JOBY ra mắt "chân bạch tuộc" GorillaPod Mobile, hỗ trợ quay phim tốt hơn
Gia Tường
3 nămBình luận: 21
JOBY ra mắt "chân bạch tuộc" GorillaPod Mobile, hỗ trợ quay phim tốt hơn
JOBY, hãng sản xuất loại tripod "bạch tuộc" phổ biển GorillaPod vừa giới thiệu biến thể mới tên GorillaPod Mobile Rig với nhiều chân hơn. Bắt kịp trào lưu V-Log đang nổi lên vài năm gần đây, chân máy này giờ đã mọc thêm 2 đầu để mang thêm nhiều phụ kiện hơn như đèn quay phim, micro, camera phụ,...

Ảnh minh hoạ: Chân máy Gorillapod bản bình thường (không phải Mobile Rig)
Loại chân máy này được ưu chuộng vì có những ưu điểm như thay đổi linh hoạt, có thể gắn trên nhiều địa hình khác nhau, có thể gắn lên cây, gắn lên lancan , để trên mặt phẳng, hay có thể dùng như Monopod,....

Video minh hoạ cách sử dụng​

Vậy là chân máy này có 3 chân và 3 đầu. 3 đầu này là lỗ Tripod tiêu chuẩn để gắn máy ảnh, phụ kiện và bạn có thể gắn nhiều loại ngàm khác nhau lên đây như ngàm của GoPro, cổng ColdShoe,... Đi kèm với chân máy mới, Joby có tặng kèm một bộ kẹp điện thoại tích hợp cổng coldshoe để bạn gắn điện thoại lên kèm với micro,...Giờ đây bạn chỉ cần 1 chân máy duy nhất để gắn được đầy đủ các phụ kiện cơ bản cho việc quay video, từ thiết bị ghi hình đến ghi âm. Hoặc chỉ đơn giản là chúng ta có một chiếc gậy Selfie đa năng, gắn được nhiều đồ chơi để chụp tự sướng đẹp hơn.

Giá của phụ kiện này là $100, xấp xỉ 2,3 triệu đồng. Lưu ý là trên thị trường có rất nhiều loại chân nhái theo với giá rất rẻ nhưng chất lượng không đảm bảo, các bạn nên lưu ý để việc sử dụng suôn sẻ và an toàn.

GorillaPod Mobile Rig- Camera.tinhte.vn 1.jpg GorillaPod Mobile Rig- Camera.tinhte.vn 2.jpg GorillaPod Mobile Rig- Camera.tinhte.vn 3.jpg GorillaPod Mobile Rig- Camera.tinhte.vn 4.jpg GorillaPod Mobile Rig- Camera.tinhte.vn 5.jpg GorillaPod Mobile Rig- Camera.tinhte.vn 6.jpg GorillaPod Mobile Rig- Camera.tinhte.vn 7.jpg GorillaPod Mobile Rig- Camera.tinhte.vn 8.jpg GorillaPod Mobile Rig- Camera.tinhte.vn 9.jpg

Theo JOBY
TaiTon
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái mình đang tìm, thanks Bác
connect
ĐẠI BÀNG
3 năm
không hấp dẫn. giá chát quá
@connect Cái này là một trong những tripod thần thánh và linh hoạt nhất đó bác 😃 Giá vậy là rẻ rồi
Thomas6688
TÍCH CỰC
3 năm
@connect Buôn bán onl chắc sẽ thích bộ này, 2.3tr làm được việc mà, videos tương tác cao hơn hẳn image ;))
cây joby này tìm ở VN không thấy shop nào bán
@lemai1550 vì giá cao, mà hàng nhái thì giá chỉ 150k nên hàng thật khó tiêu thụ => Ít ai nhập hàng thật
@Gia Tường Cho cái địa chỉ shop bán nhái 150k bạn ơi, tiền ít thì chơi vậy cũng đc
@trungcustom Mình không tư vấn đồ nhái bạn ơi 😁 Bạn có thể ra cửa tiêmj phụ kiện máy ảnh nhiều lắm. Từ 150k cho chân nhỏ đến 300k cho chân siêu bự. Chất lượng thì ko cao, xài thời gian có khi nó rơi mấy mấy đốt chân ra :p
MinhDuclx
TÍCH CỰC
3 năm
@Gia Tường Đúng là tiền nào của đó mà, nhưng có ai dám chi bộn cho mấy cái nầy nếu không phải dân đam mê thực thụ hay dân dùng nó kiếm ra nhiều tiền. Chứ cần dùng mà ra ít tiền như mình còn ko dám mua mấy cái nầy (vì mua có thì sài, ko có sài mấy cái tripod hay monopod cũng ok rồi, mua thêm cho thoả đam mê chứ hiếm sài - nên ko dư dả để mua, tiền đó còn cần mua đủ thứ từ len, filter,....)
Nhìn quen quen mà nhở
trieu04
TÍCH CỰC
3 năm
Quả này tự sướng tê mặt luôn 😁
chắc mấy bữa nữa thấy p.mckinnon với TF review cái này trên youtube cho coi
hoangvuong
TÍCH CỰC
3 năm
Đang xài joby fai nói là đáng tiền mình bỏ ra wa chất.
ductung18687
ĐẠI BÀNG
3 năm
em thấy sài thằng xiaomi 300k cg ổn;)) chỉ tội ko có phần phụ kiện lắp thêm
@ductung18687 Ừ cái này chất nhưng đắt quá.
hieukon
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con tripod đời trước của hãng này xem Casey Neistat thấy nhiều nhất và xem cũng thấy tự nhiên nhất, ko diễn quá như các vlogger khác
nkblu
ĐẠI BÀNG
3 năm
chỉ hóng có shop nào ở đây nhập về bán
phoden
CAO CẤP
3 năm
Quá là đa dụng
HuuLuanvt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn đẹp quá
nvint
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho mình hỏi 2 đèn đó là gì nhỉ? Để search tìm mua. Thanks!
Nikon P500
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xin hỏi Joby này có mang lên máy bay theo dạng xách tay được không. Năm rồi mình bay Vietjet thì họ bắt phải bỏ vào hành lý ký gửi?! Hay là tùy hãng bay cho phép?!

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019