Jelly Bean hiện chiếm 1,2%, ICS tiếp tục tăng với 20,9% số thiết bị Android

uhraman
6/9/2012 3:13Phản hồi: 114
Jelly Bean hiện chiếm 1,2%, ICS tiếp tục tăng với 20,9% số thiết bị Android

Android Jelly Bean (4.1) tăng trưởng 50% so với tháng trước đạt mức 1,2%, Ice Cream Sandwich tăng khoảng 25% đạt 20,9%, và GingerBread giảm từ 60,6% xuống 57,5% tổng số máy Android trên thị trường. Đó là những thông tin chính được đưa ra trong thống kê được thực hiện bởi Google vừa công bố trên website dành cho các nhà phát triển của hãng.

Theo Google, thống kê được thu thập trong khoảng thời gian 14 ngày và kết thúc vào ngày 04/09 vừa qua dựa trên số lượng truy cập vào kho ứng dụng Google Play. Lý giải cho mục đích đưa ra các số liệu này, Google nói rằng nó sẽ giúp cho các các lập trình viên định hướng mức độ ưu tiên viết ứng dụng cho các thiết bị chạy hệ điều hành của hãng.

Bên cạnh đó, Google cũng đưa ra một giản đồ thể hiện lịch sử phân bố của các phiên bản Android theo thứ tự từ cũ đến mới. Theo hãng, cách sắp xếp này sẽ giúp lập trình viên dễ dàng lựa chọn mức độ ưu tiên viết ứng dụng. Cụ thể, nếu bạn viết một ứng dụng cho một phiên bản ở phía trên, thì nó sẽ tương thích với toàn bộ các phiên bản Android nằm dưới với số phần trăm máy thể hiện ngay trên trục tung, trong khi chiều ngược lại thì không đúng.

Thi phan android.png

thi phan android 2.png

Nguồn: Google, TheNextWeb
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Android Jelly Bean chắc tăng lên do các sản phẩm mới bán ra. Chứ mình đang đợi cập nhật vẫn một chữ "Hóng"
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
ICS sẽ sớm lên đầu thôi và
Jelly Bean sẽ lên vị trí số 2
prin77
CAO CẤP
12 năm
@bboyleeu Qua năm sau chưa biết nổi không,JB còn lâu mới vượt GB được
prin77
CAO CẤP
12 năm
Nhìn cái % mà nãn.GB mà còn hơn 50%
@prin77 cái đó chắc còn lâu đợi ra andoi 5.0 chắc GB vẫn 50% ý chứ😁:D
4.1 có gì đặc biệt nhỉ
@doanhatinh91 JB update thêm một số tính năng như google now, cải thiện hơn về độ mượt mà điều mà trước đây người dùng android không hài lòng với thiết bị của mình so với các thiết bị ios hay windows phone, cập nhật phần mềm thông minh hơn các phiên bản android trước nhờ vào tính năng chỉ tải những update mới, ko tải và cài đặt lại hoàn toàn ứng dụng như trước, nhưng mà mình vẫn thích ICS hơn 😃 có một số update mình ko thích như màn hình lock hay màn hình hiển thị các thông báo
vuongplbg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doanhatinh91 Có thêm nhiều tính năng mới, nhưng mình thích nhất là nó rất mượt, đỉnh của đỉnh 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@doanhatinh91 Lúc truoc cũng tự hỏi như bác, mình đang xài Note bản CM10 mà đã ko còn muốn về lại ICS rồi, sau này có bản chính thức thì khỏi phải lăn tăn nữa 😁
@doanhatinh91 JB có tốc độ đáp ứng nhanh hơn ICS nhiều.nếu máy bạn đã có flash rồi thì JB vẫn chơi tốt.đó là những cái cơ bản mình biết.còn thì nghe nói quản lý tài nguyên tốt hơn nên mình không xài kill app nào nữa,vẫn ổn!
hđh android sài cũng rất thú vị, like it
đang tạm hài lòng với ICS, và sẽ không bao giờ quay lại với GB
dần dần rồi mới nâng cấp đc chứ, ICS lên hơn 20% rồi
từ từ rồi JB cũng sẽ có con số đó thôi
Jelly Bean rất là tuyệt, mong là sẽ sớm lên đầu và phổ cập hết cho các thiết bị android của anh em
Phần cứng nhiều em chưa đủ tuổi để đú với 4.0 chứ nói gì đến 4.1.
Jelly Bean ngon vậy mà chỉ mới 1.2%, phải sớm phổ biến Jelly Bean đi chứ ko sao địch nổi WP8
quanghau_ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ còn chưa lên ics này , ko biết bao giờ mới có jb

Sent from my GT - i9401 using Tinhte.vn
npxuanha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quanghau_ht Thế cái máy của bạn là gì, lên ICS chưa?

Sent from my GT-i9300 using Tinhte.vn
android dần dần sẽ lu mờ😁:D
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
@minhnguyet88 chiều rồi đi thể dục thể thao cho da dẻ hồng hào đi pác, sao mơ ngủ hoài z :D
hailikem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhnguyet88 Và các hđh khác đều tắt ngúm . Hehe
lehn85
TÍCH CỰC
12 năm
@minhnguyet88 Mới ngủ dậy à?
vn.share761
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng đang tìm một thiết bị ăn roi khám phá mà chưa có đạn, kết em nuxus 7 quá mà không có đạn.
tuanbode
TÍCH CỰC
12 năm
@vn.share761 Khổ thân bác này quá. A em tinhte xem thế nào:p
GB mượt và ít ngốn pin so với các dòng bio.Sau này các dòng cao hơn với pin tốt hơn thì nhiều người dùng ICS và JB - đẹp và nhiều tùy chọn
--read--
ĐẠI BÀNG
12 năm
JB sẽ lại tiếp bước ICS thôi.
Sao không ai hỏi "cho xin cái giá"nhỉ.
Bọn SS nó làm mình đợi dài cổ con S2 GT I900 mãi k lên 4.0 chứ bao giờ lên 4.1 vậy mà cứ tưởng tháng 8 dc lên. giờ Lumia 920 đnag hot nó ra mà giá mềm bán luôn mặc dù giờ rớt giá thê thảm còn có 4m5 hôm TGDD nó gạ mình bán mua dc 1 năm ở đó😔
@1hoi1chai mới up ROM bản CM9 4.0.3 nó o có market bạn giúp mình dc k? giờ cài ROM khác làm tn nó lại k nhận cáp USB😔
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
@HaBiiin bạn phải flash thêm gói gapps-ics nữa mới có Play Store
@1hoi1chai làm ntn hả bạn giúp mình dc k mình gà lắm
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
@HaBiiin +) nên qua đây cho nó tiện, có gì hỏi AE trong đó sẽ tl: http://www.tinhte.vn/threads/1016649/page-954
+) flash thêm cái này qua CWM nữa là có play store: http://goo.im/gapps/gapps-ics-20120429-signed.zip
green56771
ĐẠI BÀNG
12 năm
jb kén phần cứng quá khó mà phổ biến như 2.3 được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019