JBL trình làng loa Bluetooth Flip 6 với rất nhiều cải tiến so với Flip 5

AudioPsycho
5/9/2021 1:24Phản hồi: 95
JBL trình làng loa Bluetooth Flip 6 với rất nhiều cải tiến so với Flip 5
JBL vừa chính thức giới thiệu mẫu loa Bluetooth Flip 6 để kế thừa cho thành công của Flip 5 ra mắt hồi năm ngoái. So về thiết kế thì Flip 6 sẽ không khác là bao so với Flip 5, tuy nhiên Flip 6 sẽ sở hữu rất nhiều cải tiến để mang đến sự tiện dụng cao hơn cùng chất âm tốt hơn trước. Với cấu trúc tweeter riêng biệt và màng loa thụ động (passive radiator) kép, Flip 6 hứa hẹn sẽ mang đến tiếng bass sâu và cực kỳ mạnh mẽ.

JBL Flip 6 được giới thiệu sẽ có kháng nước IP67 cho phép ngâm nước 30 phút ở độ sâu 1m, ngoài ra cũng chống bụi tốt hơn so với Flip 5. Loa sử dụng Bluetooth 5.1, có tính năng PartyBoost (kết nối với các loa JBL khác) và thời lượng pin 12 giờ nghe liên tục.

Flip 6 sẽ lên kệ với rất nhiều màu gồm Dusty Pink, Grey Stone, River Teal, Fiesta Red, Ocean Blue, Midnight Black, Steel White, Forest Green và Squad, giá $129.95.

Nguồn jbl
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yêu quá
Dong999pro
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thấy Flip 5 cải lùi so với Flip 4 (2 loa thành 1 loa). Nên cho chọn lại vẫn chọn Flip 4. Không biết Flip 6 thế nào 😁
Dong999pro
TÍCH CỰC
3 năm
@Blitzwaffen Lên coi giá thấy Flip 4 cao hơn Flip 5. Có vẻ hơi sai sai 😗
@Dong999pro Từ bao h giá lại dùng để đánh giá chất lượng âm thanh vậy :v
Dong999pro
TÍCH CỰC
3 năm
@Blitzwaffen Đánh giá qua giá hồi nào đâu bạn, mình vẫn nghĩ Flip 5 cao hơn Flip 4. Ai ngờ thấp hơn, tính lên xem coi còn bán Flip 4 ko thôi 😆
@Dong999pro bạn biết tại sao các hãng lớn loa mới đều làm thế ko? JBL, harman, Sony, Lg... giải thích đc thì bạn sẽ hiểu tại sao ngta làm thế và chắc chắn chất âm nó hơn nhưng con đời cũ 2 loa
trungth1b
ĐẠI BÀNG
3 năm
Jbl toàn bass là bass
@trungth1b Không biết so với XB33 Sony thì sao ?
trungth1b
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MinAME1908 Jbl bass vẫn chăc hơn xb33, cảm tính cá nhân bass của sony nghe có vẽ rộng không sâu như jbl. Nghe bolero thì sony vs jbl vứt, bạn nên thử Bose Mini xem, nghe tạp rất tốt, mình đánh giá tốt nhất trong tầm 3tr5 đỗ lại.
Dong999pro
TÍCH CỰC
3 năm
@trungth1b Mình thì thấy nghe Bolero thì Jbl đỉnh nhất, vì nghe được giọng hát rất trong và rõ, bass cũng hợp với nhạc.
Đang dùng flip 5 nhưng thấy pin tụt nhanh quá
hiepmu
CAO CẤP
3 năm
@theadder2013 khi sạc đầy xong ko xài thì để được mấy ngày mới phải sạc lại bác?
hhoanganh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@desit12a 4 mươi lăm tiếng, 3 ngày liên tục mở từ 7g sáng tới 11g tối
tienduy12345
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hhoanganh Oát ? Thật á bác ?
ctrl c
TÍCH CỰC
3 năm
@theadder2013 Bác nào 45 tiếng chém dữ vậy
Mình ngày nghe khoảng 2-3h thì khoảng 5-6 ngày là báo hết pin à. Còn tùy thuộc vào mức âm lượng mở nữa (mình nghe ko bao giờ âm lượng trên 50%)
Mới mua mà nghe toàn bass ko, đang kiếm con nào nghe ổn hơn xíu
Công suất bi nhiêu
@hoangminh2018 Flip thì 20w
bhuubao
CAO CẤP
3 năm
Mấy con bluetooth này dễ nghe dễ mua. Chứ mấy dòng audio nhìn giá rồi setup rồi các thứ các thứ nhìn mà nản.
Đúng là không có đam mê nó khác
đặt hàng trước được không ad
Các loa nhỏ có màng cộng hưởng nghe khá ù tai...có B&O và Dali thì đỡ hơn, cảm giác nghe chi tiết và thật hơn.
@huykhanh95hup Vifa là hãng chuyên sx củ loa có tiếng, mấy chiếc vifa hesinky gì đó nghe chất âm hay, thiết kế cũng ngộ nghĩnh nữa
@edwardnguyen1203 Nghe lâu thì jbl sony harman... Làm gì có cửa với B&O. Nó ở phân khúc khác rồi
@huykhanh95hup A1 ko bao giờ hối tiếc luôn
@hoanghai1104 Mỗi tội b&o đa phần yếu sinh lý
dlcky
TÍCH CỰC
3 năm
ủa các đồng chí dòng này phân định với dòng charge như nào vậy ngoài cái giá
@dlcky Charge 5 giá cao hơn cs 40w
Togari
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenkhanh6666 Shopee bán pin thay thế mà, m vừa mua 1 cục về thay cho con Charge 3, lại dùng như mới
Tunggf
TÍCH CỰC
3 năm
@dlcky Charge công suất lớn hơn + tính năng sạc cho thiết bị khác. Còn dòng Flip thì không có sạc cho thiết bị khác ạ.
@Togari Munh mua trên đo cục pin gân 400k dung chắc dc 1/2 năm lại chai
greatmen88
TÍCH CỰC
3 năm
Đang xài Flip 3, vẫn còn tốt và ngon lắm. Chưa có nhu cầu lên đời
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@greatmen88 Mình cũng đang xài con Flip 3, cũng còn ngon lắm, loa nhỏ mà thấy chi tiết và bass hài hòa. Mình tai trâu nên dễ nghe ạ.
hiepmu
CAO CẤP
3 năm
@greatmen88 khi sạc đầy xong ko xài thì để được mấy ngày mới phải sạc lại bác?
greatmen88
TÍCH CỰC
3 năm
@hiepmu Sạc đầy xong vẫn nghe 5-6 tiếng. Còn để ko thì chưa thấy cạn pin. Nghe nhạc adm phê hơn bolero
Phân vân con flip 5 với con Lg PL7 ghê, bác nào cho ý kiến ạ.
@nguyenphu0802 Anker soundcore motion+ tầm 2tr bác ơi. Nếu chỉnh eq tốt chút thì em nó thuộc hàng best tầm giá :v
@boyngo1988 Mình qua khá nhiều loại loa, cuối cùng dừng lại ở homepod, âm dễ nghe, ko nổi bật ở dải nên thích hợp với mọi thể loại 😆
@Thanh Tử Tế đắt, mà phải ai cũng xài iphone đâu chưa kể tầm giá đó rất nhiều sự lựa chọn ngon hơn từ b&o hay vifa, klisch ... các thứ.
trandaocs
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenphu0802 Mình đang dùng con LG PL7, ban đầu phân vân về chất lượng âm thanh LG, nhưng khi dùng rồi thì khá bất ngờ. Mình cũng đã từng mượn con Flip 5 nghe vài tuần trước khi quyết chọn mua PL7. Còn tùy thuộc bạn nghe dòng nhạc gì nữa, nhưng kiểu "nhạc gì cũng nhảy" thì LG PL7 đáp ứng tốt điều đó.
Ngon, mà loa nhà vẫn còn tốt, hihi
thpxken
TÍCH CỰC
3 năm
Quá đẹp, có cái Flip3 sài hoài chưa chịu hư 😆
Quá ngon rồi. Mình phải thử mới đc kakka
Bao giờ có thể mua ở VN các bác nhỉ
ken1435
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thấy loa di động mà càng chống bụi, chống nước thì âm thanh nghe cứ bị đục làm sao ấy
@ken1435 đúng rồi ù ù nghe lâu nhức đầu lắm mà tiếng thì ko rõ.
Ngon, thích cách JBL phối màu loa luôn rực rỡ
hiepmu
CAO CẤP
3 năm
@Kính Cận 0_0 thường mấy con loa dạng này khi sạc đầy xong ko xài thì để được mấy ngày mới phải sạc lại bác?
Vẫn Đang dùng flip 1.mà hãng đã ra flip 6😂😂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019