JDSU: Người dùng iPhone 5s sử dụng nhiều dữ liệu di động nhất so với các điện thoại khác

ND Minh Đức
23/1/2014 17:15Phản hồi: 104
JDSU: Người dùng iPhone 5s sử dụng nhiều dữ liệu di động nhất so với các điện thoại khác

Theo nghiên cứu mới nhất từ JDS Uniphase, trong năm 2013, người dùng iPhone 5S tiêu thụ nhiều dữ liệu di động hơn so với bất cứ smartphone nào khác. Đây là năm thứ 4 liên tục iPhone dẫn đầu trong khoản mục trên.

JDSU lấy iPhone 3G làm cơ sở để đánh giá các thiết bị di động phổ biến khác thông qua việc so sánh lưu lượng download và upload nhằm tìm ra smartphone được người dùng sử dụng dữ liệu di động nhiều nhất. Bên cạnh đó, JDSU cũng áp dụng nghiên cứu đối với cả 2 thị trường phát triển và đang phát triển trên cơ sở hàng triệu người dùng thiết bị di động.

Kết quả cho thấy, người dùng iPhone 5S tiêu thụ lượng dữ liệu di động nhiều gấp 7 lần so với người dùng iPhone 3G tại các thị trường phát triển và gấp 20 lần tại các thi trường đang phát triển. Nếu so với iPhone 5, người dùng iPhone 5S sử dụng dữ liệu di động nhiều hơn 20% tại các thị trường phát triển và 50% tại các thị trường đang phát triển.

Sử dụng dữ liệu di động nhiều hơn đồng nghĩa với việc nhà mạng sẽ cung cấp được dịch vụ nhiều hơn và đạt được nhiều lợi nhuận hơn. Đây có thể là lý do khiến nhà cung cấp mạng luôn yêu thích iPhone 5S và muốn iPhone 5S sẽ ngày càng được phổ biến rộng rãi hơn tới nhiều người dùng. Xếp thứ 2 trong bảng xếp hạng là iPad thế hệ thứ 4 trong khi số lượng số lượng người sử dụng tablet đang có xu hướng giảm.

Đáng chú ý là sự xuất hiện của Samsung Galaxy trong top bảng xếp hạng đặc biệt là tại thị trường đang phát triển. Điều này phần nào lý giải được sự nổi lên của Samsung là nhờ vào giá bán cạnh tranh so với các hãng khác và hướng tới thị trường các nước đang phát triển với thu nhập chưa cao.

Dưới đây là bảng thống kê top 10 thiết bị được người dùng sử dụng dữ liệu di động nhiều nhất (tính trên đầu người) tại thị trường phát triển và đang phát triển:

jdsu-developed-markets-top-10-data-consuming-devices-2014.jpg jdsu-developing-markets-top-10-data-consuming-devices-2014.jpg

Theo: Techcrunch
Nguồn: JDSU
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Điều này chứng tỏ iPhone có tính tiện dụng mạnh mẽ
@Binhnguyenttv Mình rất nể bạn. Tốc độ gõ phím còn nhanh hơn những gì não nghĩ và tiếp thu được.
@winmac113 Cave dùng thì làm sao hả bạn? Họ là người họ cũng thích thứ mà tôi thích thì sao, tôi phải chuyển sở thích vì họ à? Giờ Samsung mà ra dòng đt cho nữ siêu đẹp, các em cave chuyển sang dùng SS thì người dùng SS phải chuyển sang hãng nào? Nhiều bạn toàn lên giọng "cave dùng", "bà bán rau dùng", "lơ xe buýt dùng", "bảo vệ dùng"...ra cái ý là "những nghề thấp kém đó mới dùng". =)))), còn ta đây tri thức học vấn thì phải dùng Android hay WP cho người ta đỡ đánh giá.

Nói cho bạn biết cave thường chả mang điện thoại xịn đâu bạn ạ, làm cái nghề nhạy cảm nhiều rủi ro, toàn dùng đt chống cháy rẻ tiền nhất thôi, dùng đt xịn hoạ chăng là mới vào nghề, chưa có kinh nghiệm.
@kasaudepyai nói chung là cave dùng nhiều qua mình thich ,mà đó chỉ là 1 phần thui , con cái mh bé ti mà mấy thằng ifân đội đầu vàng bạc gì đó lước web thui cũng đau cả mắt , chưa kể số lượng k ít mấy thằng bệnh như thằng gà gì đó nổi tiếng thối v.v.v .....cơ mà bây h dt có quá nhiều sự lựa chọn ngon hơn thì lo gì ? còn mtb thì ipad vẫn là số 1 nên chấp nhận dùng vậy.
@winmac113 Nói chung mình dùng cái đt vì nó đáp ứng được nhu cầu của mình. Hết. Chả phải quan tâm cave dùng hay ko, thằng nào bệnh hay không. Cũng chả vì antifan ném đá ném gạch mà mình ko dùng. Và mình cũng mua Galaxy vì thấy nó phù hợp, ko vì droidfan có nhiều phần tử "thối" chẳng kém cạnh ifan mà ghét bỏ Galaxy. 😃. Quan niệm của mình như thế. ;).
green56771
ĐẠI BÀNG
10 năm
apple thật là bá đạo. 😁
"Hàn Quốc sẽ triển khai mạng 5G trong thời gian 2020. Tốc độ test nội bộ lên đến 800MB/s "

Nhưng các bạn cứ yên tâm 3G VN tuy tốc độ không chắc đc đúng với cam kết hay không nhưng mà chắc chắn là giá cước không thua gì nước người bạn 😁

http://nhipsongso.tuoitre.vn/Nhip-song-so/591450/Han-Quoc-chi-15-ti-USD-phat-trien-dich-vu-5G.html
@htevn Bác vui tính quá! Giá mà các nhà mạng đọc đc thông tin này của bác nhỉ? :D
Xu hướng sd dữ liệu trên Smartphone ngày càng phổ biến và tăng trưởng mạnh thật!
Cứ xài như vợ em thì êm nhất! Nghe-gọi-wifi. he he he
Nhà mạng còn yêu thích iPhone thì iPhone sẽ bán tốt nữa vì luôn có khuyến mại này nọ. Ở Nhật còn cho không ip5s locked thì phải.
Tuy em màn hình nhỏ nhưng mấy anh to con sao bằng em😁
Khỏi nói. Load game với mấy thứ nhiều quá mà.
😔 Đùa chứ dùng iphone nhiều rồi cũng chán ... hôm nọ mang tiền đi định mua em g2 hoặc htc one để trải nghiệm ... nhưng ra quán đâm chọt một lúc lại thấy cái bàn phím nó tù tù, vài tháng nữa nghe nói có iphone 6 lại chột dạ ... đang rất buồn và chán, ko có phone mới chơi tết.
@Apple Haters Làm con 1202 dùng tạm đợi ip6😁
@Apple Haters Có nhiều thứ để chơi Tết, chơi với phone đúng là chán rồi 😃
@Ga_depzai Tưởng bác nói 1020 ... troll nhau quá.
@cheetah_fast sống FA chỉ có cái PC với phone làm bạn thôi bác ạ.
@Apple Haters Chơi với PC/Phone/XBox....thì sẽ mãi mãi là F.A. Phải break cái vòng lẩn quẩn đó ngay trong Tết này thôi 😃 Chúc bạn làm được.
bluetooh của iphone là điều khó chấp nhận.
để làm gì
Hôm nọ đọc một baì máy android tốn dữ liêụ di động hơn Ip.hnay lại ngược lại. Đúng là chả bieetd đâu mà lần.
Mobifone, Vinaphone, Vietel thích iPhone 5s rồi đó!
từ khi em chuyển sang 1280 đỡ tốn tiền hẳn :v
Người dùng mạng dữ liệu nhiều chỉ có thể là dân facebook và youtube nhiều thôi.chứ email thì chẳng máy sảng lắm.Dân sang chảnh là dân này đây 😆.các cụ thì tiền gọi nhiều sms hiếm khí.
HTC là gì mà uplink ghê thế nhỉ, 5S down thì nhiều chứ up chả bao nhiêu, còn HTC thì ...có khi nào nó theo dõi người dùng, rồi up thông tin cá nhân theo thời gian thực nên mới nhiều thế không nhỉ?
Em ấy nhỏ mà có võ, thế này thì tốn quá nhỉ 😁
http://www.tinhte.vn/threads/dien-thoai-android-ngon-nhieu-du-lieu-di-dong-hon-ca-iphone-va-window-phone.2231682/
vâng, 1 bên là android ngốn dữ liệu và 1 bên là iphone đc thần thánh hóa!
chả muốn war j nhưng thấy mod như kiểu ifan hay sao ấy 😔
@trankhanh2210 nếu nhìn xuống dưới bạn sẽ thấy link nguồn từ New York Times. Mình nghĩ bạn nên đọc bài và tự rút ra nhận xét xem có đúng hay ko? Nếu ko đúng thì chỉ ra cho mọi người biết, hơn là tự ái kiểu này.
@kasaudepyai cùng 1 vấn đề là tiêu tốn nhiều dữ liệu di động, mà 2 cái bài viết theo 2 hướng khác nhau, New York Times là tờ báo uy tín, Nhưng vấn đề của tinhte là ko trích lọc thông tin. gần như là có cái nào khen ip hoặc chê android thì đăng. còn bài viết theo xu hướng ngược lại có vẻ rất hiếm :rolleyes:
lehn85
TÍCH CỰC
10 năm
@trankhanh2210 2 bài này của cùng người viết. Cách viết làm người đọc nghĩ là người viết thiên vị iPhone (có khi là đúng thế thật)
hhhh1111
TÍCH CỰC
10 năm
Android có nhiều phương thức đưa dữ liệu vào máy hơn iOS, nên iOS tiêu tốn dữ liệu mạng hơn là điều dễ hiểu.
bạn thấy chép phim, tài hiệu làm việc vào android hay iOS qua đường có dây đơn giản hơn?
@caoboitexas97 h người ta syn k dây qua wifi nhanh free , sac cung k dây rồi bạn , lâu rồi k biết sợ cáp đâu rồi , 3g thì no chậm lại tăng giá nên k ưa , stop luộn.
@winmac113 mình vẫn sync phim từ máy tính sang ipad bằng wifi transfer của avplayer đây, nhưng bạn nghĩ đi, 1 bộ HD cỡ 5-6 gb thì sync ko dây bik chừng nào mới xong ??? nên có dây tội j ko cắm cho lẹ, sync nhạc qua wifi thì dc chứ bạn sync phim kiểu đó thì chắc bạn cũng kiên nhẫn thật 😃
@caoboitexas97 bạn sài cái cùi bắp thui , chứ mình syn nhiều file nhỏ tầm 3MB/s , file lơn lên đến 10 MB/s , còn fim hả ipad phim mhd tầm trên dưới 2G xem ngon rồi tính ra mất tầm 3phút , cao hơn cũng thế , đâu phải chỉ mình bạn coi film bằng ipad.
@winmac113 coi phim thì giờ ít nhất cũng hd 720 coi mới sướng con mắt bạn à, và như mình đã nói, phim độ nét cao giờ toàn 5-6 gb là ít, full hd thì >10 gb, bạn có dây thì tội j bạn ko xài, khi mà nó chép dữ liệu cực nhanh trong 1-2 phút cho bạn 1 bộ phim hd
với lại sync qua wifi còn phụ thuộc đường truyền mạng tốn hay ko nữa 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019