Juul cho ra mắt thiết bị vape có bluetooth để theo dõi mức sử dụng

Hassler
6/8/2019 15:29Phản hồi: 89
Juul cho ra mắt thiết bị vape có bluetooth để theo dõi mức sử dụng
Có vẻ những rắc rối của hãng sản xuất thuốc lá điện tử Juul liên quan đến vấn đề bán thuốc cho người trong độ tuổi vị thành niên không làm họ dừng những tìm tòi nghiên cứu mới để thu hút thêm những người dùng mới. Juul C1 là sản phẩm đầu tiên của hãng có kết nối bluetooth để theo dõi lượng sử dụng cũng như áp dụng thêm vài biện pháp bảo mật này nọ.

Theo Juul sản phẩm này sẽ kết nối với điện thoại của người dùng để giám sát và ghi lại lượng hút, có chức năng khóa thiết bị để những người không có mã mở sẽ không thể sử dụng được, đối với những người hay quên nó còn có khả năng tìm kiếm và định vị thiết bị. Dự kiến trong tương lai sản phẩm còn có thể đặt được giới hạn mức sử dụng và có khả năng chặn sử dụng, không cho người dùng có thể dùng thiết bị ở các khu vực như trường học, thư viện này nọ.

https://twitter.com/verge/status/1158748845968371712?s=19
Thông tin từ Twitter về sản phẩm

Hiện tại người dùng mới chỉ có thể mua C1 tại Canada và Anh. Để mua được thì người dùng bắt buộc phải trình ID và ảnh thì mới có thể mua và sử dụng C1 và phần mềm đi theo, ngoài ra để đăng nhập vào app thì người dùng còn phải nhập mã pin được gửi về số điện thoại đã đăng kí. Nghe thì có vẻ nhiều lớp bảo mật nhưng vấn đề chính hiện tại với những trẻ vị thành niên sử dụng Juul đó là chúng có thể đặt mua từ những trang web bán hàng online thứ cấp như eBay hay Alibaba chẳng hạn.

Giao diện app

Và còn 1 điều nữa, nếu C1 phức tạp như vậy thì có khi người ta sẽ quay sang những dòng trước đó hoặc chuyển sang hãng khác. Việc cho ra mắt sản phẩm này với mình nó như là 1 cách để đối phó với các lệnh cấm của FDA hay các bang, kiểu như khi bị nói thì sẽ kêu lên là tôi cũng có những thứ giúp giảm việc nhóm vị thành niên tiếp xúc với e-cig, còn việc người ta có chịu dùng hay không thì...là do người dùng 😁.

Tham khảo The Verge
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con Juul pod trừ pin cùi và giá đắt thì tổng thể khá ngon 😁 nhưng thôi xài Orion nhiều lợi ích hơn
zenkichi153
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lê Phú Khương đang combo spod, rất hợp với tobaco, =)
kungvn
CAO CẤP
5 năm
@Lê Phú Khương H pod như nord smok hay innovator cũng nghi ngút khói lắm bác ơi
DamMinhQuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zenkichi153 Mình cũng đang dùng spod,50 ̀ng nic là vắng hết đầu
@Lê Phú Khương Mod chán Marl rồi nhờ, mod hư vãi
Phiền
huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đu Máy Bay chấm com Đã nghiện mà còn ngại
mrcuongth
TÍCH CỰC
5 năm
@Đu Máy Bay chấm com Đúng là phiền thật. Hút thì cứ hút thôi. Mà khuyên bạn ko nên hút nhé.
bữa có thử 1 hơi hương bạc hà của thằng bạn, sau đó cổ cứ ngứa, rồi ho cả buổi, k biết do k quen hay là do tinh dầu dỏm?
Syter
TÍCH CỰC
5 năm
@trangiang0301 Hoặc bạn dị ứng với các thành phần trong chai tinh dầu đó.
Tinh dầu fake, nhái cũng khá phổ biến trong làng khói trắng
@Syter Khi bị khé thì thường là do coil chưa thay nên kiểu đốt lên bị cháy vào bông. Còn tinh dầu thì fake cũng nhiều nhưng càng fake nó càng làm vị giống thật mới ghê á
Mình khi nào mà tâm trạng lắm ..lại có bia rụ mới làm một điếu Jet... Một năm hút chưa tới 10 điếu ...😁
anhđtr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cầm mấy con pod này nhìn nó gọn hơn, mang đi thuận tiện
I'm Bad Boy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa dùng vape lần nào trong đời cơ
Mấy con pod này mau hư lắm, có mấy ông trong công ty cũng mua thử, cứ hút được 2 tuần là hư mua cái khác, mua đến cái thứ 3 là vứt luôn hút lại thuốc. mà mấy ổng mua nhiều hãng không chỉ 1 hãng đâu. cái vape tính ra còn bền hơn. nhưng bền nhất và rẻ nhất là thuốc lá , chì 9k / gói hút 2 tuần
kungvn
CAO CẤP
5 năm
@anhlucky2 xạo, nó chỉ hư occ chứ hư gì cả cái pod
@anhlucky2 cái này kinh tế hơn thuốc lá chứ nhỉ. 1 lọ tinh dầu 30ml tầm 400k mình hút được 2 tháng rưỡi hoặc hơn. Còn thuốc lá 30k/2ngày thì một tháng cũng đã 450k rồi
@anhlucky2 Pod nó nhỏ mỏng nên nhiều khi rơi phát là hỏng luôn. Rớt xong hỏng thấy tiếc hùi hụi 😔
dt trong hình phải pixel ko nhỉ?
@vn_ninja Viết mail hỏi Juul đi bác
Shin Lee
ĐẠI BÀNG
5 năm
😆 đang hút thì chặn không cho hút nữa, nhiều người chắc sẽ đập luôn :3
hút pod hay vape rồi cuối cùng cũng quay lại thuốc lá truyền thống 😆 tốn ngang nhau chả đỡ đc
CŨng hay nè 😆))
The Hulk TQC
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này xài ổn nhưng pin cùi quá
Phát triển vì sức khoẻ
Mr.ZP
TÍCH CỰC
5 năm
@quy.helios Bỏ không hút mới là vì sức khỏe nhé
Không quan tâm đến thuốc lá điện tử.
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
Bỏ lên bỏ xuống h vẫn hút. Có thời gian xắm con IQOS 3 về. Hút thấy sót của quá lại bỏ IQOS. Chuyên về truyền thống. Nói chung bỏ dc lên bỏ. Mình ko quyết tâm dc lên ko bỏ dc. Hút nhiều đêm ngủ rất mệt. Khó thở. Viêm họng liên tục
@ToNgoc Thanh lý 3.0 đi bác ;)
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
@Hassler Thanh lý rồi. Hôm trước thanh lý 2 tr
@ToNgoc Giá hời ddaaay bác, giờ e thấy bán lại toàn dưới 2tr
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
@Hassler Thì mình thanh lý từ đầu năm. Lúc đó vẫn hơn 3 củ con
Đang xài con này, bao ngon, hơn nữa là refill được tinh dầu ko cần phải thay đầu pod như Juul
@Nguyễn hoàng trí hưng Trước mình salt ni toàn vã 50 với 60mg 😃). Mà chơi salt nhanh thay coil quá nên giờ toàn five pawns 6mg 30-70 😁.
@dunggrap Bạn có chuyển thuốc lá qua ko? Do mình chuyển từ thuốc lá qua hút nico thấp sợ ko đã
@Nguyễn hoàng trí hưng Thâm niên gần 15 năm phang thuốc lá bác ạ. Hơn năm nay từ lúc sang vape chán thuốc lá hẳn, giờ ngửi mùi còn khó chịu, em hay mua với thử linh tinh thôi, pod 6 cái jui thì em thích mỗi vị Tobaco với cubano nên thừa nhiều nhiều vị lắm. Giờ hút cũng được mà ko hút cũng ko sao hết "vật" rồi
@dunggrap Mình thì khoảng 5 năm thuốc lá, công nhận chuyển qua vape thì hết thèm thật, chỉ có lâu lâu gặp bạn thì kéo thuốc lá thôi 😃, mình cũng đang hút cubano, lúc trước mới chuyển qua vape hút trái cây thấy ngọt quá nên có thằng e giới thiệu kêu hút cubano thử thấy cũng ngon 😃
Cả cuộc đời chưa bao giờ chạm môi vào điếu thuốc lá nào. Nhưng shisha, vape thì đủ cả
kungvn
CAO CẤP
5 năm
Đang xài con này bao ngon bao không leak bao occ bền. Mà ít được pr nên việt nam ít người dùng hihi
atidus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kungvn chơi loại này có vẻ thay coil hơi tốn.Mình nghĩ chuyển Mod còn hơn. Dùng một tháng ko thay mình thấy vị hơi lạc vị rồi.
kungvn
CAO CẤP
5 năm
@atidus cũng bt bác, mình hút hết 40 mil thì thay 1 đầu occ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019