JBL PartyBox On-The-Go - chiếc loa không thể thiếu dịp Tết này

AudioPsycho
3/2/2021 3:34Phản hồi: 339
JBL PartyBox On-The-Go - chiếc loa không thể thiếu dịp Tết này
JBL PartyBox On-The-Go sẽ có mức công suất lên đến 100 Watts, cấu hình gồm 3 loa: 1 woofer, 2 tweeter, kiểu dáng hiện đại, cứng cáp, có hỗ trợ quai xách để dễ mang vác, loa nặng hơn 7kg. Giá của JBL Party Box On-The-Go là 8.000.000.

Dòng PartyBox dù là một dòng sản phẩm tương đối mới của JBL tuy nhiên đã thu hút được rất nhiều người dùng về khả năng di động, công suất lớn, có thể hát karaoke đáp ứng được mọi nhu cầu dã ngoại, tiệc tùng.

tinhte_jbl_party_box_on_the_go (1).jpg

Toàn bộ loa làm bằng nhựa cứng, rất nặng và chắc chắn. Chụp hình lên trông cũng ngầu phết 😁

tinhte_jbl_party_box_on_the_go (17).jpg

Có 2 quai xách 2 bên để tiện nhấc lên mang đi

tinhte_jbl_party_box_on_the_go (13).jpg

Phía sau loa có 1 lớp đệm giả da, lớp đệm này giúp người đeo loa đỡ đau hơn.

tinhte_jbl_party_box_on_the_go (9).jpg

Phía trên nóc loa có bộ EQ như Echo, cường độ microphone, bass, treble.

tinhte_jbl_party_box_on_the_go (12).jpg

Loa còn có ngõ guitar input để cắm đàn vào hát. Sản phẩm có 2 microphone không dây lại có thêm guitar input, đúng chuẩn soái ca cua gái luôn. Anh em nào xinh trai dẫn người yêu đi cắm trại trên Đà Lạt đem loa đem đàn theo, anh đàn em hát níu xuân xanh :D

Quảng cáo

tinhte_jbl_party_box_on_the_go (11).jpg

Có chuẩn chống nước IPX4, các cổng input, nguồn của JBL Party Box On-The-Go đều ở dạng nút cao su kín. thời lượng pin 6 tiếng đủ để mang đi dã ngoại ngoài trời.

tinhte_jbl_party_box_on_the_go (15).jpg

Party Box On-The-Go dùng dây nguồn số 8 để sạc pin cho loa, thời gian sạc đầy hơn 3 giờ.

cover_tinhte_jbl_party_box_on_the_go (4).jpg

Bộ phụ kiện có 2 microphone không dây để hát karaoke online trên youtube, hoặc dùng loa như loa phát thanh trong các buổi offline, vận động trường, team building ngoài trời. Nó còn có đèn led nhiều màu nữa

Quảng cáo

tinhte_jbl_party_box_on_the_go (2).jpg

Âm thanh của loa khá sôi động, nghe nhiều bass, thiên ấm. Treble và mid ở tầm trung. Cụ thể là anh em nào đã quen nghe Daft Punk, Beck thì khi nghe trên này, độ chi tiết của cymbal, violin, dàn đánh phía sau hơi mờ, đòi chi tiết quá thì không được. Được cái loa này kêu khá khỏe, volume chỉ tầm 60-70% là đã nghe rần rần.

Loa này nghe hợp nhất là với nhạc Pop đơn giản hoặc acoustic monotone, nghe thấy ổn áp phết vì trung âm nó hơi lồi lồi lên, vặn treble lên một chút cho có airy hơn để nghe Vũ hay Hoàng Dũng khá dễ vào. Chơi down beat, low-fi cũng hợp vì dòng nhạc này vốn không quá nhiều chi tiết. Mình thấy nếu nghe trong phòng, ở nhà, anh em nên đặt loa dưới sàn cho vững, tiếng bass cũng tròn và chắc, mạnh hơn. Nếu ai thích nghe nhiều bass thì để loa gần các góc tường sẽ cho trải nghiệm âm trầm no và đầy đủ. Nếu vẫn chưa “đã”, JBL có bố trí sẵn nút BASS BOOST để tăng dải trầm ở cụm nút vật lý điều khiển, phù hợp để nghe EDM và nhất là nhánh Trap, Trance.

tinhte_jbl_party_box_on_the_go (6).jpg

Như vậy, với cái nhìn của mình thì JBL Party Box On-The-Go là một em loa vui vẻ, nhiều input hữu dùng, phù hợp lối sống hiện đại, thích đi du lịch dã ngoại.
339 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn phê. nhưng mà giá hơi chát 😔
@assasin13890 Bữa nay CN, nếu thật sự có hứng sẽ đi trải nghiệm thử xem sao 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Bác trải nghiệm rồi cho ae xin ít review ạ ^^
anhlt
CAO CẤP
3 năm
@assasin13890 Hắn đi spam khắp diễn đàn mà
@assasin13890 Từ từ, rồi sẽ có mà 😁
zencozhang
ĐẠI BÀNG
3 năm
thôi chát quá
Vi phạm có thể báo công an phường, còn hành động ném bom xăng hoàn toàn ko thể lý giải bằng nguyên nhân hát karaoke được. Đó là hành vi hết sức manh động, cần loại khỏi xã hội, cho đi tù chục 5 cho nhớ đời ☹️
@crazysexycool1981 đúng rồi ạ,việc gì ra việc ấy.Nhưng chắc chắn là đã có hiềm khích từ lâu rồi.Chứ nếu vẫn hòa thuận thì trước e nghĩ sẽ ko có chuyện đó xảy ra
@assasin13890 👍
@crazysexycool1981
Cười vui vẻ
ceo_gp
TÍCH CỰC
3 năm
Cầu trời mấy cái loa liếc kiểu này đừng lạc trôi vào xóm tui mấy ngày tết và 365 ngày sau đó...
@crazysexycool1981 Hiến kế cho người gây án cũng có thể bị bóc lịch đấy ạ 😆)
@assasin13890 Như vụ ném bom xăng vào nhà sau khi nhắc nhở nhiều lần ko được ở Thanh Trì, HN mà khiếp vía 😂
@crazysexycool1981 À đó tại bên hát cũng ngang ngạnh thôi,chứ hạ cái tôi xuống và nói chuyện nhẹ nhàng thì ko đến nỗi đâu ạ ^^ Chắc là trước đó 2 nhà ko ưa nhau từ trước rồi ạ
@assasin13890 A cũng nghĩ thế nhưng dù thế nào đi chăng nữa, hành vi tạt xăng như vậy cần nghiêm trị thật mạnh, quá manh động & nguy hiểm 😷
Mấy cái này mà hát Karaoke thì thôi khỏi nói, cả xóm đua nhau Đắp mộ cuộc tình
@assasin13890 Đó là 2 thứ cơ bản ko thể thiếu của 1 chiếc loa, dù là nghe nhạc hay hát karaoke, A thường xuyên nghe nhạc nên ưu tiên âm bass hơn, về khoản này thì JBL làm quá tốt 😁
@crazysexycool1981 Bác cũng giống e đó,nghe ko có bass ko nghe đc,tất nhiên ko fai ầm ầm bass ^^. E thấy mấy con bluetooth cỡ mini của JBL nghe hơi đuối bass,bác thấy thế ko ạ
@assasin13890 A chưa từng xài loại mini của JBL, trước đây tầm 8 năm từng xài 1 chiếc của JBL nhưng là loại Powerup. Loại này ko phải mini, nghe cũng ổn nhưng có vẻ kích thước loa càng to thì âm bass nghe càng phê hơn, giá đương nhiên cũng mắc hơn 😁
@crazysexycool1981 À đó là bác toàn chơi loại tầm trung rồi ^^.Chứ e đang cần tìm mấy loại be bé mà nghe chắc.Vì nhà e cũng có dàn loa nghe tàm tạm nên ko máu sắm mấy loại to to lắm ạ ^^
tq.thangvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã nghe con này. Bass chắc chắn, Tuy nhiên nghe nhạc không sướng còn hát karaoke thì thôi rồi độ chán, không sướng. Micro được tặng miễn phí nhưng không đáng với số tiền bỏ ra.
@crazysexycool1981 Vâng,làm gì cũng ở mức vừa phải thôi ạ.Mình thấy khó chịu thế nào thì người ta cũng thấy thế
@crazysexycool1981 đúng rồi ạ.còn đã xuống tiền thì ko kêu ca
@Trần Minh Thạch Bose S1 Pro rồi còn thêm mixer nữa, nghe kỳ quá ta???
@c0mmand0 Có 1 clip nói về vấn đề này á bác. Con đó với guitar bao hay mà với mic nó ko như ý lắm bác
bangtinhlinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Loa này Gánh Mẹ ổn không ta? Sắm cái chơi tết chứ nhỉ? Anh em nào có trải nghiệm qua rồi cho xin thêm ý kiến đi ạ?
@nguyenmanh287 Để A trải nghiệm 1-2 tháng coi sao, nếu thấy thật sự cần thiết thì sẽ mua thêm bộ chỉnh âm, tks chú 👍
A múc con trong bài là chuẩn đấy. Đang giảm giá 2t. Con đó cắm míc hát thì giọng nó thật vì thiếu eco. Mua bộ như của e là ngon bổ rẻ. Chỉnh đc Rất nhiều thứ. Còn kèm theo 2 cái Mic hát nữa.
@nguyenmanh287 Do vợ con A hát nên ko đòi hỏi chuyên sâu, trải nghiệm qua 2 ngày vừa òi cũng khá ổn, A thì nghe nhạc hoặc xem phim, âm bass của em này công nhận phê trong tầm giá 😁
@crazysexycool1981 Bass bọn JBL này nó là đỉnh cao a ạ. Khi a nghe loa tàu chuyển sang Sony đã thấy sự khác biệt rất lớn. Mà từ Sony sang JBL nó lại là 1 đẳng cấp khác.Tóm lại a mua con đó rất hợp lý.
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
Về quê, nhà cấp 4 cũng phải có bộ loa to như cái tủ lạnh, còn làm gì thì đek biết
@assasin13890 Đó là điều bình thường, có gì mà AE có vẻ ái ngại nhỉ? 🤓
@crazysexycool1981 À ko ạ.Ý e là có 1 số ng họ coi như vậy ạ ^^
@assasin13890 😁
@crazysexycool1981 hehe
angel2706
TÍCH CỰC
3 năm
đi bán kẹo kéo dùng loa này thì đi được mấy con phố nhỉ? 😁
@angel2706 Để trên xe chở đi, chứ ai mà đeo miết 7kg trên vai? 😆
angel2706
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 mấy con như này thì em nghĩ hát vui vẻ là chính anh ạ! Để hát hay và xịn thì phải đầu tư dàn kara đàng hoàng. Còn con này chủ yếu đi picnic du lịch với nhóm bạn thân mình lôi ra hát hò là vui! 😁
Chính xác òi, vợ con A ở nhà cũng chỉ hát đơn giản hoy, ko quá cầu kỳ về phần chỉnh âm, miễn sao ở mức chấp nhận được thì sẽ xúc 😁
@angel2706 Bác hãy mua một xe kéo như xe trong Sân Bay rồi kéo phê pha nha kkk
hailongan
TÍCH CỰC
3 năm
Mình cũng tính mua con này mà nghe nói hát không hay lắm
@crazysexycool1981 Đây a ơi. Con này nghe cũng OK đó a .nhưng hát karaoke phải mua bộ mixer G4 kia mới hát đc nhé. Các míc khác cắm trực tiếp hát chán lắm ạ
httpss://hdradio.vn/loa-sony-mhc-v02.html
@nguyenmanh287 Nếu để nghe nhạc cũng như hát karaoke thì chiếc JBL trong bài hay chiếc Sony nay ngon hơn? A đang tính sáng nay đi nghe thử chiếc JBL 😎
Ngoctuan1987
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Trãi nghiệm chia sẽ cho ae biết nhé bác. Cũng đang lăn tăn làm con nghe tết
@Ngoctuan1987 Mình đang trải nghiệm đây bạn, tuy nhiên mình ko rành về âm thanh nên cũng chả biết chia sẻ kiểu gì luôn 😅
Mấy con này muốn karaoke hay thì cần phải có thêm cái Mixer nối qua AUX để tinh chỉnh mới hay, chủ yếu tận dụng công suất và chất lượng của loa chứ karaoke mà chỉnh được mỗi Echo thì hát chán lắm. Tầm này mà quất mấy anh loa tàu hoặc hàng tự ráp của Việt Nam thì chất hơn rất nhiều, echo revert delay đầy đủ.
@crazysexycool1981 Có bộ mixer thì quá tuyệt bác ơi. Sau này cần phối nhạc cụ hay gì nó dễ
@Trần Minh Thạch Mình ko chơi nhạc cụ nào cả, xưa dùng guitar tập hợp âm nhưng ko có năng khiếu nên bỏ òi, từ thời những năm 2k lận 😅
@crazysexycool1981 Guitar ko phần nhiều phụ thuộc vào kiên trì á bác. Kkk
@Trần Minh Thạch Mình tập chơi tầm 1 năm, chủ yếu tự học đánh hợp âm qua các sách hướng dẫn, sau đó mua mấy cuốn bài hát có sẵn khuông nhạc. Thích bài Hoa sứ nhà nàng mà tập đệm đàn mãi hơm được 😅
Kahny La
TÍCH CỰC
3 năm
những đứa làm loa di động kèm micro, loa kẹo kéo cần xử tử vì tội diệt chủng
Cảm thấy tổn thương
@Kahny La Chuẩn.
@Kahny La
Kinh vãi
@Kahny La Quan trọng vẫn là ở ý thức của người dùng, cái loa ko tội, cái mic đi kèm cũng chả có lỗi. Tội là ở mấy kẻ xài ko hợp lúc, ko hợp địa điểm mà thôi 😎
LuisYuri
TÍCH CỰC
3 năm
Nên cấm bán mấy cái loa này. Hát phá làng phá xóm
Uy1669
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LuisYuri Đúng đấy nên cấm hẳn.Nhà nước nên có luật phạt nặng những kẻ phá làng phá xóm.
LuisYuri
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Nó hát giữa 12h trưa đấy cụ. Giờ nghỉ trưa mà thế thì có phiền ko?
LuisYuri
TÍCH CỰC
3 năm
T thấy phần lớn mấy người dưới quê ý thức kém, còn người có học đâu ai làm thế, người ta có tiền kéo nhau vào quán karaoke hát cho lịch sự. Còn méo liên quan gì tới chính sách gì cả mà tổ lái. 3 que biến nhé
@LuisYuri Nếu thường xuyên diễn ra tình trạng như vậy vào giờ nghỉ trưa hoặc gần nửa đêm thì đúng là phiền thật, đó là do ý thức rồi. Vậy thì cần trực tiếp góp ý với nhau, vẫn ko được thì nhờ công an phường can thiệp 👍
Cùng hoặc thấp hơn tầm giá có con nào hát kara nhạc vàng nhạc trẻ ổn ổn ko các bác? Ko cần thương hiệu ạ
@zaizai_259 Ksnet 445 của Anos (Sơn Ca)
@Võ Thành Quân Cảm ơn bác. Mà Sơn Ca là tên SP hay ý bác là loa này hát nghe hay như sơn ca ạ 😆
Hãng loa dịch là Sơn Ca Media
18K
CAO CẤP
3 năm
Cả nhà hát không hay nên cũng không hay hát luôn
@18K Nhà mình có vợ & con gái thích hát, mình chủ yếu nghe nhạc, đang lăn tăn xúc em này hay ko, thấy kiểu dáng & thiết kế khá kích thích 😁
anhbboy
TÍCH CỰC
3 năm
Shop này bán có 7 triệu nè mọi người ơi : https://banloadidong.com/product/loa-jbl-partybox-on-the-go/
@anhbboy Cảm ơn bạn, sáng nay sẽ ra thử 34 Hoàng Cầu test thử âm thanh 😁
anhbboy
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Check inbox nhé Bác
@anhbboy Tks chú, đang trải nghiệm Partybox OTG của chú đây 😁
Vẫn có thể thiếu mà, sao mà ko thể thiếu chứ
@BinhPhuoc0202 Chắc ko thể thiếu với những người cần sự cơ động để di chuyển 😁
Lại giới thiệu loa phá làng phá xóm thế này sao ta
@HpDellIBM Phá làng phá xóm hay ko là do ý thức sử dụng của mỗi người E nhé, còn tuỳ thuộc vào thời điểm cũng như âm lượng phát ra, chứ đâu thể cứ nhìn vào sự tiện lợi, hát hò nọ kia mà quy chụp cho việc phá làng phá xóm? 😎
Chiến vs hàng xóm thui
Công suất là 100W, pin tầm 6 tiếng nhưng tự dưng A lại thấy hơi lăn tăn với chiếc Sony bên dưới 😅

https://hdradio.vn/loa-sony-mhc-v50d.html
@crazysexycool1981 Bác chiều vợ ghê ạ ^^
ta040179
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác thớt cũng từng chia sẻ về kiểu dòng Karaoke kiểu này đây, bác tham khao thêm hàng VN xem như nào, mình có dùng bộ đời trước của dòng này là KS360 cũng ổn phết, tiện cái hát đâu cũng được, thi thoảng dã ngoại mang đi cũng tiện https://tinhte.vn/thread/danh-gia-son-ca-acnos-ksnet450-loa-karaoke-di-dong-ma-nghe-nhac-hay-qua-xa.3050226/
@assasin13890 Cũng là thứ để giải khuây trong mấy ngày Tết tới đây 😁
Hungtvvt
TÍCH CỰC
3 năm
Cái loa không đáng để có dịp tết.
@Hungtvvt Nói chung nó ko nên tồn tại trên cõi đời này.
@Hungtvvt Rất đáng nếu có nhu cầu hát hò mà ko làm ảnh hưởng nhiều đến những người xung quanh 😎
@hakuruno Thứ gì ra đời cũng đều có mục đích riêng, xài sai mục đích mới là điều đáng nói, bản thân sản phẩm là 1 thành công & cải tiến rất lớn của JBL 😎

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019