Jim Balsillie: Blackberry PlayBook sẽ có giá dưới 500$
sonlazio
11 nămBình luận: 84
CyraxTC
TÍCH CỰC
11 năm
e sẽ để dành $ để mua em này.
giá cả chưa nói lên được điều gì cả quan trọng là những gì em nó mang trong mình mới quan trọng hi vọng em nó sẽ như những em BB khác
RIM sử dụng nhân HĐH khác hoàn toàn với hđh các dòng điện thoại Blackberry đang dùng. Được đánh giá cao về khả năng đồ hoạ xử lý đa tác vụ...
Cấu hình của Playbook, giờ chỉ còn chờ đến tháng 6 xem RIM ra mắt thế nào vì công nghệ thay đổi rất nhanh. Ngay cả android cũng xếp sau Playbook 😁

• 7” LCD, 1024 x 600, WSVGA, capacitive touch screen with full multi-touch and gesture support
• BlackBerry Tablet OS with support for symmetric multiprocessing
• 1 GHz dual-core processor
• 1 GB RAM
• Dual HD cameras (3 MP front facing, 5 MP rear facing), supports 1080p HD video recording
• Video playback: 1080p HD Video, H.264, MPEG, DivX, WMV
• Audio playback: MP3, AAC, WMA
• HDMI video output
• Wi-Fi - 802.11 a/b/g/n
• Bluetooth 2.1 + EDR
• Connectors: microHDMI, microUSB, charging contacts
• Open, flexible application platform with support for WebKit/HTML-5, Adobe Flash Player 10.1, Adobe Mobile AIR, Adobe Reader, POSIX, OpenGL, Java
• Ultra thin and portable:
o Measures 5.1”x7.6”x0.4” (130mm x 193mm x 10mm)
o Weighs less than a pound (approximately 0.9 lb or 400g)
• Additional features and specifications of the BlackBerry PlayBook will be shared on or before the date this product is launched in retail outlets.
• RIM intends to also offer 3G and 4G models in the future.
justinruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Biết là mạnh, là khủng rồi nhưng vấn đề là có nhiều developers chịu quay sang viết apps cho một HDH hoàn toàn mới như vậy không thôi bạn ạ 😔
hpkhuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một fan của BB - Rim!
Một niềm mơ ước!
Nếu có tiền sẽ mua em nó.....!Nhưng biết đến bao giờ mới có tiền đây:eek:
Mình là một pan của BB , nhưng cuối cùng cũng bị kho app của Ip thuyết phục . Chỉ nhớ cái bàn phím của BB thôi . Còn các cái khác thì thực sự Ip vượt trội và dễ dùng hơn . Hiện tại mình không JB máy mà chỉ dùng các pm free trên app + thêm 300k tiền mua một số ứng dụng cần thiết thấy là quá đủ . Đang cân nhắc cái máy bảng này , nếu thực sự BB Thay đổi và quan tâm tốt hơn chắc chắn mình sẽ quay về với bold

cố lên , cố lên , ăn sáng ít thui , đi chơi ít thui , để tiền mà múc .
love is so much 😃 chống mắt , lấy khay lót nước dãi đợi thôi 😃) =))
drnothing
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhưng hình như thằng này không có 3G thì phải các cụ ạ
eletrun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em hỏi câu này hơi vô duyên,các bác đừng chém nhé. Cái này dùng để làm gi? Em đang xài Torch, VaiO và PSP 3000 rồi! Không biết tha cái này về làm gì nữa ! Không nhẽ dùng để dỗ thằng ku ăn.Note là em là fan của BB
Nếu bác có 3 cái đấy rồi thì cái này dùng để khoe. Cứ vô tư mà múc đi bác nhé.
Mình nghĩ đem qua HQ k có doanh thu cau đâu , tụi HQ nó tôn thờ samsung lắm .

Đem qua Nhật có khi hay hơn
zonzonvn
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này đáng đợi đây, đang phân vân quá, đợi nghe ngóng thêm thông tin về kho ứng dụng cho em này
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
11 năm
Thị trường sắp sôi động rồi.....
CIRCLE H
TÍCH CỰC
11 năm
Hot quá đang săn hàng này về
Nói trước bước không qua , nếu giá hấp dẫn vậy thì đã công bố chính thức rồi chứ ko úp mở như thế .
Một mẫu đáng gờm với giá khá chuẩn
con này ko phải iPad killer, mà là Galaxy Tab killer 😆. Mua 1 em này + 1 cái Black Berry Bold cho đồng bộ, ngon bằng 3 lần con GTs rồi 😁
Thực sự thì không biết nên chọn cái nào nữa. Dừng lại hay tiếp tục chạy theo..... mệt đứt hết cả x...i...ề...n!
Hehe, cái từ "đối thủ Ipad, sát thủ Ipad" là do báo chí và anti - fan đặt ra thôi, chứ mỗi hãng nó có mục tiêu riêng, thị trường riêng, khách hàng riêng! Cạnh tranh thì cũng có đấy, nhưng không đến mức sát phạt máu chảy đầu rơi đâu!

Con playbook này nếu đúng giá $500 thì ngon thật, chỉ có điều chưa biết hệ thống phần mềm hỗ trợ sẽ như thế nào thôi, phần cứng mạnh mà phần mềm lèo tèo thì cũng vứt!
Thưa bác, đây là miếng bánh "máy tính bảng", bây h iPad đang là vua, hãng khác tung ra sản phẩm vào được và thành công tức là phải ăn đi thị phần mà iPad đang có, như vậy không phải là oánh nhau à? Gọi hoa mỹ là sát thủ cho những sản phẩm như thế là cách nói bóng dễ hiểu còn j nữa! Mục tiêu riêng hả? Lợi nhuận cả thôi. Khách hảng riêng? iPad bao phủ gần hết các loại khách hàng có nhu cầu tương tự rồi, kiểu j chẳng "đụng nhau". Nói chung là đánh nhau vỡ đầu thực sự, hoặc là ăn cả, ngã thì đành chịu, đâu có phải mỗi hãng là vua của một khu vực rồi thích làm j thì làm đâu.

---------- Post added at 06:49 PM ---------- Previous post was at 06:48 PM ----------

Giá dưới 500$ thì rất là cạnh tranh. Vấn đề còn lại phụ thuộc vào việc sử dụng PlayBook đem lại trải nghiệm thế nào.
Đồng ý với bác là có cạnh tranh, nhưng dánh đến vỡ đầu, dc ăn cả ngã về ko như bác nói là ko bao giờ có! Chiến lược kiểu ấy cuối cùng các hãng đều thiệt! Comment trên là mình muốn bình luận cái câu "sát thủ Ipad" vốn đã bị lạm dụng quá mức mỗi khi có 1 MTB mới ra mắt!
kennho123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sản phẩm đáng để chờ đây
Không có giá này đâu bạn ơi. Chiếc bb 9700 giá đã như thế rồi huống chi em cấu hình khủng này.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019