Jailbreak iOS 8.1: Pangu đã có bản cho Mac

TDNC
9/11/2014 23:25Phản hồi: 109
Jailbreak iOS 8.1: Pangu đã có bản cho Mac
Pangu, phần mềm duy nhất hiện nay dùng để jailbreak iOS 8.0 và 8.1, đã có phiên bản dành cho cả Mac và Windows với giao diện tiếng Anh hoàn chỉnh và tự động cài đặt Cydia như bình thường. Pangu mới tương thích với tất cả các thiết bị chạy iOS 8.x (iPod touch, iPhone 4s/5/5c/5s/6/6 Plus, iPad mini 2/3, iPad, iPad Air 1/2) nhưng nếu bạn cập nhật lên iOS 8 qua đường OTA thì nên restore lại bằng iTunes trước khi chạy Pangu để không bị gặp lỗi.
Trang chủ của Pangu: https://en.pangu.io/

Ngoài ra, đích thân người phát triển Cydia là anh Jay Freeman cũng xác nhận trên Twitter rằng bản Pangu mới đã "đủ ổn định" để các lập trình viên trên Cydia có thể ghi rằng phần mềm của họ tương thích với iOS 8.

Theo Mac Rumors
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr33acs
TÍCH CỰC
9 năm
Thèm quá nên em lỡ jb bằng win lâu roài 😆
mr33acs
TÍCH CỰC
9 năm
@galamco thì mình dùng Mac, biết là sẽ có bản cho Mac nhưng éo đợi được đến hôm nay 😆)))
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
@galamco bác k theo dõi là bản Jb này có trên Windows trước Mac à.
@mr33acs đúng là win vs mac chả khác gì nhau
anhlahieupro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@galamco mình cũng thấy thế 😃
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn đang xài IOS 6 và Win nên không quan tâm cho lắm 😆
CloudNine
TÍCH CỰC
9 năm
@huaphatduy chắc chú xài 3GS, nên không lên được =))
Ko thể phủ nhận là mấy anh Trung Quốc giỏi thật
máy mình ip5 lock sprint dùng sim ghep heicard v5.1 cho ios 7.1.2, có nên len ko vay cac ban, co ai đã fix full loi chưa,moi nguoi cho ý kien nha, len ios 8 nhu vay co thay sim ghep ko?
sand man
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamduy0510 Cứ lên bình thường, bản 8.1 này dùng ổn định và mượt, ip5 lock sprint fix được danh bạ, ussd, carrier,... nói chung là lên bt, ko nóng máy hay hao pin gì hết mình còn để parralax cho đẹp nữa dùng wifi liên tục pin trụ đc 6h onscreen, stanby ~1 day
@sand man vay fix dt my number va ft&im chua ban? thanks nha
sand man
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamduy0510 my number thì đầu số 99 fix ko đc bạn, ft, im thì chưa fix đc, mình dùng heicard v3 , dù sao mấy cái đó cũng ko quan trọng với mình.
ft, im bạn dùng tạm acc Apple cũng đc mà.
@phamduy0510 mới đi du lịch về :d .... cái đó mình ko rõ , chỉ thấy khi mà sài OverSim cho máy thì xài ngon , báo số gọi đến vẫn hiện Tên ng gọi bình thường ....
iphone 5 lên ios 8 jb mình thấy hao pin có bạn nào thấy vậy ko?
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ThanhPhu_Nguyen Mình thấy bình thường, chả khác os7 mấy
hoaianh1505
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho mình hỏi chút với ạ. Hiện tại Ipad 4 của pa mình đang chạy bản ios 6.1 và jailbreak rồi. Giờ mình muốn back up lại bản 6.1 hiện tại này rồi restore lên 8.1 mới nhất thì làm thế nào ạ. Vì mình nghe nói là restore xong không thể trở lại bản cũ được, phải back up gì đó thì mới được. Ai cho mình xin chỉ dẫn và link với! Mình cảm ơn.
@hoaianh1505 có lên ko có xuống. Chỉ có iphone 4 and earlier thì còn lưu SHSH dc. Iphone 4S/5/5C/5S/6/6 plus là 1 đi ko trở lại.
MustDie
TÍCH CỰC
9 năm
@hoaianh1505 A5 trở lên là khỏi về nhé SHSH cũng vô ích.

P/S: mấy anh tàu giỏi thật, nhưng là hàng tàu nên máy mình vẫn ở 7.0.4 😔
@hoaianh1505 Không có cách nào lưu đc SHSH nhé
i don't care 😃
Đúng là ip5 lock jb hao pin lắm. Ko bít bản mới này có ok ko các bác.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@dkhanh05 5 lock softbank đang ios 7 có phải đổi sim ghép khác không bác 😔 sim heicard
@trongvongbankinh Mình cũng đang xài 5sb đây, 8.1 ok nha bạn, jb thì hao pin.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
chờ color profiles hỗ trợ cho iOS 8.1 sẽ up e mini 2 lên, chứ ko màn vàng vàng nhìn tù quá :oops:
@lonelysky291 Ipad mini của bác jailbreak chưa? Sao của e tải pangu về cắm vào nó toàn báo dòng chữ màu đỏ ( tiếng khựa chả hiểu ) còn 5s thì bình thường.
@galaxy i9003 jail rồi nhưng đang ở 7.0 bác ơi, chưa up lên 8.1 nên ko rõ. Bác thử shift-restore cho sạch sẽ rồi jb lại xem
@lonelysky291 Mình đang hối hận khi lên 8.x vì ở 8.x ko cho phép FAT32 mounting SD/USB nữa 😔... hiện giờ là HFS+ nhưng còn lỗi... buồn. muốn về ios7 ghê.
E
e tl bác thế nÀy ạ a cũng tìm hiểu qua thui ạ bác vào google bác tim cách lưu bản shsh bác đọc kỹ rùi bác làm làm thành công bác lên 8 là oke
Đang dùng Win 7 và iOS 8.1.1 beta nên JB hay Mac cũng kql 😁
quanvneyes
ĐẠI BÀNG
9 năm
Của Tàu khựa nên chả chơi
Van Thu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã múc xong JB cho em 5S, chạy ngon chỉ có điều chưa nhiều ứng dụng quan trọng hoạt động tại thời điểm này. 😃
hóng mãi cuối cùng cũng có
hoaianh1505
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảm ơn các bác! Thế này thì một lên là không trở lại rồi. Bản ios 6.1 hiện tại chạy cũng ổn định mà chỉ bất tiện cái một số ứng dụng đòi ios 7 trở lên mới cho cài. Theo mọi người thì mình có nên restore lên 8.1 không ạ? Có ổn định và pin tốt được như 6.1 không các bác? jailbreak và các ứng dụng cydia ổn định hết chưa?
vcd822000
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoaianh1505 Nói chung là nên lên 8.1, được nhiều hơn là mất bạn a. Nhiều thiết bị của hãng khác mong có cập nhật để mà lên còn dài cổ. iPad4 thì pin và hiệu năng kém đi chút thôi.
iOS7 nên ko qt. Apple làm ăn chán quá. iOS7 chưa fix làm sao đủ uy tín lên iOS8
@galabuon Xin lỗi nhưng mình ko hiểu ý bạn nói gì ?
khoapct
TÍCH CỰC
9 năm
@galabuon Đã ra IOS8 fix IOS7 làm gì má
@galabuon Fix cái gì? :eek:
8.1 mà JB nữa xác định tốn pin hơn 7.1.2 gấp 2 mọi người ak. đang dùng 5s mà nản quá 😔(((((((((((((((((((. Biết thế ở 7.1.2 cho lành
@nhiemdam Bạn down lại bản firmware up lại đi, 5s của mình lên 8.1 rồi pin không khác 7.1.2 đâu.
pin hiển thị rất ảo để qua đêm tụt 1 % nhưng đùng cái k phải xuống từ từ dùng bình thường mà xuống cứ 4 đến 5% phát một nản lắm
hieuli24
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhiemdam Tàu khựa nó ăn cắp pin đấy :v :v :v! luôn thâm như vậy mà :00
@hieuli24 mình cũng k biết lắm nhưng JB cydia của nhóm evasi0n ra chậm nhưng chất lượng hơn. Còn pangu ra sớm hơn nhưng lỗi lặt vặt nhiều hơn k đc hoàn thiện. Chẳng khác ios 6 với 78. ios 6 thì quá ngon ra phát bản cập nhật nào ngon lun. Còn 7 8 ra phát nào là lỗi lỗi fixx fixx liên tục mà k ăn thua
@nhiemdam Mình 5s 8.1 jb dùng bt , pian vẫn trâu không thua gì ios 7 bạn nhé . Thử restore rồi jb lại xem.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019