JVC giới thiệu máy quay hành động Adixxion, độ bền cao, có WiFi

Didu
30/6/2012 6:52Phản hồi: 43
JVC giới thiệu máy quay hành động Adixxion, độ bền cao, có WiFi

Hãng điện tử JVC vừa qua đã chính thức giới thiệu chiếc máy quay nhỏ gọn, độ bền cao và có sẵn màn hình LCD 1"5 trong dòng Adixxion mang tên GC-XA1. Adixxion không phải là một chiếc máy quay thông thường, nhờ kích cỡ nhỏ gọn và khả năng chịu va đập, chống nước, chống bụi của nó đã được JVC xếp vào dòng máy action camera. Máy quay có thể dễ dàng gắn vào tay lái xe đạp, xe mô tô, mũ bảo hiểm... trong những chuyến phiêu lưu của chủ nhân và quay những thước phim độc đáo. Máy quay của JVC được gắn mác Quad Proof để thể hiện cho khả năng chống nước (5 mét), chống bụi, chống sốc (từ độ cao 2 mét) và chống đóng băng.

Màn hình LCD kích cỡ 1"5 cho phép người dùng xem lại những đoạn phim vừa quay ngay trên máy mà không cần tới màn hình gắn ngoài. Bên cạnh đó, Adixxion GC-XA1 còn có sẵn kết nối WiFi để giúp người dùng chuyển hình ảnh, video từ máy quay sang máy tính hay chia sẻ nhanh lên các mạng xã hội. Hơn thế nữa, WiFi còn giúp Adixxion có thể đưa video trực tiếp lên các dịch vụ stream video như USTREAM mà không cần tới máy tính. Cổng HDMI có sẵn sẽ giúp máy quay kết nối với HDTV dễ dàng hơn. JVC cho biết sẽ bắt đầu bán ra máy quay mới từ mùa hè năm nay với giá 349USD.

Cấu hình chi tiết JVC GC-XA1 Adixxion:
  • Cảm biến CMOS
  • Ống siêu rộng
  • Màn hình 1"5 LCD
  • Zoom số 5x, có ổn định hình ảnh
  • Quay phim Full-HD 30p
  • Chụp ảnh 5MP
  • Thẻ nhớ SD/SDHC/SDXC
  • Quay video dạng time-lapse
  • Cổng USB, HDMI
  • Kết nối WiFi
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn có vẻ rất chắc chắn, bền bỉ....
Nhìn quá " Nụi " !
đẹp,
các thiết bị công nghệ hiện nay đang có xu hướng tích hợp wifi vô thiết bị của mình để dễ dàng kết nối với trang mạng xã hội để chúng ta có thể chia sẻ hình ảnh hay video mọi lúc mọi nơi ,rất là tiện dụng
@ateenrau cứ từ từ đừng có nóng mà e trai , cái vụ này chỉ có mình mình là dám làm thôi mấy admin hay mod ko dám nhúc nhích hay cục cựa gì đâu ( mặc dù trong lòng rất thích) hi !hi ! tại gì cở này Long thể hơi bất an vì cái Long sàn nó có rận nên chưa thể làm theo cầu của ae Đc , hẹn dịp khác vậy , có gì mình email cho hé ! ha ha
@hieunguyenkg77 Em là em có cái tật nhớ dai thù lâu bác ạ :d

Lúc đầu xem avatar cua bac tuong là quả dâu nhưng zoom vào xem thì .. vãi dâu 😆
@ateenrau hi hi hi ! Rất nhiều người lầm vụ này ko phải mình e trai đâu , dân chơi mà phải chơi khác người chứ
@hieunguyenkg77 Ah quên mời a tham gia forum e mới lập, lúc nãy coi hồ sơ hình như anh ở Kiên Giang, hơi tiếc nhưng vẫn mời a tham gia nhé hitechdn.com
hjhehe
TÍCH CỰC
12 năm
chống đóng băng ak? cái này hơi ảo..ngâm vào chậu nước cho vô tủ lạnh đóng băng goy mang ra quay cảnh băng đá tan đk đó nhỉ???😃
@hjhehe chống đóng băng ống kính bạn ah. Các handy cam thường hay bị đóng băng lăm,là 1 lơp băng mỏng mờ mờ trên mặt thấu kính chu ko phai bỏ vào nước rùi cho đóng băng đâu nhé...
Đẹp, nhỏ gọn, các hãng đua nhau ra sản phẩm mới.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Bây giờ những loại máy handy cam không còn được ưa chuộng nhiều mặc dù đã giảm giá rất nhiều. Một đt smp tầm trung cũng có thể sử dụng quay, chụp, chia sẻ cho phục vụ cho nhu cầu cá nhân rồi😃
hình như có thấy một bài lộ tin trong quá trình thử nghiệm
thôi.kệ
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá ổn cho 1 em nhỏ nhưng có võ!
ôi Full HD kìa :X tính em hay phá nên loại này thì phù hợp quá.hihi vừa quay vừa có thể để ném nhau chơi :p
@xedapxinh Mua đi em, khi nào "ném nhau chơi" thì gọi anh nhá :X
Kiểu dáng nhìn khỏe khoắn, gọn nhẹ,...............
Giá tốt cho một thiết bị công nghệ cao "đặc chủng"'
tốt kết nhất la wi-fi chia se và full-hd... Và ok nhất là giá tốt....
mr_tam
TÍCH CỰC
12 năm
hay, cái này đi phợt gắn vào moto thì khỏi bàn ;)
@mr_tam Uah, qua hội moto up vào phần phụ kiện moto cho các bác đi bão. Rồi live cam đi bão cho a e xem lun haha
Máy nhỏ gọn quá, có điều kiện mua 1 em xuống hồ bơi tắm...;)😃😃
@boy9x_minhlam Đem xún hồ bơi lam gi vay pro khửa khửa ..
@ateenrau Bác pít rỏ để làm gì rồi mà còn hỏi😃
sck84
TÍCH CỰC
12 năm
quá đẹp luôn................
may anh chi cho em hoi cai...dán màn hình s2 em thấy có nơi bán 50k có nơi 25k ....ma dưới em toan 25k ko ak ...vay miếng 25k co ngon khong vay..
@dangtruongnhan Chơi lun 2 miếng đi là 50k
@dangtruongnhan mua loại miếng dán 3 lớp ấy ,rất tốt ,nhìn rất bóng,lại thót nhiệt Đc ,và bền nửa ,mình dán bên tgdđ giá 80k bảo hành 1 tháng có giấy đàng hoàng , đừng có tiết kiệm quá nghe e trai
@hieunguyenkg77 em biet nhung toi cai la duoi em toan 25k hok ha`.....tai mieng dan truoc cua em dan tren tp do ngich wa gỡ ra roi gắn zo hok dc @@!
jon hoai ta...hoi thiet ak ...cho y kien jum y.....
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này hữu dụng khi muốn quay thực tế này. Lúc ấy còn đâu thời gian và tay để lôi đt ra quay nữa. Có tiền mua cái này đi du lịch hơi sướng đây.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019