Jett Stada Comp VS Trinx P500 / Trinx R300 ?

randomman
16/12/2014 16:26Phản hồi: 118
Như title ạ ! Em muốn nhờ các bác tư vấn xem em nên mua Jett hay Trinx. Nhu cầu của em chỉ là đi để đi làm khoảng <7km, thỉnh thoảng lượn ra ngoại thành chơi tí. Ngân sách của em chỉ tầm mấy em đấy (hoặc hơn 1 chút), với lại là newbie nên nhờ các bác tư vấn giúp ạ ! Thanks các bác 😁
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 vote cho jett
mình thì thích kiểu dáng của TrinX hơn, giá hợp lý, mà kiểu xe RB như R500 or R300 thì càng thích 😃
randomman
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới có 2 vote 50:50 :p Jett thì nó bảo hành dài hơn nhiều so với Trinx, nhưng dáng con này thì bình thường quá, với lại em nghe nói yên con này ngồi nhiều đau mông 😁. Trinx thì đẹp hơn nhưng bảo hành có 1 năm. Bác nào đi Trinx rồi thì liệu có ngon lành đc 2-3 năm ko ạ ? Chắc lúc ấy đổi con khác cũng vừa 😃
@randomman yên ko ổn thì thay. mới đầu đạp thì đi con nào cũng đau thôi. sau đi quen r chai đi mới hết
caiconkhicon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em cũng đang phân vân 2 con này, bác nào biết vào tư vấn giúp ạ 😆
lúc mới bập bẹ mua xe dính vào con trinx. xài 2 tuần ổ trục có vấn đề. sau 2 tháng thì bị mất. sau cảm thấy may mắn khi mất con í vì nhờ thế mới có cơ hội lên đời con khác :v
randomman
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tạm chấm Jett vậy, cứ qua showroom xem thử đã ! Thanks bác nhé !
caiconkhicon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@randomman Hehe, em cũng định qua bên Jett xem. Bác qua rồi về review cho anh em nhé :3
randomman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caiconkhicon Hẹn chủ nhật nhé :p Đi 1 năm đã rồi review 😁
caiconkhicon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hn em vừa qua bên Jett xem xe. Thấy em này mới, rẻ, có 3m2, trông cũng ổn, bác thấy sao ?
http://jett-cycles.com/content/jett-strada-wht-2015

Khung là bộ phận quan trọng nhất của xe nhé. xe tốt, đạp nhẹ hay nặng là do khung quyết định đó
caiconkhicon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@randomman Ừ mình cũng biết thế. Mình vừa tìm hiểu thì con Jett này 15kg, con P500 có 12kg, k biết đi trong thành phố thì có khác biệt j k giữa 2 xe này ?

:eek:😔
randomman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caiconkhicon Thì nó nặng hơn một chút, nghĩa là bạn sẽ tốn thêm calo đó 😁
caiconkhicon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@randomman 3kg thì k vấn đề bạn. Nhưng về độ bền và độ thích khi đi thì sao nhỉ :D
mt37
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caiconkhicon

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
1 like cho trinx p500, kieu dang dep, rất chất. nhưng biết chất thế nào
Nếu bạn ở Hà Nội có thể tới 15 Kim Mã trải nghiệm mẫu xe Jett 2015 mới nhất, cải tiến thêm nhiều thứ và màu sắc năm nay phải nói là đẹp
Lưu ý : Màu sắc sản phẩm thực có thể đẹp hơn trong ảnh 😃

randomman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuongnguyen208 WOW. 2015 nhìn ngon hơn nhiều rồi đây ! Có Strada Comp 2015 chưa nhỉ? Kiếm nhung nhôm cho nhẹ 😁
randomman
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã mua Jett Strada 2015 các bác nhé. Nhìn trên web con Jett Strada Comp 2014 bình thường nhưng nhìn trực tiếp cũng chất phết, mỗi tội màu hơi xấu !
randomman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sherlock+ Đang tích cực vặn, thấy hay mà 😁
sherlock+
ĐẠI BÀNG
9 năm
@randomman nhưng sau 1 thời gian thì cũng ko trơn tru cho lắm, phải thường xuyên điều chỉnh nó
caiconkhicon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@randomman Em cũng k đủ tiền làm con Pro bác ơi,em phân vân giữa con 2015 này và con TrinxP500 thôi, P500 thì cấu hình có vẻ khủng hơn nhưng k biết có đáng tiền k, em tính đi lâu dài ?
@randomman Em thây dòng strada này nhiều người đi lắm màu trắng cũng đẹp
chúc mừng. Mỗi tội mua vào mùa lạnh thế này sợ phải bán xe sớm
randomman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ken_dkny Em đạp con cào cào 3 năm rồi bác ! Mùa lạnh hay nóng cũng vẫn đạp thôi 😁
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
cá nhân m ình thấy mùa lạnh đạp thích hơn mùa hè, thoải mái ko mất sức, vừa đi vừa ngắm phố phường rất thú 😃
em đạp về bị viêm họng vì đớp phải gió lạnh =))
anh em nào đang đi xe jett hay buôn xe jett cho hỏi cái mình mua xe jett atom sport từ tháng 7 rất ít đi vài ngày mới đạp tập thể dục 1 lần đến giờ thì tự dưng xe nó bể bánh mang ra vá thì ko cán đinh mà bị lũng lỗ gần kế vòi bơm vá xong chạy 2 ngày bị tiếp mở ra thì thấy lổ kế bên chỗ vá cũ vậy mình có nên đem xe ra cữa hàng nói chuyện với nó ko bực quá xe ko cán đinh mà lủng quài ,nó ghi bảo hành ruột xe 1 tháng mà chạy tự lủng vậy hỏng lẽ ruột xe nó cùi dữ vậy
@JaydenJSA cái này bạn vệ sinh xích líp và dùng dầu xe đạp tra vô là ngon mà
@ken_dkny dầu xe đạp mua ở đâu hã bạn?
@JaydenJSA Dầu tra xích xe đạp. Bạn gg nhé. Mình chẳng biết bạn ở đâu. Cửa hàng xe đạp nào cũng bán bạn ạ

@ken_dkny ok tks bạn nhiều nhé.
Đang muốn bán e trek 3500 nguyên bản để về với road đây. Yên tâm về uy tín của mình nhé. Bạn nào quan tâm thì ib mình. Cho đi để đón xe mới ko chật nhà. Xem xe tại HN. Nói ko vs ship xe nhé. Ngại lắm

huynhson0102
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ken_dkny Bác cho mình hỏi. P500 có chắn bùn kiểu giống Jett Strada comp không vậy?
@huynhson0102 theo mình cái này bạn nên hỏi các bác thợ trả lời sẽ chính xác hơn cho bạn
@xedap24h.vn
randomman
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huynhson0102 Lần trước có search trên mạng thấy có chỗ bán phụ kiện đấy bạn ! Thường thì xe road bike ko có chắn bùn nên phải mua ngoài
thế này thay lốp đi thôi =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019