Ivy Bridge sẽ được phát hành trong tháng 3-4/2012
Nam Air
10 nămBình luận: 50
Trong một bảng lộ trình phát hành CPU mới lộ ra gần đây của [TAG]Intel[/TAG], có thông tin cho thấy hãng này sẽ tung ra [TAG]Ivy Bridge[/TAG] trong khoảng tháng 3-4/2012, thay vì dịp quí 1 hoặc nửa đầu năm 2012 như các tin đồn trước đây.

Ivy Bridge là dòng CPU mới của Intel, sẽ sử dụng chung socket LGA1155 với [TAG]Sandy Bridge[/TAG] hiện tại (các bo mạch LGA1155 hiện nay cần được cập nhật Bios mới để hỗ trợ Ivy). Được biết, Ivy Bridge sẽ là bước "tick" trong qui trình "tick-tock" của Intel, với "tick" là việc thu nhỏ công nghệ sản xuất BXL (ví dụ từ 32nm của Sandy Bridge xuống 22nm ở Ivy) và "tock" là đưa ra vi kiến trúc mới (Haswell sẽ là vi kiến trúc mới của Intel trong năm 2013, Skylake năm 2015). Theo Intel, các bo mạch mới là Chief River và Panther Point cho Ivy Bridge cũng sẽ hỗ trợ ThunderBolt và USB 3.0 mặc định (không cần sử dụng chip quản lý riêng như của NEC/Renesas hiện nay).

Intel đẩy nhanh lộ trình xuất xưởng ghê
Không đẩy nhanh thì để AMD ăn thịt Intel hả bác? Mong cho Ivy sớm ra lò, cuối năm sau là anh em có công nghệ mới, mà giá thành có lẽ lại hạ rồi.
Công nghệ đi lên, nhưng môi trường đang đi xuống....liệu có còn sự hoà hợp giữa cuộc sống xã hội và thiên nhiên nữa không?
khi nào công nghệ đi lên 1 mốc nào đó thì sẽ có công nghệ xử lý môi trường hiện đại

---------- Post added at 08:01 AM ---------- Previous post was at 07:59 AM ----------

bây giờ không phải 18 tháng tốc độ của chip sẽ tăng gấp đôi mà chưa đến 18 tháng lại có 1 công nghệ mới tích hợp vào chip
Xử lý môi trường chỉ là một phần thôi bạn ạ! Cuộc sống văn minh và hiện đại trong xã hội này khiến con người dễ chịu hơn, nhưng cũng vì thế, con người cũng dần tự loại mình ra khỏi cuộc sống trong tự nhiên,họ phải dựa vào những gì mình tạo ra thì mới sống được.
Trẻ em cũng dần thích nghi với cuộc sống hiện đại, liệu chúng còn biết đến những giá trị phi kinh tế từ tự nhiên! Tuổi thơ....nghe về tự nhiên như những đứa trẻ vùng quê hẻo lánh nghe về máy tính....
Dù công nghệ có phát triển hơn nữa, nhưng....cái gì cũng có mặt trái của nó!
Thời đại của vi sử lí và hdh..! Ju
Sandy bridge còn chưa dùng là ra Ivi bridge rồi! Nghèo rõ khổ!
ghê gứm thiệt
dorian
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sandy Bridge còn chưa xử đc mà tới em nì rùi hix
PingMD
CAO CẤP
10 năm
Chip mới hỗ trợ ThunderBolt à.

Dòng mới này có tiết kiện pin hơn ko nhỉ.
Xám ! { extreme }
options2105
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngày trước mua con Lap i5 đã pro rồi, giờ thì Sandy Bridge cũng chưa dùng, lại còn đền Ivy Bridge :banghead: chạy theo tụt hơi quá 😔 Mỗi lần bán đi để đổi là y như rằng phải cáp thêm 50% giá máy :( Chắc ra đời này để chạy theo sức ép của Apple về mức tiêu thụ điện năng, tản nhiệt và kích cỡ đây :( Không cẩn thận Intel mất làm ăn với Apple và Apple chuyển sang ARM cũng nên 😁
JOY
ĐẠI BÀNG
10 năm
MAC thì làm sao chạy ARM hã bạn?
đến thang 3 năm sau mới ra mà :D. Năm sau đổi lap được rồi. Chẳng phải chạy theo apple về mức điện năng và kích cỡ đâu, thực ra là chay tho định luật Moore (Moore là 1 trong 2 người sáng lập nên intel) rất nổi tiếng trong điện tử. Apple cũng khó mà chuyển sang ARM hiện tại hiệu năng chip intel là số 1
trước giờ thằng app dung` CPU của ai vậy bác, và intel chạy theo ai? bác có lộn không, nếu bi giờ app dùng arm thì liệu có ai mua không zậy arm có 4 nhân cũng chỉ sách dép cho p4 mà thôi chỉ được cái tiết kiệm điệncchhuuwrss sức mạnh thi`... không thể địch lại intel
options2105
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-su-kien-10/apple-doa-ngung-dung-chip-intel-neu-khong-giam-muc-tieu-thu-dien-803053/
Đấy nhá, thông tin về đe dọa của Apple. Xu hướng ARM chuyển sang PC và các dòng Netbook là dõ dàng, các bác có thể tìm kiếm nhiều thông tin về vấn đề này.
Đang định chuyển qua dùng Corei7, nhưng có lẽ đợi 1 thời gian, thằng Ivy ra thì chắc thằng Sandy sẽ giảm giá...:running:
iLeo
CAO CẤP
10 năm
Em vẫn Core 2Duo
giờ là 2011. học đại học 4.5 năm ra
mua là vừa. hehe
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
10 năm
mới xài Sandy Bridge chưa được 2 tháng nửa ra cái Ivy Bridge rùi! ông intel này mau thật đáng ngưởng mộ thật.
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
10 năm
rét rét....tít tít....đã update vào đầu ^^
Tunggf
TÍCH CỰC
10 năm
các bác cho em hỏi ngu tí ạ. Em dùng main HM57 liệu có lắp đc chíp Sandy bridge vào không ạ?
Không được đâu bạn HM57 dùng cho Core i đời đầu thôi. Sandy bridge nó dùng socket khác
Thằng này làm ăn cứ như cụ HTC,đẻ như gà đẻ trứng,cái mới hơn cái cũ ít ít.
clarkht
TÍCH CỰC
10 năm
e thấy đâu có ít ít cho lắm
mua máy năm nay là năm sau lỗi thời rồi 😔(
mr_kul
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phải nói là "mua máy hôm qua là hôm nay lỗi thời rồi" , công nghệ phát triển từng ngày mà bạn.
mr_kul
ĐẠI BÀNG
10 năm
Intel là ông trùm trong lĩnh vực này ma`.
Chỉ tội bình dân như e ko có điều kiện mà sử dụng.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019