Iwown i5 plus, hướng dẫn upgrade, downgrade, Zeroner software MOD, Firmware, DFU...

zdit
24/1/2016 8:21Phản hồi: 1.282
1.282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình vừa mới mua 1 con i5 plus hồi sáng, náy thử up rom, up xong k hiểu sao đèn led n nháy liên tục nhưng lại k lên màn hình 😔( ai biết sửa ntn chỉ mình với, giờ đt k bắt được bluetoot của i5 nữa r :((
Mọi người cho e hỏi đặt báo thức cho i5+ ở đâu vậy
của e up xong giờ chỉ nháy đèn thì fix sao bác thớt nhỉ ?
Mình lỡ để màn hình smart phone tắt trong khi úp, bây giờ I5 + của mình treo ở chế độ DFU, phải làm sao đây bạn
tình hình là máy em lúc mua về thì up rom 2.1.2.3 link gg drive của bác nào đưa bên trên ấy . đúng cách chuẩn hết . máy lên 100% báo success khởi động lại nhưng k lên hình mà vào lại DFU mode đèn flash sáng luôn k chớp tắt k tắt đen thui . em đè luôn ngón tay trên màn hình khoản 10 phút vẫn im ru đèn flash vẫn sáng . vuốt liên tục k ngừng 15p đúng đèn flash vẫn sáng . em tải thêm 1 đống firmwere 2.0.1.8-1.1.x.x 2.0.1.8-1.0.x.x lần lượt 1.6 1.1 đến 1.1.0.8 lần lượt là 10 bản . flash lần lượt 10 bản rồi và nó vẫn vào lại DFU mode đèn flash sáng luôn k tắt .

em bảo đảm là vuốt không lên vì em vuốt từ 12h đến giờ là 1h22p 1 tiếng 22p rồi vẫn k lên và chắc chắn là k ngừng 1s nào . mỏi đổi tay vuốt liên tục .
ai có cách khắc phục nào chỉ em với ạ
Mình khuyên các bạn ko nên up fw bằng cách này nữa và phải tìm hiểu kỹ i5+ đang dùng fw gì, nếu mới mua, chắc shop đã up fw mới nhất rồi, rất nhiều bạn tự up bằng cách này 90% là bị lỗi nháy đèn, ko khắc phục đc.
Bài này hướng dẫn đã lâu lắm rồi, và thớt cũng ko xuấ hiên nữa. Theo mình thấy ko còn áp dụng đc trong thời điểm này
dknylouis
TÍCH CỰC
7 năm
cái lỗi brick khi i5 bị nháy đèn do up fw sai dễ giải quyết, các bác chỉ việc xoa đều nhiều lần là nó lên r up fw mới luôn là đc 😁 e sửa cho mấy ng r, dễ thế mà có bác k đc thì chắc do i5 của bác thôi 😆)
Sao mình vuốt mãi mà không được nhỉ... hic.. đèn vẫn nháy đều mà k lên dc... vuốt lâu k thì dc bạn.
@hùng hà 308 Bác sửa được chưa.em cũng bị vuốt cả nửa tiếng mà k đc
@Titixuxuxu bác làm đc chưa vậy?
dlmlmd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em hỏi sao con của em mới mua chả thấy các icon về sport hiện trên màn hình vậy ạ? em đã đặt thêm 2 chế độ chống đẩy, gập bung cùng với đi bộ trong kalo rồi. Vấn đề chả thấy biểu tượng hiển thị trên con i5. em thấy báo firmware của i5 là 2.1.2.3
Sao trên 1 số video trên youtube họ cứ quẹt quẹt là ra vậy ạ? hay em mua hàng zỏm
dttung80
TÍCH CỰC
7 năm
Có bạn nào chạy trên Samsung Tab 3 Android 4.x chưa?
Mình mới cài trên Galaxy Tab 3 mà nó không tìm thấy thiết bị. Chọn Scan thì nó bảo là "swith on bluetooth" mặc dù bluetooth đã bật.
Sau khi làm theo các bước bạn hướng dẫn thì cái i5plus của mình chỉ còn có cái đèn nháy liên hồi thôi, làm sao vậy. Khắc phục thế nào, làm j đc nữa
S.o.s giúp tôi với, sau khi up 2011tôi k làm gì đc với cái i5 nữa nó cứ nháy đèn thôi. Ai biết mách dùm cách khắc phục nhé. Tks
Ghét nhất là có ai gọi đến nếu ko nhìn nhanh thì màn hình sẽ tắt,không biết ai gọi.chỉ còn rung thôi,không điều chỉnh được màn luôn sáng khi có người gọi đến.
Ghét nhất là có ai gọi đến nếu ko nhìn nhanh thì màn hình sẽ tắt,không biết ai gọi.chỉ còn rung thôi,không điều chỉnh được màn luôn sáng khi có người gọi đến.
wimax16vnn
TÍCH CỰC
7 năm
@Dienmayhaiduong bác nào bít cách fix lỗi này ko chỉ giáo vs
hunhun
TÍCH CỰC
7 năm
xài với iphone kết nối lại cực nhanh, nhạy hơn cả android
Test trên ip 5s tải zeroner health
Ae nào dùng i6 pro không. Tìm hoài k thây bài test
vietrung
TÍCH CỰC
7 năm
@YoWindow Mình đang dùng nè bạn...
@vietrung Bác có vọv đk cái hay gì của nó k? Mua về thấy k vọc đk nhiều như miband2
vietrung
TÍCH CỰC
7 năm
@YoWindow Minh ko xài miband, trước xài i5plus giờ lên i6pro thấy ok hơn miband2
@vietrung Công nhận Ok hơn thật. Mk dùng miband2 và i5 thấy i6 gọn đẹp. Nhưng thấy app của nó tệ vc
Mà ở đây ai có chỗ bán miếng dán i6 pro không?? Chứ để không nó xước thì mệt lắm
wesker07
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho mình hỏi có ai viết hóa app iwownfit chưa ạ 😔
@wesker07 Vừa việt hóa xong thui😃
mình mới mua đc 1 tháng , sạc 3 lần vẫn còn 80% pin , chủ yếu đeo xem giờ vs xem bước chân , lúc đầu ok , tắm rửa , rửa tay , k sao . tự nhiên hum 2 hum trước đi mưa , xong về cảm ứng lúc đc lúc ko , hum nay chết hẳn , mình bung ra thì ui dời ơi toàn nước , sấy khô lại sài ok , mà giờ k biết lấy keo gì dán lại hxhx

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019