Jeff Bezos và Amazon "vô mánh" khi Messi đầu quân cho PSG

13/8/2021 10:47Phản hồi: 67
Jeff Bezos và Amazon "vô mánh" khi Messi đầu quân cho PSG
Tưởng chừng không mấy liên quan nhưng Jeff Bezos, chủ sở hữu Amazon, là một trong những người được hưởng lợi nhất từ thương vụ Messi về đầu quân cho câu lạc bộ PSG. Lý do là vì trước đó không lâu vào tháng 6, Amazon Prime đã mua được bản quyền phát sóng các trận đấu tại League 1 với một mức giá có thể nói là quá hời và sự xuất hiện của Messi là cú hích không thể tuyệt vời hơn cho nền tảng stream video trực tuyến này.

Cụ thể, Amazon Prime trả 250 triệu euro mỗi mùa giải để sở hữu bản quyền phát sóng trực tiếp 80% trận đấu tại giả vô địch quốc gia Pháp. Trong số 80% trận đấu này có tới 36/38 trận đấu của PSG. Số trận đấu còn lại sẽ thuộc về nhà đài Canal+. Với số lượng fan hùng hậu, Siêu sao từng 6 lần đạt quả bóng vàng này dự kiến sẽ thu hút một lượng lớn người mới đăng ký dịch vụ Amazon Prime.

Bên cạnh thu hút thêm người dùng mới, người dùng còn phải trả thêm 12.99 đô mỗi tháng cho gói bóng đá để có thể xem các trận đấu này, đấy là còn chưa kể đến việc họ bán bản quyền cho các nhà đài khác tiếp sóng. Theo các nhà phân tích, số tiền mà Amazon đã bỏ ra để có bản quyền phát sóng các trận đấu của Messi là quá rẻ, công ty đã quá may mắn và có thể xem đây là một chiến thắng lớn, nói cho vui thì PSG chỉ là người hưởng lợi thứ 2 mà thôi.
Theo Archysport
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PSG mà sao cứ nhầm là Phó Giáo Sư ấy nhỉ =))
@John Chris chứng tỏ bạn chẳng coi bóng đá và không biết gì về bóng đá.
duong8x
TÍCH CỰC
3 năm
@John Chris P$G hợp hơn
HVT
TÍCH CỰC
3 năm
@John Chris ahah, chắc bạn làm việc trong môi trường các trường đại học chăng, kaka
Giào càng giàu
Hợp tác cùng có lơi
hiệu ứng quá mạnh từ khi m10 đến
@Đại 107 M30 rồi
nghe.si
ĐẠI BÀNG
3 năm
đội ký hợp đồng chắc cũng ko phải ko tính trước khả năng mùa này Messi về PSG đâu, vậy nên may rủi ko phải là ko dự báo được
Vô mánh, thời tới là lụm lúa.!
VTVcab của VIETNAM cũng vớ khẳm
hipppo
CAO CẤP
3 năm
@ometa020983 Không hẳn. Vì vốn Vtvcab cũng đang có bản quyền Laliga nơi mà Messi thi đấu cho Barca.
@Hondacodon287 Next media độc quyền bán bản quyền League1 à bác
dslkhodau
TÍCH CỰC
3 năm
Hay không bằng hên là đây
KiênNX
TÍCH CỰC
3 năm
Ăn may thôi !
Đã giàu còn gặp may. Nhưng chắc chắn họ cũng đã có sẵn kịch bản này và đặt cược vào đó.
minhtuan1020
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cánh cửa này đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra cho mình ...
dual1
CAO CẤP
3 năm
Thích messi nhưng chủ yếu coi c1 chứ kêu coi L1 thì thôi thà coi PL vẫn hay hơn, giải L1 chả cạnh tranh gì giờ lại thêm messi nữa càng chán hơn.
@dual1 Mình cũng nghĩ vậy, ko phải khi không mà PL, laliga, serieA được quan tâm hơn hẳn các giải kia vì có tính cạnh tranh rõ ràng là cao hơn hẳn. Đến bundesliga còn ít người xem dù có cả dortmun và leizpiz để cạnh tranh. Nhìn qua giải pháp mà chán hẳn. Được mỗi 1 đội giết gà chẳng hề có chút cạnh tranh nào. Các ông thích xem messi đá thì hoạ hoằn xem đc vài trận đầu thôi.
Messi qua psg đúng kiểu một công đôi việc. Lớn tuổi rồi nên qua giải giết gà đá cho đỡ tốn sức mà vẫn vô địch, để dành sức đá c1 là chính.
@khanhduy089 Còn pauchettino thì k nói trc đc điều gì đâu
vinhokss
TÍCH CỰC
3 năm
@dual1 năm ngoái Lille vô địch đó bạn, PSG cái gì chứ
dual1
CAO CẤP
3 năm
@vinhokss Kể cả điều đó cũng không làm L1 hấp dẫn hơn khi leicester vô địch ngoại hạng.
Mua 12 đô đó thì còn có quảng cáo ko? Ko tính quảng cáo băng rôn trên sân có nhé.
hiệu ứng dây chuyền
cứ tưởng trúng mánh là mua đc coin PSG giá rẻ 😆
sân đã full 95% trc đây
truyền hình ,nike cũng đã kí
giờ chỉ còn áo đấu .mà chắc ko điên rồ tới mức 1tr cái\năm
3 năm hi vọng đc 3 cái L1 +1 C1
kèo này hơi khó cho PSG 😁
@kixx 24h đã bán đc 830k cái rồi bạn ơi, store online của PSG ko có hàng để bán nữa kìa. Bình quân Barca bán đc khoảng 2 triệu áo đấu có in tên Messi hàng năm
@thinhnguyen1004 neymar đc 800k\năm 1 ,sau đó 300
hi vọng M3 duy trì đều 1tr thì psg may ra đc 100tr 😁
@kixx Sức hút và fan của M30 vẫn bỏ xa Neymar mà bác. PSG chỉ cần bán đc 2 triệu cái mỗi năm là gần đủ tiền trả lương rồi. Chưa tính năm sau World Cup tổ chức ở Qatar (chủ sở hữu PSG) nữa
@thinhnguyen1004 830k là số liệu giả của thằng nào đó thôi, chưa có thông tin chính thức
@HuyGấu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vấn đề là cả giải Pháp mọi người sẽ chỉ xem nếu có PSG thi đấu ( cá nhân tôi là nếu có xem chỉ xem PSG )
@Huyh2t Bạn xem trận đấu mà thế trận quá chênh lệch ( về mặt lý thuyết thì PSG quá mạnh so với phần còn lại của giải ) thì tính hấp dẫn sẽ giảm đi , mục tiêu là C1 chư sgiair quốc nội quá chán
giờ xem giải Spain có vẻ nhạt rồi, các siêu sao đi hết. Barca thì các cầu thủ mình thích như Xavi, Ine, Messi... đi rồi thì cũng chả muốn xem nữa
Mấy đội anh giờ tiếc hùi hụi ... thôi kệ
@Bão Sài Gòn Chấp luôn cả ronaldo về thì ligue1 chưa chắc cạnh tranh lại với serieA, la liga chứ đùng nói EPL
@lekhanhtrung123 Đang nói lợi nhuận thương hiệu mà bác, người ta mua là để kinh doanh chứ cái giải L1 sao bằng dc ... Anh mà mua dc thì sẽ cỡ nào
@Bão Sài Gòn thì để tôi xem lợi nhuận thương hiệu của PSG thế nào chứ khi juve có ronaldo mà còn không bằng real mất ronaldo, mancity, manU đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019