JBL Live Pro+ TWS - True wireless bass tốt rất hợp nghe EDM và Pop, đeo thoải mái, pin 28h

AudioPsycho
2/6/2021 9:0Phản hồi: 60
JBL Live Pro+ TWS - True wireless bass tốt rất hợp nghe EDM và Pop, đeo thoải mái, pin 28h
JBL Live Pro+ là chiếc tai nghe true wireless mới nhất của JBL vừa được ra mắt, giá ở VN bao nhiều thì mình cũng chưa biết, giá ở Mỹ là $179. JBL Live Pro+ là một tai nghe TWS (True Wireless Stereo) nên ngoài việc dùng nó như tai nghe stereo bình thường, 2 tai có thể hoạt động độc lập. JBL Live Pro+ có chống ồn chủ động nhiều cấp độ, chống nước IPX4, pin danh định đạt 28 tiếng, sử dụng Bluetooth 5.0, trọng lượng nhỏ gọn, thiết kế dễ đeo và thoải mái.

Phụ kiện, thiết kế và các tính năng chính

tinhte_jbl_live_pro_plus_tws_true_wireless (28).jpg
Hộp tai nghe đóng gói nhỏ gọn, có bao nhiêu thông tin về sản phẩm hãng đều in trên hộp cả rồi 😁

tinhte_jbl_live_pro_plus_tws_true_wireless (14).jpg

Tai nghe được tặng kèm các phụ kiện gồm các bộ silicon eartip, case sạc cùng cáp sạc USB-C và giấy hướng dẫn sử dụng.

tinhte_jbl_live_pro_plus_tws_true_wireless (5).jpg

Nhìn từ ngoài, thiết kế của JBL Live Pro+ khá gọn gàng với cuống tai nghe ngắn không gây cảm giác vướng víu và earbud hình oval.

tinhte_jbl_live_pro_plus_tws_true_wireless (11).jpg

Hộp tai nghe rất gọn, hoàn thiện tốt, bản lề bật chắc chắn.

tinhte_jbl_live_pro_plus_tws_true_wireless (23).jpg

Mặt trước hộp có đèn LED trắng thể hiện tình trạng pin.

Quảng cáo

tinhte_jbl_live_pro_plus_tws_true_wireless (9).jpg

Phía sau hộp là ngõ USB-C để sạc.

tinhte_jbl_live_pro_plus_tws_true_wireless (21).jpg

Kích thước của tai nghe cũng cho phép đeo vừa vặn trên khuôn tai. Tùy cỡ eartip mà bạn sẽ có được độ chắc chắn và kín âm khác nhau khi sử dụng. Em Live Pro+ của mình là màu nude, gam màu nhẹ nhàng, tinh tế, chắc là hợp với các bạn nữ hơn.

tinhte_jbl_live_pro_plus_tws_true_wireless (19).jpg

JBL Live Pro+ được trang bị driver dynamic 11mm.

Quảng cáo

tinhte_jbl_live_pro_plus_tws_true_wireless (18).jpg

Với 3 microphone bên trong, Live Pro+ cực kỳ tốt cho nhu cầu đàm thoại nhờ khả năng lọc tiếng mạnh mẽ, giúp giọng nói của bạn được rõ ràng hơn khi nói chuyện điện thoại. Mình dùng để gọi điện trong phòng hoặc đạp xe ngoài đường đều cho chất lượng thoại rõ đến bất ngờ, cả bạn mình ở đầu dây cũng nhận ra là mình đang dùng tai nghe mới vì bình thường mình dùng Airpods Pro để gọi, rõ thì rõ nhưng có vẻ mọi người đều đánh giá là giọng mình khi nói qua JBL Live Pro+ nghe to và rõ hơn nhiều.

tinhte_jbl_live_pro_plus_tws_true_wireless (25).jpg

JBL Live Pro+ sử dụng điều khiển cảm ứng với các thao tác cơ bản cần thiết cho nhu cầu nghe nhạc hay đàm thoại, ngoài ra cũng có thêm các tính năng khác được điều khiển qua app My JBL Headphones. Với mỗi điều khiển cử chỉ tai nghe sẽ phản hồi lại để báo hiệu đã nhận lệnh, cho bạn cảm giác yên tâm hơn khi sử dụng. Các lệnh cử chỉ cũng được nhận biết rất chính xác với delay thấp.

App My JBL Headphones sẽ cho phép bạn chuyển đổi giữa các chế độ chống ồn khác nhau gồm Everyday Mode, Travel Mode và Active Mode, cùng 3 cấp độ chống ồn từ thấp đến cao. Chế độ Travel Mode sẽ tốt nhất khi bạn di chuyển bằng phương tiện công cộng, còn Active Mode thì phù hợp hơn cho nhu cầu sử dụng ngoài trời (chạy bộ, tập gym). Các tính năng khác gồm Ambient Mode để bạn nghe nhanh âm thanh bên ngoài. Ngoài ra app cũng cung cấp tính năng EQ với khá nhiều preset cho bạn lựa chọn.
Nói qua một chút về EQ của Live Pro+, JBL cung cấp một số EQ sẵn có để người nghe có thể chọn nhanh sao cho phù hợp với gu nghe nhạc của mình như: Jazz, Vocal, Bass. Anh em nếu thích cũng có thể dễ dàng tuỳ chỉnh EQ cho riêng mình bằng cách kéo thả rất trực quan.

tinhte_jbl_live_pro_plus_tws_true_wireless (20).jpg

JBL Live Pro+ được trang bị công nghệ Bluetooth 5.0 cho khả năng kết nối nhanh và phạm vi xa hơn, cũng như băng thông cao hơn so với công nghệ Bluetooth đời cũ. Thời lượng pin của tai nghe sẽ vào khoảng 6 giờ (tắt chống ồn) đến 7 giờ (mở chống ồn). Tổng thời lượng pin kèm case có thể lên đến 28h sử dụng.

Ngoài ra, JBL còn trang bị 3 chế độ khác nhau cho Live Pro + thông qua ứng dụng JBL My JBL Headphones để tối ưu hoá quá trình sử dụng của người dùng:
  • Strandard: đây là chế độ mặc định tối ưu cho việc nghe, kết nối cũng như độ trễ của tai nghe
  • Audio: là chế độ tối ưu để nghe nhạc, âm thanh sẽ tốt hơn
  • Video: là chế độ tối ưu để xem video, chơi game giúp người dùng tránh được tình trạng delay, giựt lag

tinhte_jbl_live_pro_plus_tws_true_wireless (3).jpg

Tai nghe hỗ trợ sạc nhanh, chỉ cần sạc 10 phút là nghe được 1 tiếng. Case sạc được sạc đầy chỉ trong 2 giờ nên bạn cũng không phải lo về pin. JBL Live Pro+ còn hỗ trợ sạc không dây chuẩn Qi.

tinhte_jbl_live_pro_plus_tws_true_wireless (2).jpg

Tai nghe hỗ trợ Google Fast Pair để kết nối nhanh với các điện thoại Android. Ngoài ra JBL còn trang bị công nghệ Dual Connect + Sync giúp người dùng có thể sử dụng độc lập từng tai để đàm thoại dễ dàng

Âm thanh

Chất tiếng của JBL Live Pro+ là thiên bass, tiếng low-bass không sâu, upper bass đánh mạnh và sung, vui vẻ, low mid ấm, tròn trịa, dễ nghe, dành cho nhiều thể loại nhạc từ xập xình tới bolero, nhìn chung tai nghe có độ rộng âm trường ở mức chấp nhận được, đủ thoáng để không bị cảm giác tù túng, mệt tai khi nghe lâu. Nếu bạn không kích hoạt chống ồn ANC thì âm trường sẽ rộng hơn 1 chút nhưng cũng không nhiều lắm.

Bass của JBL Live Pro+ là dải âm gây ấn tượng nhất, vì nó mạnh và chắc, rắn rỏi, mang đến cảm giác âm lượng lớn hơn bình thường, tuy nhiên upper bass hơi lem lem qua low mid chút nên trong một số bài như Một Thuở Yêu Người (Lân Nhã) sẽ thấy giọng nam hơi đục. Tốc độ bass mình cho là tốt với EDM và Pop nói chung, nghe lâu vẫn thoải mái, không có bị kiểu nhiều bass quá gây ra hiện tượng ù ù cạc cạc trong tai (mình khá nhạy cảm với các tai nghe bass quá nhiều).

Mid và low-mid nói chung ở mức khá, hài hòa nhưng không đủ ấn tượng để đánh giá là “khá tốt”. Giọng vocal nam trung, nam trầm rõ và dày vừa, tuy nhiên high mid sẽ bị gọt đi một ít, nghĩa là nếu anh em nghe Eva Cassidy sẽ thấy bị thiếu độ thoáng, thiếu sự airy khi cổ hát nốt cao. Điều chỉnh EQ có thể sẽ giúp cải thiện dải mid 1 chút tuy nhiên, nó sẽ gây ra sự mất cân bằng giữa vocal và nhạc cụ.

Treble vừa phải, đủ cường độ để không bị gọi là bí tiếng hay tối tiếng. Mình nghe Acoustic Live của Nils Lofgren thì cảm nhận tiếng đàn guitar dây sắt vang, trong, không quá thoáng và bóc tách lớp lang nhưng với tầm giá này thì có thể gọi là tốt lắm rồi :D

Kết

JBL Live Pro+ , với những tính năng hữu dụng, thiết thực, thực tế của nó đã đáng với cái giá $179, lại thêm cảm giác đeo nhẹ và thoải mái, có chống nước nữa thì quá ổn.

Giá sản phẩm: 2.990.000đ (tuỳ chọn 4 màu sắc: Đen, Trắng, Vàng, Hồng)
Đặt hàng từ ngày 17/07/2021 đến hết ngày 28/07/2021

3000 khách đặt mua đầu tiên sẽ nhận được bộ quà trị giá 2.090.000đ bao gồm:
• 11 loa JBL Go 2 trị giá 690.000đ
• 21 bao da đựng tai nghe cao cấp trị giá 460.000đ
• 31 e-code trị giá 399.000đ dùng để mua sản phẩm JBL hoặc Harman Kardon bất kỳ với giá trị đơn hàng từ 990.000đ tại website pgi.com.vn
• 41 e-code trị giá 541.000đ dùng để mua tai nghe JBL T110BT (sau khi áp dụng voucher giá chỉ còn 349.000đ tại website pgi.com.vn
Lưu ý: Mã e-code được gửi qua SMS sau khi khách hàng kích hoạt bảo hành và có hiệu lực đến ngày 05/09/2021
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng đang dùng con này, công nhận pin trâu. Trâu hơn con AirPods chai pin của mình 😆
johnnyuk
TÍCH CỰC
3 năm
@Duy Luân Chống ồn ổn ko a Luân?
9903
CAO CẤP
2 năm
@Duy Luân Mod dùng có cảm thấy nghe nhạc nhỏ hơn hãng khác nhiều không? Mình vừa nhận 1 em khi nghe thoại thì to, rõ, còn mở nhạc thì phải đẩy lên 70% mới tương đương 50% của con Anker liberty air2
@stormlove1712 bạn dùng tới giờ thấy tai nghe này ntn?
@Thịnh Trần Design Mình thấy nó giống cmt trên của bác Luân ý …
Vợ mình cũng khá ưng. Pin trâu thật sự. Nghe nhạc thì mình thấy như nhau hihi ko biết ss cái này.
Vợ mình thì thích cái này hơn air pro. Tại nó nhìn đẹp. Nữ tính. Pin trâu.
Mình thì thích con air pro hơn hehe
Trông có vẻ không hấp dẫn lắm
Khúc này thấy sai sai sao nè
@thai anh dai Bị lộn giữa 2 chế độ đó bạn. Ngược lại là đúng. Xem video sẽ rõ 😁😁😁
tanphu992
TÍCH CỰC
3 năm
hàng ngon giá ổn anh em nhỉ
Đặt mua ntn nhỉ 😃
nouvo
TÍCH CỰC
3 năm
@vlvankiepbuon Mainguyen bạn
hoanguyennt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sẽ nhận được bộ quà mà sao có 11 loa ... ?
@hoanguyennt chắc ai tới sớm thì full bộ còn không thì là bộ thiếu =)))
Giá này mà ko có cảm biến tiệm cận thì khá là khó chấp nhận.
tai 200$ mà đóng gói hơi chuối nhỉ
@Hà Nhân Lão Tử Đóng gói vậy còn đòi sao nữa bạn. Đẹp hơn con airpod pro của mình. Kiểu đóng gói đó là truyền thống của jbl.
Mà có 179$ là hàng rẻ rồi bạn.
@pntphong1810 Tôi k rõ đóng gói Airpods pro còn chê điểm nào? Chả lẽ nhấc 2 tai nghe đặt qua 1 bên, k seal bọc thì mới là đẹp sao? Thấy kiểu của Airpods nó gọn nhẹ tối giản đẹp hơn đó chứ.
@Sr_9x Lại nhét chữ vào mồm người khác. Tôi chê hộp airpod pro ở chỗ nào ???
Cái giá đẹp quá. Mình tưởng phải tầm 4tr. Đang lo cái mic đàm thoại mà mod nói còn tốt hơn cả airpod pro thì ko phải đắn đo gì nữa.
Thao tác cảm ứng trên con airpod pro phiền quá. Mỗi lần nhấn là lại phải chỉnh lại vị trí tai nghe trên tai.
duahau0402
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không thấy nút mua ở đâu...
cun_nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
lại đợi sale thôi :d
Dùng iPhone, iPad với Aw chắc mua AP2 dùng cho tiện chứ mấy con này ngon mà chuyển đổi kết nối iOS hơi phiền.
@Non-IT Mình thì chưa mua nhưng xem review thì nếu dùng AP có chip H1 thì khi đang dùng iPhone chuyển qua iPad thì sẽ tự nhận tự kết nối, đây mình coi là "tiện". Hiện mình đang dùng Soundpeats thì sẽ phải ngắt kết nối ở iP xong vào cài đặt trong iPad để kết nối thủ công, đây là "phiền".
Non-IT
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lucas_mufc Bác vẫn chưa có nhiều thời gian tìm hiểu mấy hãng khác rồi. Vẫn có những tai nghe có multi-connection trên nhiều máy (iphone, ipad, laptop,...). Em ví dụ tai nghe B&O E8 2nd gen, B&W, Senn,....

Em thì chỉ chơi mấy tai nghe đó nên biết, mà mấy tai nghe này thì chất âm ăn đứt airpods. 😃
@Non-IT Mình đang so trong tầm giá thôi. Chứ con bác nói nó cao cấp gấp đôi mà 😃)
Non-IT
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lucas_mufc Bác ơi, multi-connection ko phải là công nghệ gì xa lạ nữa đâu, thậm chí mấy con tai nghe có vài tram ngàn cũng có. Ý em chỉ nói với bác là mấy tai nghe của hãng khác vẫn có thôi! 😃
Khuyến mãi quá trời 😁
Hyper But
TÍCH CỰC
3 năm
Gía khá là ok
trando
TÍCH CỰC
3 năm
So với bud pro thì thế nào nhỉ, ai dùng rồi cho đánh giá với
nouvo
TÍCH CỰC
3 năm
@trando Mình cũng định hỏi như vậy?
@trando Buds pro nếu so bass thì yếu hơn jbl xíu, còn tùy thuộc tai của mỗi người nữa
trando
TÍCH CỰC
3 năm
@DuyHuynh1177 Bud pro em thấy bass đủ mạnh và đủ mềm rồi. Chỉ là mình ko thích vì tai mình đeo dễ rơi
@trando Vậy thì jbl sẽ fit hơn hoặc mua loại có móc vành tai giống e này ah 😁
Đúng màu hồng mình thích luôn 😬
hàng JBL có thể âm thanh cũng khá ok
Mình thích các thiết bị âm thanh của JBL nhưng cái tai nghe này ra mắt trễ quá
Im lặng đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119