iTunes sẽ không cho phép tải lại miễn phí các ứng dụng đã mua trên iPhone

niky
2/6/2009 9:6Phản hồi: 13
iTunes sẽ không cho phép tải lại miễn phí các ứng dụng đã mua trên iPhone
Nếu những ai có ý định restore hoặc nâng cấp firmware cho iPhone thì hãy chuyển các ứng dụng đã mua từ AppStore sang máy tính để dành cho những lần cài đặt sau đó. Lý do phải làm việc này là Apple sẽ không cho phép tải lại ứng dụng mình đã mua bằng iPhone. Nếu muốn tải bạn sẽ phải tải từ iTunes trên máy tính. Sẽ rất mất thời gian nếu phải tải nhiều ứng dụng.

Hình ảnh minh họa việc không thể phục hồi download ứng dụng
bạn đã mua trên iPhone thay vào đó bạn phải kết nối iTune để download lại.

Có thể trong iPhone 3.0 mới sắp tới sẽ có một chức năng quản lý tài khoản được tích hợp sẵn nhằm giúp Apple quản lý tốt hơn việc sẻ chia các phần mềm ứng dụng đã được bán hay sắp được bán. Người dùng sẽ phải mua lại ứng dụng nếu muốn tải trực tiếp từ iPhone mà không thông qua iTune. Khi đó sẽ hơi bất tiện khi phải đồng bộ iPhone mới với máy tính để cài lại các ứng dụng đã mua, nhưng việc đó có thể hiểu và cảm thông được trước tình hình hiện nay của AppStore.

Nguồn: Gizmodo
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sslazio
TÍCH CỰC
15 năm
độc quyền đến thế là cùng 😔 ....................
twister0511
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn cho mình hỏi, những phần mềm mình mua trên iTune đã được sync hết vào iTune cài đặt trên máy Laptop của mình, vậy sau khi mình update firmware lên 3.0 thì chỉ cần cắm cable vào rồi sync lại từ iTune qua Iphone là được và hoàn toàn free phải không bạn?

thks
Rỏ khổ, kiếm tiền đã khó, có tiền sài càng khó hơn.
twister0511
ĐẠI BÀNG
15 năm
Là sao bạn....? Mình mới tậu iPhone, còn hơi gà, mong bạn đừng cười nha
anzure
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng
........................................................................
achille2k
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chuẩn không cần chỉnh...........
Là JB xong, cài Mobileinstall xong, mồi 1 app free tải từ ITune, sau đó mới tiếp tục cài được app thuốc đó.
Hên quá! Máy mình đã JB rồi ko sợ!
alexalexoe
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác ơi, đến lúc iPhone OS 3.0 ra thì nó lại khác ...
lại cờ gắc tiếp . công nhận không bao giờ hết việc
dungdepzai
ĐẠI BÀNG
15 năm
em đang dùng FW3.0 có thấy bị làm sao đâu.mà kiểu j đi chăng nữa sẽ có pro bẻ dc hết😁
*HERO*
TÍCH CỰC
15 năm
Các Bác cho Mình hỏi là Mình có 2 tài khoản itunes mỗi TK 100usd , tk thứ nhất Mình mua đủ thứ rồi syn với máy tính , sau đó mình dùng tk thứ 2 mua vài soft sau đó syn vơi Pc thì nó xóa hết soft của Tk thứ 1 là sao vậy ? Phải làm sao sử dũng được sòt của cả 2 TK bây giờ ?
thanks các bác
cang hien dai cang phien minh dung con 3G ma thinh thoang no cung bi do vi sw jb cua no nen cung hoi nan chi dc cai xem phim va nghe nhac thi mien che

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019