Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iTunes Store kỉ niệm 10 năm ra đời bằng một khu vực đặc biệt với các cột mốc lịch sử

Duy Luân
25/4/2013 1:1Phản hồi: 55
iTunes Store kỉ niệm 10 năm ra đời bằng một khu vực đặc biệt với các cột mốc lịch sử

Vào ngày 28/4/2003, Apple đã chính thức khai trương cửa hàng nhạc trực tuyến iTunes Store. Kể từ đó, người ta đã dần quen thuộc hơn với hình thức mua nhạc trên mạng và chia tay đĩa CD. Để chào mừng 10 năm chính thức mở cửa, Apple hôm nay đã mở một khu vực mới trên iTunes Store để liệt kê những cột mốc quan trọng đối với cửa hàng này cũng như với ngành âm nhạc nói chung. Hãng cũng có ghi chú một số thời điểm mà các ca sĩ, nghệ sĩ nổi tiếng hợp tác toàn diện với iTunes Store, chẳng hạn như vào 7/9/2005, toàn bộ các album của Madonna đã có mặt trên gian hàng nhạc này. Bên cạnh đó, Apple cũng liệt kê thời điểm những chiếc iPod, iPhone, iPad ra đời và dấu mốc của App Store, iBookStore. Nếu duyệt mục này trên thiết bị iOS, bạn sẽ được xem thêm các album, bài hát của từng năm và có thể mua nếu muốn. Ngày hôm qua, Tim Cook cho biết iTunes Store vẫn đang kinh doanh tốt và doanh thu đã tăng 28% so với năm trước. Điều đó cho thấy rằng iTunes Store vẫn đang vững bức trên con đường của mình.

Để vào khu vực đặc biệt này:
  • Trên máy tính: nhấn nút iTunes Store ở góc trên bên phải cửa sổ iTunes, chờ một lát sẽ thấy mục "A Decade of iTunes" hiện ra. Nhấn vào đó.
  • Trên thiết bị iOS: chạy ứng dụng iTunes trong máy lên, cũng vào mục "A Decade of iTunes".

Nguồn: iTunes Store
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhanh thiệt chúc mừng iTunes
sao nó k free mấy game hay app, nhạc cho hot nhỉ 😁
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
Phải công nhận Apple làm trong mảng store rất tốt. Windows store còn phải học tập dài dài
good mà mắc quá
dniw0601
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dochoiapple Thep em bác đúng được chữ "good", nhưng mắc hay không thì tuỳ thôi bác ạ.

Em thì không mua nhạc trên store, chỉ có mua app thôi.

Thật ra em cũng chẳng dư dật gì đâu, em có quota mua soft hàng tháng. Mỗi tháng em mua soft chừng 5$, tương đương khoảng hơn trăm k thôi bác ạ. Còn có lố số đó không thì do bản thân kềm chế thôi.

Soft cần thiết thì số luợng có hạn thôi. Để dành chừng năm là mua đủ rồi. Còn lại là mua game.

Em nghĩ chừng trăm k mỗi tháng thì cũng bằng mời bạn bè uống cà phê một bữa thôi, thành ra cũng không đến nỗi nào mà bảo không có tiền mua.

Cái lợi của việc mua soft đàng hoàng thì ai cũng biết rồi, em không nhắc lại chi cho dài dòng bác nhé.

Thân.
iTunes store là một trong những lợi thế cạnh tranh của Apple. Mình trung thành với sản phẩm của Apple chủ yếu là iTunes store chất lượng cao và sản phẩn hoàn thiện tốt.
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@LionQueen1 Lên mặt quá đấy , ko phải ai cũng đủ đk để trả tiền hết đâu. Thư viện nhạc của mình hơn 1 300 bài , phim cũng đủ bộ mấy trăm cái . Vs giá 0.99$ bài hát + 6.99$ 1 bộ phim thì nhà mình sạt nghiệp.
Nói thế kia ko phải là khoe mà là ngưỡng mộ bác kia có đủ khả năng "ý thức".
Bạn có chắc chắn tất cả mọi thứ nhà bạn dùng đều bản quyền ko ??? Ko thì chưa đủ tuổi để lên mặt dạy đời người khác
@M3ga Mình dám chắc thư viện nhạc của mình hoàn toàn là có bản quyền cả đấy nhưng tui ít mua trên itune thui, bạn ko mua đc trên itune bạn cũng mua đc ở nơi khác. Bạn mua album ca sĩ bạn thích cũng đc vậy
Còn về film ảnh quả thật tôi ko có đủ hết bản quyền những film tui coi, thường thì những film đó tui coi trên mạng xong hoặc coi rạp và yêu thích tui sẽ mua DVD còn nếu tui thấy dở thì thui vậy. Kể cả windown7 sau khi xài chùa cả năm tui cũng mua về một bản. Tui ko có nhiều tiền để mua ngay những thứ kể trên, cứ tích góp từ từ cả thôi
@LionQueen1 có ý thức xài bản quyền là cái tốt, nhưng nói thật là vn mình chẳng có một ai là cái họ ưa xài lậu bao giờ , tuyên bố cả bạn và gia đình bạn đã từng xài chúa đấy, có thể bạn khuyện bạn ở trên ý thức xài bản quyền là cái tốt, nhừng đừng nên chửi người ta là cái mặt dày🆒
@nostalgia04 Xài chùa công nghệ, chất xám => kệ họ mỗi người một ý riêng, kể cả bạn và tôi chắc chắn có thời gian làm như vậy và tôi cũng nói tõ điều đó
Nhưng một người bô bô mình xài chùa như thế nào và tự hào vì điều đó thì tui cho là mặt dày. Thế thôi
Mới biết ngày kỷ niệm 10 năm. Vì khi bắt đầu xài iPhone mới biết đến iTunes.
Chúc mừng Ngày Kỷ niệm 10 năm !
@iphonespirit E biết đến iTunes trong một lần mượn được con iPod Nano. Bình thường cứ copy nhạc trực tiếp, con này lại không được. Mãi sau tìm tòi với ông chú mới biết phải qua iTunes. Hồi đó thấy máy nghe nhạc Apple khác với tất cả các máy khác vì phải có iTunes 😃.
10 năm rồi cơ ah...khủng thật
VN cũng thực hiện zingmp3 store với nhaccuatui store.... nhưng chả ăn thua. Cứ IDM là tạm biệt các loại phí
Bây h đang phát động phong trào Nghe Có Ý Thức chả biết có nên cơm cháo gì không. Free là tải thôi
trilong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ares13 Ái chà, khi nào thu nhập đủ cho con tớ học trường quốc tế, rồi đi du học như con các ông Cán thì tớ nhất định vĩnh biệt các loại Free, hack, thuốc...he he!
@ares13 Nghe có ý thức! câu này nghe ngồ ngộ =))
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ares13 bạn đừng tự tin thế
đấy là nó chư chặn thôi. nó mà chặn IDM cũng ko khó lắm đâu
bạn thử vào hdviet xem coá xài đc IDM ko!!
@zinzinzu Nếu không chặn thì bắt mua làm gì khi mà ý thức ng dân chưa quen với việc trả tiền bản quyền. Có điều kiện free thì tội gì chả dùng.
Mod phải để cái tile vậy nè. Itunes store ki niệm 10 năm hút máu ifan 😁 cơ mà những người tải nhạc trên aitun họ tôn trong bản quyền thật nhưng là người nước ngoài Việt Nam mình thì dc bao nhiêu người tải trên đó
@Trollsamsung Chú mày xuống âm phủ ha hay mà tạm biệt tui zay😁
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
@ruacontrenbien May mắn là Ifan còn có " máu" để IS sống đến giờ chứ rách nát và chuyên xài chùa như sàm fan thì có mạt
@ruacontrenbien A thì ra rùa bé thích đc like hả. Anh like cho nha. À rùa ơi anh hỏi làm seeder anti apple thì lương đc bn? Nếu đc tiền thì a cũng tạo thêm 1 cái nick làm seeder vừa đc chửi vừa có tiền hehe.
@ruacontrenbien Nghe là biết chưa bao giờ bỏ tiền ra mua chất xám rồi. Càng biết là bạn chưa bao giờ có khả năng tạo ra cái gì đó từ chất xám của mình mà có giá trị. Tiền bỏ ra đáng với nhữg gì mình nhận lại được chứ ko có mất máu đâu bạn à!!
Tưởng chào mừng 10 free app nữa cơ
tiền ít đòi hít xxx thơm, android ko có mấy thằng trả ma nào chịu viết app cho hả zời 😁 tâm lý thế nên gần như chả có cái gì android trước cả :D
Mình toàn mua nhạc trên iTune Store vì mấy trang nhaccuarui, zing không có bán nhạc nước ngoài.
Đáng nể.
điểm yếu duy nhất là tải gì cũng lâu, máy tính nào hơi yếu cài lên là itune chạy tốn tài nguyên kinh khủng, chỉ dành cho máy mạnh chạy itune mới đã- dùng đại phần mềm khác cho khỏe
ở vn thế nào cũng có cái slogan
10 năm- 1 chặng đường
Thích iTunes, iTunes Store - Tất cả trong một - Quản lý đồ Apple rất tốt 😃.
K free gì thì cũng ù lỳ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019