Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

JBL Pulse 4 và JBL Flip 5, 2 mẫu loa di động mới nhất chính thức bán ra tại thị trường Việt Nam

Knah
24/12/2019 23:24Phản hồi: 90
JBL Pulse 4 và JBL Flip 5, 2 mẫu loa di động mới nhất chính thức bán ra tại thị trường Việt Nam
JBL Việt Nam mới đây đã chính thức ra mắt 2 sản phẩm loa di động là JBL Pulse 4JBL Flip 5 với giá lần lượt 5tr490 và 2tr890. Được giới thiệu tại kỳ IFA tháng 9 vừa qua, có thể nói 2 mẫu loa mới của JBL cực kỳ phù hợp để ae mua về thưởng thức cùng với không khí rộn ràng tất bật cuối năm.

JBL Pulse 4 là mẫu là mẫu loa đèn độc đáo của JBL mà bất cứ ai cũng sẽ phải trầm trồ khi lần đầu diện kiến. Pulse 4 sở hữu thiết kế mới so với thế hệ trước cùng với 2 màu trắng, đen quen thuộc. Ở phiên bản này, JBL trang bị cho sản phẩm của mình thêm cổng USB-C và khả năng chống nước lên đến IPX7. Thời lượng pin 12h sử dụng liên tục cũng giúp ae có thể yên tâm sử dụng trong bất kỳ buổi party nào.

Bên cạnh những nânng cấp về phần cứng, Pulse 4 còn được trang bị tính năng PartyBoost giúp dễ dàng kết nối 100 loa cùng lúc với nhau. Ngoài ra, ae còn có thể đồng bộ màu sắc của các loa Pulse 4 bằng để chúng gần nhau rồi lắc lên. Ae còn có thể sử dụng ứng dụng JBL Connect để tuỳ chỉnh màu sắc đèn một cách dễ dàng.

JBL Flip 5 là phiên bản nâng cấp của chiếc loa cực kỳ được yêu thích của hãng - Flip. Thế hệ thứ 5 này sở hữu thiết kế không đổi, tuy nhiên lại có kích thước lớn hơn một chút nhằm nâng cao thời lượng pin sử dụng lên 12h. JBL tất nhiên cũng trang bị cổng USB-C và khả năng chống nước IPX7 cho sản phẩm của mình.

Điều đặc biệt nhất của Flip 5 đó là có đến 11 phiên bản màu sắc khác nhau để ae tha hồ lựa chọn. Trong đó, có 2 phiên bản đặc biệt màu O và Forest được làm từ nhựa tái chế kết hợp với vỏ bảo vệ có thể phân huỷ sinh học. Ae nếu muốn cùng có thể kết nối nhiều loa Flip 5 với nhau thông qua chế độ PartyBoost.
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

protk2
TÍCH CỰC
4 năm
Pulse 4 đúng là rất đẹp 😁
Niga
ĐẠI BÀNG
4 năm
@protk2 chất chơi người dơi :D
@Niga người dơi đi bơi đầy chất chơi
andyquan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phan Huy Thọ người dơi chất chơi đi bơi
quẩy có đèn nháy nữa là phê hết chỗ chê. cơ mà con Pulse 3 giờ giá ngon nè 😁
https://bitly.com/tiki-loa-bluetooth-jbl-pulse-3-20w-hang-chinh-hang-p109744
BrioPc
TÍCH CỰC
4 năm
JBL dạo này lởm kinh. Mua về nghe được 1 năm là bị hiện tượng rè rè. Hình như bảo là rách màng loa. Bực...
@BrioPc Mở max trong thời gian dài thì cái nào nó cũng rè hết trơn bác ơi, mà cũng chả nhà sản xuất nào là khuyên dùng kéo max 100% âm lượng cả, mà pin bác mà nghe nhiều mà con Sony bác bảo 3 tuần mới sạc mà nghe max volume thì điêu lắm 😃
ngochaiha264
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BrioPc Dân chơi đồ âm thanh nào cũng biết là tuyệt đối không bao giờ được mở max volume. Giãn màng rung sẽ khiến chất lượng không được đảm bảo nữa. Kinh nghiệm là chỉ mở tầm 50~70% công suất tối đa thôi bác ạ. Bác cứ hỏi thêm mọi người để có thêm kinh nghiệm.
BrioPc
TÍCH CỰC
4 năm
@ngochaiha264 Và không phải ai cũng là dân chơi bạn ạ
@BrioPc Mình dùng 1 cái loa di động Sony cũng 2 3 năm rồi đúng là không bị rè bác ah 😁 Quăng lung tung, trầy xước, rửa nước mà vẫn trâu
Anh em nào mà dư giả thì làm đôi em Pulse về để trên bàn đúng đẹp xập xình luôn, còn mình thì chỉ cần nghe nhạc thôi nên sẽ chọn Charge
@Tuyến trần 92-nd Pulse có đèn đẹp thôi bạn, theo cảm nhận mình thì các đời Pulse trước mình thấy ko hay. Đời này mình chưa nghe.
@c0902765115 thế thì bạn chưa nghe charge, tiếng của charge chắc và đầy đủ hơn nhiều nhé
@n.a.v.i.p charge nghe tối như gì mà bạn bảo đầy đủ. Mình còn con charge 3 bị rè đây, xét về độ trong trẻo thì ko bằng 1 góc Flip, còn xét tổng thể ko thể bằng Harman Kardon Onyx Mini được.
Togari
TÍCH CỰC
4 năm
@c0902765115 Harman thì chất âm tinh tế hơn hẳn rồi bác, nhưng nếu so cùng phân khúc với mấy loa di động của Sony hay UE thì Charge vẫn cho chất ấm rất ngon, trẻ trung nhưng ko quá nhiều bass.
JBL Pulse 4 có kết nối & phát nhạc với JBL Charge 3 không AE
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@quanghung1611 hình như ko. trước đây mình có kết đc flip 3 với charge 3, mà bữa lấy flip 4 thì ko kết đc với charge 3
dùng con charge 3 vẫn ổn. có điều bỏ balo mang đi dã ngoại hơi nặng 😃
@mouse_gaga Các dòg loa di động của jbl thì dòng nào chat âm hay nhat bác
@Tuyến trần 92-nd Clip < Flip < Charge < Xtreme < Boombox
@Bạch Hưng Hoàng chuẩn bác , còn dòng Go nhỏ nhắn dưới dòng Clip nữa 😁
@Bạch Hưng Hoàng Pulse nằm đâu bác
@TACOMPUTER Pulse thua charge bác ới, Pulse chủ yếu là thẩm mỹ chứ âm thanh ko ăn được con Charge
đang xài flip 4 được 2 năm nay.... vẫn rất ổn
@hoanghai1104 Loa jbl 5 trieu mà toàn bluetooth 4.2 .
@Tuyến trần 92-nd mình ko biết blue4.2 có ảnh hưởng thế nào đâu nhưng nghe vẫn ok. giá loanh quanh 2-3 triệu là mua được rồi. nếu bác đầu tư 5tr thì cân nhắc mua hãng khác
D-K
TÍCH CỰC
4 năm
@hoanghai1104 Tầm 5tr e quất harman, nhà có con onyx 3 nghe quan họ với nhạc đỏ sướng.
@D-K Harman nghe hay mà bác, nhạc tấu nhanh, trẻ trung... JBL thì hơi nhiều bass đôi khi nhức đầu. Mình mua jbl chỉ vì tính năng chịu quăng quật thôi chứ ko mê chất âm em này, nghe 30' là thấy ù tai rồi.
Tầm 5-6tr thì cứ Harman, Klipch, Marshall mà quất
Tầm từ 8tr trở lên thì cân nhắc các dòng B&O, Dali, Vifa
Còn nhiều tiền hẳn như ngoài 20tr thì..... chơi luôn dàn máy cho sướng
Vie7Nguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có mỗi cái tiêu đề mà cũng ko đặt ra hồn 🆒🆒🆒
renovatio
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vie7Nguyen upload_2019-12-25_16-25-52.png

Bắt lỗi 🆒🆒🆒
caooooo
ĐẠI BÀNG
4 năm
mua loại tái chế về dùng sau 1 thời gian tự phân hủy
banytran1702
ĐẠI BÀNG
4 năm
charge 2+ mua từ cuối 2015 vẫn đang chiến tốt. giá của jbl chát nhưng chất âm thì ngon. pin 4 năm vẫn chưa thấy chai
@banytran1702 Các dòg loa di động của jbl thì dòng nào chat âm hay nhat bác
banytran1702
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tuyến trần 92-nd Bác hỏi hay nhất thì theo e càng đắt tiền càng hay hơn, ko có nhất đâu. Tùy theo tiền và tùy theo đôi tai cảm nhận thôi bác ạ
Quả này so với Marshall thì sao các anh em
Booooozyer
TÍCH CỰC
4 năm
@Maxken86 JBL là loa tạp, nghe nhạc gì cũng được, bền bỉ, ổn định, trẻ trung
Marshall hợp nghe acoustic, rock, già dặn và chất hơn và chắc chắn là không phải loại có thể quăng quật như mấy con JBL
Mình nghe thử mấy con Marshall thì k thấy hợp tai và giá cũng đắt hơn 1 chút
@Booooozyer Cám ơn bro
anhmk95
TÍCH CỰC
4 năm
@Booooozyer Marshall decor đẹp. Loa jbl thì dùng xong cất balo giấu đi 😁
Cái tiêu đề đọc không được đúng cho lắm
Mình thích cái kiểu LED RGB của Pulse hơn là Flip. Nhưng được cái Flip cơ động hơn. Nên lựa chọn mua Flip 5 luôn rồi.
cobra4eye
TÍCH CỰC
4 năm
Học lại Tiếng Việt đi, có cái tựa bài viết cũng rối cả lên.
Hic đẹp xuất sắc,
PCno.1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ghét mỗi là pin mấy dòng này nhanh chai 😔(
IPAD II
TÍCH CỰC
4 năm
Quẩy tưng bừng, lên nóc nhà là bắt con gà....................
Đặt cái tiêu đề khó đến vậy sao ? :eek::eek::eek:
Andrew Vo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con xb31 ở nhà còn bền chán dù đã mua hơn 1 năm. Pin xài cả ngày ngon ơh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019