Jelly Key Việt Nam đạt giải keycap thủ công đẹp nhất năm 2016 theo bầu chọn trên Deskthority

bk9sw
14/12/2016 10:23Phản hồi: 120
Jelly Key Việt Nam đạt giải keycap thủ công đẹp nhất năm 2016 theo bầu chọn trên Deskthority
Deskthority - diễn đàn bàn phím cơ lớn nhất và uy tín nhất thế giới đã vừa tổ chức cuộc thi bầu chọn thiết kế keycap được chế tạo thủ công đẹp nhất năm 2016 và sau 6 ngày bầu chọn trong khuôn khổ vòng 3 cuộc thi, Jelly Key - thương hiệu keycap thủ công của anh Trần Mạnh Hùng đã giành giải nhất với 73 phiếu bầu, vượt qua các đối thủ nổi tiếng khác trong làng chế tạo keycap thủ công trên thế giới điển hình là Clack Factory.

Theo thông tin từ Deskthority, ở vòng 3 có 5 bộ keycap dự thi bao gồm Kosmonavt của KeyKollectiv x Booper; Fugu của eat_the_food, Flux Keypacitor của Clack Factory, Fruit Reboot của Key Kollective và Nebula của Jelly Key.

Mỗi bộ keycap được chế tác theo một chủ đề riêng. Chẳng hạn như Kosmonavt khai thác ý tưởng từ bộ phim "Lost in space", keycap có hình dạng như một phi hành gia với bộ đồ bảo hộ đủ màu sắc.

Trong khi đó, Fugu - cái tên nói lên tất cả, một chiếc keycap hình con cá nóc độc và cũng là món ăn nổi tiếng tại Nhật. Cá nóc chứa độc tố thần kinh tetrodotoxin, chỉ một lượng nhỏ là đủ giết chết một người trưởng thành và bạn sẽ có nguy cơ tử vong rất cao nếu ăn cá nóc Fugu không được chuẩn bị kỹ. Nếu ăn cái keycap hình cá nóc này thì có thể bạn không chết nhưng keycap đẹp là thứ sẽ giết chết chiếc ví của bạn (đắt lắm 😆.

Flux Keypacitor.jpg

Clack Factory với bộ keycap Flux Keypacitor lấy ý tưởng từ Flux Capacitor - thiết bị giúp chiếc xe DeLorean trở thành cỗ máy thời gian trong phim Back from the future.

Fruit Reboot.png

Chuyển sang Fruit Reboot, những keycap với chủ đề đồ ăn là đặc sản của Key Kollective và nhìn vào nó, bạn sẽ có cảm giác muốn ăn ngay mẩu dưa hấu hay thanh long ngon mắt đó.

Và cuối cùng là keycap Nebula của Jelly Key với thiết kế rất ấn tượng, chứa cả đám mây tinh vân trong một chiếc nút bấm, rất vi diệu. Mình có hỏi anh Trần Mạnh Hùng, người thiết kế ra chiếc keycap này thì anh cho biết đây là 1 trong số 6 keycap thuộc bộ sưu tập Gem Collection, trong đó mỗi keycap sẽ chứa một thiên hà hay một nơi nào đó trong vũ trụ. Điều đáng tiếc là Gem Collection không bán nhưng Jelly Key còn sản xuất nhiều loại keycap khác rất độc đáo mà anh em có thể tham khảo tại đây.

Jelly Key là một thương hiệu thuộc Joinhandmade (Joiha) - một công ty do anh Trần Mạnh Hùng và 3 anh em khác thành lập và sản phẩm đầu tiên được anh tung ra thị trường chính là chiếc tai nghe làm thủ công Made in Vietnam - Jellyear.
Một lần nữa xin chúc mừng Jelly Key và mời anh em xem toàn bộ 6 keycap trong bộ sưu tập Gem Collection:

Jelly Key 01.jpg Jelly Key 02.jpg Jelly Key 03.jpg Jelly Key 04.jpg Jelly Key 05.jpg Jelly Key 06.jpg

Theo: Deskthority
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuannoi
TÍCH CỰC
7 năm
Đẹp ko tưởng luôn
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này mang tính chất gì vậy, nhìn thấy sao sao, con gái chắc thích mấy thứ này :rolleyes:
@ANHLE479 Con gái thích mà sao bạn lại không thích vậy, bạn có phải đàn ông đâu?
@ANHLE479 Mình cũng chẳng hiểu luôn
@strypper like cho bác !!! ^^ đẹp thì cứ nói đẹp, mắc gì cứ phải ghen ghét hoài bác nhỉ.
@ANHLE479 Tốt nhất đừng biết, nghiện đấy, thân 😃
ime762
ĐẠI BÀNG
7 năm
Key này làm bằng Epoxy trong 2 thành phần..
traind
CAO CẤP
7 năm
@ime762 Chính xác nó là Lisin. Chắc lấy ý tưởng và cảm hứng từ cái nhẫn ko nhớ tên khá nổi tiếng
ime762
ĐẠI BÀNG
7 năm
@traind Epoxy resin chứ lisin cái gì.
wazowski825
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhìn cứ như kẹo 😁
@wazowski825 viên kẹo đó giá 500$/1 viên đấy bạn, nó làm bằng đá quý thật đấy.
wazowski825
ĐẠI BÀNG
7 năm
@23r0 mà key cap này bán chủ yếu cho nước ngoài hả bạn?
@wazowski825 mình thấy jelly key có 2 store, 1 cho quốc tế với 1 cho việt nam
Phong cách galaxy
Đẹp mê hồn, tự hào lắm Việt Nam ơi.
Đẹp !
Đúng chuẩn thạch 3d 😁
tdttrungtdt
ĐẠI BÀNG
7 năm
đẹp dã man tiếc ko bán 😆))))))
Cái này chỉ gắn vài 1 vài phím đặc biệt thôi chứ cả bàn phím thì rối lắm...
@Sơn Áii Gắn phím ESC nhé bác =))
giangvo2006
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sơn Áii có tiền mua cả bàn phím ko mới là 1 chuyện bạn ơi 😁
HoangChuDu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp quá, các bạn phóng to nhất ảnh lên nhìn đẹp mê hồn 😁
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Việt Nam cũng lắm anh tài phết.
princez
CAO CẤP
7 năm
nếu hỏi em là có cảm xúc gì với mấy thứ này thì em chốt câu này : " mấy cái keycap này làm xấu cả bàn phím cơ"
@princez Vấn đề bạn chỉ là con tốt thí trong xã hội nên chả có ai quan tâm đến bạn để hỏi nên bạn đừng chốt =))
whitewings9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@princez Bởi vậy nên đâu ai hỏi bạn
princez
CAO CẤP
7 năm
@AZwarrior Bạn nói cứ như tự tay bốc shit nhét vào mồm ăn ấy 😆 ít nhất chính bạn đang quan tâm và trả lời mình đây còn gì 😁
Còn chuyện cmt của mình là của một người tiêu dùng có chất xám, luôn phải biết nghi ngờ và đặt câu hỏi, còn những người như bạn ko có gì trong não đâu nên cứ hài lòng với chuyện để báo chí với truyền thông dắt mũi là dc rồi :D
yuchi_1k91
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp quá!
😃 tuyệt quá VN ơi
Giá hàng nội địa Việt Nam xíu nhá. Đừng chơi kiểu hàng nội mà gúa hàng ngoại chắc chớt😁
@writedung Hàng này limited. Ông chủ đôi khi thích giveaway hơn là bán 😃
@writedung Bộ key đẹp vậy, giá bán bằng các hãng nc ngoài thì cũng okie bác, chất lượng tốt, ngoại hình tuyệt vời vậy mà ko ủng hộ thì có còn là ng Việt Nam ko???
@nguyenfenice
:D:D:D ko ủng hộ vẫn là ng Việt Nam nhé bác.
Nhiều kiểu ủng hộ mà. Đâu nhất thiết phải mua với cái giá cắt cổ đc gọi là ủng hộ.
Giá mà bằng nc ngoài thì e xin thôi. Lúc này lại đẻ ra thuế + phí tax thì lạy.
Đang ở đất Việt thì chính sách đất Việt bác ơi mới ủng hộ đc 😃😃
@writedung thì nếu giá bằng nc ngoài, thì bác ưu tiên mua hàng trong nc, vừa dc tiếng hàng nội địa, vừa đẹp lại độc 0 thua kém hàng nc ngoài, mà tiếc là bản galaxy k0 bán😔
Làm em liên tưởng tới "6 viên Infinity Gem" trong vũ trụ Marvel ;)
Tự hào Việt Nam🆒
😁:D:D web toàn tiếng anh. Chắc ko dành cho ng Việt rồi
Stock là nơi con tim ta tìm về 😁
hoatongoc
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy cái keycap này cực kỳ đẹp, nhưng mà nếu gắn lên phím thì có lẽ phải mua full gắn hết nguyên bàn phím thì mới không thấy nó lạc lõng 😆
Ma túy nhựa T_T

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019