng win 6.1. bác Hưng cho em hỏi là 6.5 khác 6.1 ntn nhỉ?nâng cấp thêm nhiều thứ ko ạ?

WM 6.5 về cơ bản chỉ là bản ROM cook và là bản beta tiền đề cho WM 7 sau này, vì thế nó chả khác với nền 6.1 là mấy. Về giao diện thì có chút thay đổi ở Menu Start được sắp xếp to và lạ mắt nhưng có một điều rất bực mình là khi vào một mục nào đó thì khi thoát ra nó tắt luôn cái menu, phải vào lại từ đầu rất mất thời gian.

Cải thiện tiếp theo là IE, bản IE này có các chức năng tương tự(gần giống) với Opera, nhưng nó nhẹ hơn Opera nhiều, một bản nâng cấp đáng giá với IE(không biết WM 7 chắc còn đã nữa).

Tiếp đến là today titanium, nếu ai chưa xài có lẽ khó sử dụng chút xíu, nhưng ai xài quen thì thấy nó thật đơn giản và tiện dụng trên màn hình today.

Còn lại tất cả hệ thống,....đều là nền 6.1 chả có gì khác biệt nhiều. có lẽ phải chờ WM 7 chính thức thì mới có nhưng hiệu ứng đồ họa đẹp trên PPC(giống thằng Palm Pre).
sao ko down duoc ban oi, chac link die rui wa
khanh248
ĐẠI BÀNG
15 năm
của bạn đây!
thank nếu thấy hữu ích 😁
itouch.zip
cách chỉnh Advance Config là chỉnh ở chỗ nào vậy các bạn
Nó không phải là một cách chỉnh đâu anh, nó là 1 phần mềm tinh chỉnh hệ thống, anh down ở đây, máy phải cài sẵn net compact framework 3.5 nhé:
http://www.touchxperience.com/en/advanced-configuration-tool/downloads/40-advanced-configuration-tool-downloads/17-advanced-configuration-tool-33-cab-install.html
ngocluu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ồ, được lên mod rồi hả 😁..................
Các bạn cho hỏi cài cái này vào HTC HD có tác dụng gì không?
Hì, cảm ơn anh nha:p
Nó can thiệp sâu hơn vào các thông số mà anh không thể chỉnh trực tiếp trên máy nếu không vào registry, vì vậy, nếu anh sợ can thiệp vào registry gây nguy hiểm thì cài cái này vào tốt hơn nhiều:D
Chúc mừng Sonlazio nhé! Mình dùng cho HD thấy nhạy hơn thì phải.?!
link die rồi các bác ơi...bác nào có up lên lại cho các e đi sau dùng lại nhé....!
Để em up trực tiếp lên diễn đàn. KHủng hoảng kinh tế nên host nó hết Free 😁
tungtuantu
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái này ùng cho x1 có tăng đợc độ nhạỵ ko bạn, có bi hại máy ko
xem lại bài của staythesame3010 ở trên bạn nhé😁.Thật ra thì cũng ko cần thiêt lắm nên theo mình là ko cần cho X1 đâu(máy khac thì mình ko bit nhé.):D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019