iTunes chính thức bị khai tử, thay thế bằng Apple Music, Apple Podcasts và Apple TV
Trần Hoàng Long.
một năm trướcBình luận: 137Lượt xem: 16.431
iTunes chính thức bị khai tử, thay thế bằng Apple Music, Apple Podcasts và Apple TV
Vậy là đúng như những thông tin rò rỉ từ trước đó, tại WWDC 2019, Apple đã chính thức khai tử iTunes và thay thế nó bằng ba phần mềm riêng biệt là: Apple Music, Apple PodcastsApple TV.

Apple nói rằng các ứng dụng mới này có cách trình bày đẹp, nhiều màu sắc và hiện đại nhưng người dùng sẽ không bị bỡ ngỡ vì họ đã quen thuộc với chúng trên iOS và tvOS từ trước.

Giờ đây khi người dùng cắm các iDevice máy Mac thì thông tin thiết bị sẽ xuất hiện ngay trong trình Finder thay cho iTunes trước đây

Thế còn backup và restore thì sao nhỉ??
@buihai83 Thế thì éo mua. Quay sang android là xong.
@nguyenmanh96 thế éo sao trên lại bảo icloud giải quyết đc? dở hơi vãi ra
@writedung Ông ấy đùa cho vui thôi.
@vnv88 sợ ko phải đùa mà là kiến thức có hạn cứ tưởng mình cao siêu ấy chứ 😁:D:D
Vậy muốn chuyển nhạc từ PC sang iPhone thì bây giờ cài Apple Music chứ không cài iTunes nữa hả ae?
@nguyenmanh96 không cần cái itunes vẫn dùng được itools hay 3utool mà, lúc cài nó hỏi cài thêm driver là được
@Khẩu trang xanh à em nói nhầm itools với 3utool đó anh, em dùng 3utool là chính, từ ngày có 3utool chép nhạc hình khoẻ re, có restore backup thì vẫn xài chính chủ itunes
@Methylamine Có chứ sao ko. Đơn giản cái thấy được là cài itools thì bị đổi homepage và antivirus phát hiện có spyware
@sdawhai1 Sao tau copy nhạc lossless vào iphone, rồi mở bằng foobar2000 bình thường nhỉ. Sao tụi bây làm phức tạp vấn đề vậy
Đẹp, tốt và tiện.
Hay quá, vậy là vẫn restore device qua Finder dc, ko biết trên Windows thì sao
@longprof Windows thì ở Ẽxplorer nhá 😁
@Hybrid Gs Đù, vậy thì ghê quá 😆)
miễn là cái mới có đầy đủ tính năng mà người dùng cần là dc
Ngày nào release vậy?
thế giờ restore trên máy win thì làm thế nào
@anh cô đơn sẽ có bản cho window hết . có phải ai dùng mac đâu
@anh cô đơn Windows explorer nhá 😁
Thông minh và khoa học. iTunes quá nặng nề.
windows thì sao đây? dùng cái gì giờ?
@mnx190 Chuyển sang dùng mắc hết
@mnx190 Khá rát đít 😆))
chưa nghe nhắc đến máy windows nhỉ :rolleyes:
@dangkhoa_2808 MAC và WIN thật ra vẫn không đội trời chung nhỉ...
vậy trên wwinows thì : backup, restore, reset, chép nhạc,.... thì như thế nào
@bibinguyen với những máy đã update lên os mới hơn vd ios 13 thì có chắc nó vẫn tương thích với iTunes trên window không ấy bác 😁
@tienbb96xx Thì giờ iTunes windows chưa update mà.
@bibinguyen Bỏ rồi có chắc sẽ dc update ko? :9)
@tienbb96xx Tại nó không cho update thôi bác, chứ iTunes trên win hiện tại vẫn nhận iOS 13, vẫn wifi sync, backup các kiểu bình thường, thế mới buồn cười.
Chung quy bác cũng nhìn thấy chủ yếu Apple tách App riêng để quản lý update tăng tính năng thôi, chứ bản chất vẫn là iTunes đó thôi.
Dùng 3utools thôi.
Vậy là muốn Restore hay gì phải xài Mac. Bọn Apple lại chơi khó người xài rồi :v
@JoseyHan 3U tools vạn tuế. Lollll
Apple ngày càng trói buộc người dùng nhà táo vào hệ sinh thái của mình hơn. Có quoái chiêu quá ko?
@trieu04 H nó đầu tư vào mảng dv để ăn lâu dài mà. H bác mua cái iphone, ipad thì apple nó chỉ đc tiền bán máy 1 lần. Nhưng bác dùng dịch vụ tháng vài $ nhưng nó thu hàng tháng, năm.
cái mình quan tâm là có bỏ itunes store hay ko thôi, mình vẫn còn mua nhạc ở đó
windows vẫn itunes bt
Nhiều bạn chê trách ios ghê quá. Mỗi người có sở thích riêng và mục đích riêng. Ko nên chửi mắng và ép buộc ai khác phải theo ý mình. Theo mình ai ko thích ios thì ko dùng chứ đừng chê và chửi người sử dụng ios
@oh7h7o có phần mềm bên hãng thứ 3 mà. 3u, ibackupbot, itools...
@authien9x Chuẩn rồi bạn, ai cũng biết ngoài itune còn có các phần mềm khác dễ sử dụng hơn, nhưng vấn đề ở đây là bạn beanichi kia bảo mọi người chửi bới chê trách ios nên mình phản bác lại, thế thôi.
@authien9x Mấy cái đó toàn phần mềm tàu khựa, backdoor tè le
@Beanichi kinh nghiệm ngày xưa dùng mấy cái pm ngoài này sync với ipod làm hỏng library, nên mình chỉ tưởng itunes hàng chính chủ thôi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
alonxoka+ 57ĐẠI BÀNGalonxoka
189 bài đăng
flyfood+ 54TÍCH CỰCflyfood
526 bài đăng
Jamesbond+ 51TÍCH CỰCJamesbond
2.268 bài đăng
56.720 bài đăng
Kin Bul+ 47CAO CẤPKin Bul
2.262 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM