JBL trình làng loa bookshelf 4309 Studio Monitor với thiết kế theo cảm hứng retro

AudioPsycho
14/4/2021 5:39Phản hồi: 43
JBL trình làng loa bookshelf 4309 Studio Monitor với thiết kế theo cảm hứng retro
JBL vừa ra mắt phiên bản nhỏ gọn hơn của mẫu loa 4349 mang tên 4309 với nét thiết kế được giữ nguyên như sản phẩm tiền nhiệm. JBL 4309 có kích thước gọn gàng chỉ cao 41cm với cấu trúc gồm 1 driver compression 1-inch, ống horn High-Definition Imaging và woofer khung kim loại 6.5-inch. Hệ thống crossover gồm các cuộn cảm lõi khí, điện trở dây đúc và tụ điện màng kim loại ESR thấp, theo JBL giới thiệu là để tối ưu hóa hiệu năng làm việc của driver loa.

Mặt trước loa là bộ gia giảm âm cao để người dùng tùy biến chất âm theo sở thích nghe của mình. Thùng loa được gia công dày 0.75-inch với thiết kế 2 lỗ bass hướng ra phía trước. Lưng loa được trang bị 2 chân cắm để đi dây single-ended hoặc nối bi-wire/bi-amp.

Phần baffle của JBL 4309 được sơn màu xanh dương biểu tượng của JBL nhằm kỷ niệm 75 năm hoạt động của hãng (tính đến 2021). Vỏ loa sẽ có tùy chọn màu gỗ walnut (mặt lưới xanh dương) hoặc black walnut (mặt lưới đen) được gia công từ chất liệu gỗ dán satin.

JBL 4309 Studio Monitor sẽ được chính thức bán ra vào tháng 6/2021 với giá từ $2.000/cặp.

Nguồn whathifi
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái logo cam để không hợp mắt tí nào
Mr. Hạnh
ĐẠI BÀNG
3 năm
sếp @AudioPsycho em hỏi chút: các dòng loa bookshelf Studio Monitor như thế này có phù hợp làm loa giải trí gia đình với không gian phòng 30-40m2 được không hay chỉ dành cho studio? Như cặp bookshelf 4309 Studio Monitor này thì sẽ phù hợp với phối ghép amply thế nào để loa vẫn đánh được đúng chất của nó mà đầu tư với chi phí hợp lý? Mong chỉ giáo. Em gà sếp đừng mắng nhớ 😃
@Mr. Hạnh Nghe được các Audiophiles họ vẫn nghe, amply thì chơi với Luxman
@Mr. Hạnh Loa monitor này cũng đơn giản là loa bookshelf nên nghe gia đình tốt, chả vấn đề gì, trừ khi dòng loa đó thiết kế kiểu near field thì mới khó. Phòng bạn 30m2 trở lên thì phải kiếm loa cây hoặc loa bookshelf có bass 20cm trở lên mới ổn. Bạn cầm tiền ra shop nghe các phối ghép của họ bộ nào ưng thì lấy chứ khó nói chính xác được vì nó hoàn toàn phụ thuộc vào sở thích âm nhạc của bạn: dòng nhạc, nhạc nhiều bass hay thiên về vocal.....
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Nó không phải là near field thì dùng thoải mái nhé bạn, chả khác gì loa bookshelf khác đâu
Mr. Hạnh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr. Hạnh Em cảm ơn các bác nhé. Em mới đang ngâm cứu thôi. Kiến thức nông cạn mong được chỉ giáo 😃.
Nam6789
ĐẠI BÀNG
3 năm
mọi người cho em hỏi chút tầm 30tr thì nên mua combo amply + loa bookshelf nào để nghe nhạc chill + rap hip hop và edm
Nam6789
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trantrungtu lâu lâu em mới nghe edm thôi bác, chủ yếu vẫn là nhạc chill
aman
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam6789 30m chịu khó lên VNAV săn đc Kef LS50w là top, đỡ phải phối ghép, công suất khủng, nghe có tý Hi End
@Nam6789 Chi cho rườm rà cầm 20 chai ra quất con JBL PARTY BOX 1000 coi đập bể kiếng không 😃
tientuan1606
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy thể loại nhạc này bác mua loa bluetooth của jbl, sony dưới 10tr là nghe ổn r 😁
TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Cảm hứng retro nhưng lại pha màu xanh dương, thêm logo cam nữa thì có vẻ hơi "sặc sỡ" rồi.
@Tequila Anejo Haha Mỹ nó thích mầu mè, đôi L100 e căng nó còn full mầu sặc sỡ cơ
Hijeep Vox
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tequila Anejo logo cam có lâu rồi , tương phản nhiều dễ chú ý thôi
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn cái giá biết ko hợp rồi 😆)
puppygoody
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tancantn Kẹt xe rồi, quay đầu thôi.
Mới sắm cặp bookshelf Teac có $120 mà nghe cũng phê lắm rồi!
@tuanbida Thật không. Xin model
@nguyenly2016 Chắc là 3rd hand chứ không phải 2nd hand mới có giá đó
@nguyenly2016 Đồ cổ gần 30 năm tuổi. Teac s330 phối với ampli Denon N10.
@tuanbida @tuanbida ghê thật
heaven1987
TÍCH CỰC
3 năm
Dòng 44xx và 43xx là một trong những dòng loa mình thích. Phù hợp với đủ thể loại nhạc và đáp ứng cực tốt. Vẫn dùng 1 đôi 44xx ngang tuổi của mình luôn... chưa thấy chán!
vitunet
TÍCH CỰC
3 năm
JBL nhái nhiều quá, mua cũng hơi jun
đam mê, muốn bước giò vào, vô đình đụng cái giá choáng đành quay ra
Đụng giá đành quay xe 😃
@ViệtCộng07 50 củ ông nội chứ ít đâu, quay xe hoy bác, đụng zô là còng lưng hỏng xe gánh nợ nhề bác
@ViệtCộng07
Tôi tin em!
TMart
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn cái giá hết ham
Cặp này mua về Karaoke được không anh em?
@p700i @p700i vậy là vẫn karaoke ngon heb
@p700i Loa kara phổ thông thường có dải tần thấp, trầm không sâu và nốt cao thì mức tb, đa số là tép giấy 5cm (trung âm). Nếu dùng tép nghe nhạc phổ thông (dome, lụa, kèn) thì đòi hỏi giọng ca phải chuẩn để không bị gắt. Nên mình mới bảo phải phân định rõ. Nếu thiên về loại nào thì chơi loại đó. 1 đôi nghe nhạc chuẩn mà mang ra hát thì sẽ không ra gì. Còn 1 đoi kara hay mà nghe nhạc thì cũng ko hay được
@hoanghai1104 Sorry chứ Karaoke chỉ cần thêm cái mixer nữa là xong. Mình vẫn hát ầm ầm, chả sao cả, karaoke nó không yêu cầu cao như nhạc, rè rè chút cũng chẳng sao. Chủ yếu do bạn chỉnh thôi. Chả ai cấm bạn dùng cái dàn âm thanh 50K USD để hát Karaoke cả.
tientuan1606
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenly2016 loa này để nghe nhạc là chính, nếu dùng để karaoke thì hơi phí với giá cũng cao nữa. Bác nên tìm mua loa của Paramax chuyên karaoke mà giá rẻ đó 😁
Bác nào có bộ nào xem phim hay chia sẻ với ko ạ
@toivaem986 Xem fim nghe nhạc giờ làm soundbar Tầm 5tr có samsung q60t, từ 10tr xuống thì klipsch, jbl, harman, denon không thiếu lựa chọn
công nhận nhìn đẹp
uyvuhuy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thấy giá cao. Có nhiều sự lựa chọn khác nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019