Jett Stada Comp VS Trinx P500 / Trinx R300 ?
randomman
6 nămBình luận: 118
image.jpg Lốp còn mới mà thay ruột thôi chứ ta ruột rin nó cùi dữ vậy ,đem qua cữa hàng nó bảo do lâu quá ko chạy nên nó mục nghe trời đất hong ,thay cái ruột luôn hết 120 mấy bác xem có bị chặt ko
MinhChau122
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhtuan01 Có khả năng dây tim bị mục,trường hợp này nên thay thêm dây tim cho chắc ăn.Tính mình hơi keo nên xài kenda có 45k/ruột,chả thấy hư gì,vỏ Schwable thì rất tốt,chạy nhẹ,đường khô,đường ướt đều bám.
randomman
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới mua mà cái tay đề bắt đầu có vấn đề rồi @@ Sang số ko nuột nà như trước nữa. Hết tháng chắc phải qua bên cửa hàng bảo trì thôi 😃
sherlock+
ĐẠI BÀNG
6 năm
@randomman Cái này mình cũng bị nhưng chị khó chỉnh dây đề chút là được, nhưng nếu muốn bảo đảm thì đem ra cửa hàng😃
caiconkhicon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@randomman Không nuột nà như trước là như thế nào hả bác, k sang số đc hay sang bị kêu cạch cạch ?
randomman
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caiconkhicon Sang đc, nhưng có số sang xong thì kêu, phải vặn lên xuống 1 chút mới hết !
Bác chạy đĩa 3 líp 7 nó có kêu rột rột ko
randomman
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhtuan01 Chả biết nữa ! Tay đề có 7 nấc, thường thì vặn vào nấc 4 là nó kêu 😁
E cũng ms tập tành chơi xe đạp ạ...Các bác cho e hỏi nên chọn con Jett Strada 2015 hay TrinX P500? Phần thì e thích đi road ( đi lại trong thành phố ) nhưng nghe mấy bác bên mấy topic kia bảo xe của hãng TrinX đi k bền nên đang phân vân ạ...Các bác ai có kinh nghiệm giúp e vs nhé...Tks mng vì đã xem qua
Các bác cho em lời khuyên nên mua Jett Strada khung thép hay khung nhôm với. Em thấy con này đẹp và vừa túi tiền. Bác nào đang đi Jett Strada rồi lập hội đi để mọi người tham gia cùng cho vui. Em lính mới chưa biết gì cả 😃
@n70_1 sr. quote nhầm tab :v
mà bạn nt hỏi cái j nhỉ
@ken_dkny Bạn vui lòng xoá hộ mình cái comment của bạn với
@sherlock+ cảm ơn bạn nhé 😃
caiconkhicon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quên k khoe các bác. Em lại quyết mua con P500 ạ. Vừa đi đc 1 tuần 😁 Thấy tạm thời cũng ổn, xe nhẹ, đạp khá nhanh :D

2015-01-07 22.33.45.jpg 2015-01-07 22.31.47.jpg
2015-01-07 22.33.45.jpg
randomman
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caiconkhicon Chúc mừng bác! Em này dáng ngon hơn Jet đấy :D Sau khi đi 1 tgian thấy chân khoẻ hẳn, về đạp con cào cào ở nhà chở thêm 1 ng mà thấy nhẹ như không !
caiconkhicon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@randomman Mình k nghĩ là đẹp hơn đâu. Con Jet bạn mà tháo hết yên với chắn bùn ra chắc cũng như nhau :D:p
Viet_vud
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caiconkhicon Chúc mừng bác chủ, xe đẹp quá :p
randomman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@caiconkhicon Đi 1 năm rồi, review đi bác :D
Perry96
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thế chung quy là trinx hay jett ngon hơn zậy mấy pác?? Đang hoang mang quá
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Perry96 Câu hỏi quá rộng, ai có thể trả lời nổi đây
Cũng đang thắc mắc vụ này 😁
randomman
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác đừng phân vân nhiều quá, thích cái nào hơn thì quất thôi ! Với giá ấy thì đảm bảo là xe hãng nào cũng cùi ngang nhau 😁
Mình cũng đang ngắm nghía Jett Strada và Trinx này..các bác cho hỏi mình đến đâu có sẵn cả 2 mẫu xe cho mình xem nhỉ?
@nhanunited Jett bạn nhé 😃

Nhưng dù chọn xe nào thì bạn cũng phải lưu ý CHỌN KHUNG XE PHÙ HỢP VỚI CHIỀU CAO CỦA BẠN nhé

Good luck
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhanunited bạn ở hà nội thì qua chỗ mình xem cả 2 con này nhé
tn1709
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dân office nên vote cho Jett. Đi làm, đi công việc loanh quanh, đi chơi dã ngoại cũng ổn.
Gắn thêm cái baga thì phượt cũng vô tư hơn con road R300.
Trong tầm 4-5tr thì chất lượng cũng tương đương nên giá con Jett mềm hơn P500 thì ok hơn.
mình ủng hộ jett
Mình mới sắm em Jett 2015,xe đẹp chạy êm,kết nhất cái màu sơn xe,đẹp,sang.Kiểu dáng khung thời trang lắm,phải nhìn tận mắt mới ngộ được,mình mua chiếc này chạy kèm chiếc TrinX R300 1 năm tuổi của mình
IMG_20160226_171736.jpg IMG_20160226_171743.jpg IMG_20160226_171809.jpg IMG_20160226_171817.jpg
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuankhoa88 Đây là bản 2015 rồi bác, giờ có 2016 rồi mà 😃 Nhưng công nhận bản này cũng rất đẹp
xedap365.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác có như cầu qua e xem thử nhé
Các bác cho em hỏi ngu là đi trong tp thì mtb hay road nhanh và nhẹ hơn?
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tung812 Bạn nên chọn city khung nhôm đi cho nhẹ và nhanh. city là sự trung hòa giữa road và mtb, tất nhiên sẽ ko nhanh bằng road nhưng rất hợp để đi phố
@xedap24h.vn Vậy bác tư vấn xem con city nào ngon tầm 5tr đi . Em quan trg nhất là tốc độ thui. Chứ đi học muộn khổ lắm
xedap365.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tung812 tầm 5tr bác đi strada comb 2016 là ngon rồi
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tung812 Muốn sạch sẽ nhẹ nhàng l ịch sự thì Jett strada comp 2016 còn thích thể thao nhẹ nhàng, tốc độ nhanh thì galaxy RL300 đều rất ổn. Bạn xem 2 con này xem có gì qua chỗ m xem trực tiếp hoặc call mình
xedap365.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tư vấn nhiệt tình cơ mà k thấy bác chủ thớt đâu :v
randomman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xedap365.vn Em có việc gì trong này đâu 😁
Đi 1 năm rồi nên nó cũng có vài chỗ không ổn, nhất là cụm truyền động (đĩa, xích, lip, đề). Cũng tại cả tuần đi làm bằng xe đạp cả nên đi cực nhiều + ít có thời gian để bảo dưỡng, nếu ko thì có lẽ cũng ko đến nỗi tệ lắm. Có lẽ nên nâng cấp một em tầm chục củ trở lên, bộ khung nhẹ hơn đi cho sướng :p
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@randomman Giant Escape 2 city sẽ là lựa chọn cực tốt và hợp lý nhất để đi phố nhé.
xedap365.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@randomman thế bác chủ làm con Canodale quick 4 mà chạy cho lướt
😆
randomman
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang nhắm giant ocr hoặc scr ạ, đi làm đua với xe máy cho vui 😁:D:D
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@randomman đi trong phố bác cũng đâu thể phóng nhanh được đúng không, vừa cắm đầu xuống đã lại phải phanh rồi. Mà khi đường bẩn hay trời mưa nữa, chỉ có để xe ở nhà
randomman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xedap24h.vn à tiện hỏi luôn 😁 Em thấy giant có bán chắn bùn cho road bike, ko biết ở VN có bán ko nhỉ? Lúc mưa mà đi ko có fender kiểu gì cũng ăn 1 vệt bùn giữa sống lưng :D
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@randomman dòng road nó ko thiết kế lắp cb đâu, may ra thì lắp đằng sau, đằng trước nó dùng ốc chìm ko bắt được
Mà chạy road chẳng ai lắp chắn bùn, nếu đúng nghĩa là road thực sự. Ben mình cũng có cb cho road, nhưng nó là loại thể thao bằng nhựa thôi
randomman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xedap24h.vn Như cái này: https://www.giant-bicycles.com/en-gb/gear/product/giant.road.fenders/592/54781/
TRINX P500 con này thì sao hả bạn
xedap365.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thangnguyen162 p500 cơ bản là hơn tốc, 24 t, comb vs r300 chỉ 21, nếu so bì tốc độ thì p500 nhanh hơn đó cụ
jousei
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác cho em hỏi là jett strada pro 2016 với 2015 khác nhau thế nào nhỉ, em thấy khác mỗi khung sườn. :-S
xedap365.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jousei khác về khung, đề trươcs, giảm sóc cụ nhé ...
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jousei Khác về kiểu dáng khung sườn, và củ đề sau được nâng cấp lên loại tốt hơn chút. Nói chung là giá thanh cũng tăng không đáng kể nên đồ đạc thay đổi không đáng kể
Tóm lại Strada pro 2016 vẫn là con xe đáng đồng tiền bát gạo. Đặc biệt em đánh giá màu sắc và kiểu dáng 2016 nhìn rất sang chảnh 😃
huynhson0102
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xedap365.vn Bác @xedap365.vn ơi, cho mình hỏi cái vụ trên được không? (P500 có chắn bùn kiểu giống Jett Strada comp không vậy?)
xedap365.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huynhson0102 không có bác ơi, nếu lặp ngoài cũng được cụ nhé
huynhson0102
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xedap365.vn Cái đó lắp (chế) dễ k bác?

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019