K-TOUCH SMARTONE CÓ AI BIẾT?

myhoankim
14/9/2012 10:40Phản hồi: 52
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cung chi co nhieu do thong tin thui ban. Search google cung khong co thong tin j kac. Hay ban lan chuot bach di.rui lam bai review cho hoanh trang.minh xai con ktouch cui bap 3 nam ma chua thay hu ne.hj
Ma thui ban ra tgdd trai nghiem thu thoi.dc thi cuoi luon.roi lam review cho a e.hjhj
myhoankim
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok cam on
Mình search google thấy con này khá giống
Spice Stellar Craze MI-355
http://www.dailynwzupdate.com/2012/08/spice-stellar-craze-mi-355-available-in.html
Clip
myhoankim
ĐẠI BÀNG
12 năm
chac la con nay vì k-touch là cơ sở gia cong ma
daidao85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới mua con này. Bộ nhớ trong yếu quá, có 171MB. Bác nào có cách nào giúp em nâng bộ nhớ trong để em cài thêm ứng dụng với. Thanks mấy bác trước
DaiNhan123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Việt Tonick Nó có root đượ chưa pác , bộ nhớ trong trống là bao nhiêu ?
@DaiNhan123 mình ko dùng máy này nên cũng ko rõ... chắc chắn là sớm hay muộn cũng root đk thôi
do canh nam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daidao85 dùng tốt ko bác, 800mhz có mượt ko, mà cái rom cuả máy nhìn chán lắm hả, em định mua vì là hàng k-touch và cái camera 5.0 flash kép😁
daidao85
ĐẠI BÀNG
12 năm
@do canh nam Dùng tốt bác ơi. Camera chụp hình cũng được. Mỗi tội chưa tìm được driver để root máy. Có pro nào ra tay giúp đi. Mình search quá trời mà ko tìm được. Dùng driver của Spice Mi 355 ko được.
Hinh nhu la co do ban.ban search tren google xem mình quên rồi.nhưng hình như là máy đã root rồi thì phân vùng thẻ nhớ sẽ xài được như là bộ nhớ máy thì phải. Mình ko chắc lắm bạn tìm trong tinhte xem sao. Ban search huong dan phân vùng thẻ nhớ cho android là có ah.và search phân vùng thẻ nhớ để làm j xem sao. Có j sai các bạn đừng ném gạch nha hhj​
daidao85
ĐẠI BÀNG
12 năm
quan trọng là mình không biết cách nào để root máy này, bác nào biết làm ơn chỉ dùm với
daidao85
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào xài cách này chưa vậy?
http://www.quantrimang.com.vn/kienthuc/thu-thuat/87453_Huong-dan-cai-dat-ung-dung-Android-len-the-SD.aspx
Mình chưa dám thử nên hỏi bác nào thử rồi cho ý kiến nha
@daidao85 ít người dùng con này lắm bạn ơi...kỳ thực mình mới biết con này hôm kia thôi ^^
bạn thử làm theo cách root một số máy ktouch xem sao...
đang xài con này, nhưng không có driver, bạn nào có driver share cho mình được không, thank trước😃.
rin10120
TÍCH CỰC
12 năm
cấu hình giống w619/w650, thế thì sang 2pic w619 ( F8) hay w650 ( s01) cài thử driver + root xem
daidao85
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rin10120 Hic. Có ai làm chuột bạch thử dùm anh/em rồi báo kết quả dùm với
@daidao85 sao lại ns thế...phải bảo ai bro thì trên tay đi ^^
DaiNhan123
ĐẠI BÀNG
12 năm
bên viettel có con này thấy thông số cũng ngon lắm nè mấy bác
http://viettelstore.vn/Home/San-pham,Dien-thoai/Hang-san-xuat,Viettel/Viettel-985N/
bao h cho chiếc này thay đk w619 nhỉ
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1752589
bên xda thấy bảo lên đk 4.0 rồi nè...
chất lượng k-touch cũng ko tệ đâu
@heo_cool ktouch dùng cũng đk mà...1 hãng cũng có tiếng
@Việt Tonick Có nhiều ng` chưa xài cứ nghe tới k-touch với qmobile là chê lên chê xuống
rin10120
TÍCH CỰC
12 năm
K-touch bắt đầu nổi ở VN = con w700
giờ thì w619(F8)/w650(s01)
bác luật bảo đợt hàng sắp tới hình như con fpt f8 sẽ đk hay đổi ccấu hình
K-touch SmartOne: Minh mới mua em này, cảm nhận đầu tiên là máy có thiết kế ở mức khá. cầm chắc tay, chắc chắn. Camera 5mp thật, chụp ảnh khá, nhỉnh hơn S01 nhé. mình test 2 cái cùng lúc, chụp ban đêm có Flash nhưng cũng không tốt lắm, Camera trước thì cũng ổn, Chíp CPU là 800Mhz, Ram 512 thật. Ram trống lúc nào cũng khoảng từ 200-300MB, khá tốt. ROM thì hơi nhỏ, chỉ dư có khoảng 80MB, nếu k cài nhiều phần mềm quá thì cũng đủ dùng vì có thể Move qua thẻ nhớ.

Phần phụ kiện của máy thì.... Tai nghe nghe tệ hơn tai nghe đi kèm máy của nokia(cái này không quan tâm cũng được). cục sạc thì thấy tạm ổn. sạc khoảng 3-4 tiếng là đầy pin.
Mang về lướt web thấy cũng nhanh ào ào, xem Youtube thì cũng tốt luôn, k cần đợi gì cả, bấm vào là xem thôi (hay k biết tại mạng nhà mình tốt nữa , mạng FPT 275k/tháng).

Cảm ứng thì cũng rất nhạy, chỉ có điều ở viền thì k nhạy bằng, k biết có phải do tấm dán do mình tự dán không nữa, chắc dán bằng tấm dán từ tính chắc sẽ ổn hơn, máy chạy rất mượt k lag gì cả.

Phiên bản ROM thì k được đẹp lắm(theo mình thấy thôi), không có chỗ nào báo %Pin cả, phải cài thêm Widget. mong là sẽ có các bản Rom khá hơn.
Pin thì khá ổn, nghe gọi, thỉnh thoảng lướt web check mail facebook thì cũng 2 ngày. còn tẹt gas thì chắc từ sáng tới trưa là đứt. là Iphone thì cũng thế thôi.
Vấn đề về nge gọi thì ổn, âm thanh to rõ.

ROOT thì trong thời điểm hiện tại mình đang bó tay (27.9.2012). mới ra và khá mới nên ít Mem sài quá, Chỉ thiếu Driver thôi, k có nên k thể làm gì hơn được, lần mò các toppic ở việt nam cug k được, mò ra nước ngoài vẫn hông được, (hoặc là trình độ của mình chưa tìm ra được @@) nếu có Driver thì mình sẽ Root OK ngay. Bạn nào có Driver của em này thì chia sẽ cho mọi ngưới với nhé.

Nói chung con này sài được, nếu k cần thương hiệu quả táo hay Galaxy hay Xpria... hehe nếu ROOT đươc nữa là hoàn hảo TRONG TẦM GIÁ rồi. mà trước hay sau gì thì cũng root được thôi, ráng đợi xem sao.

Một ý kiến nữa là mình cũng đang dùng con Q-Mobile S11,thấy con này rất ổn, thiết kế đẹp, các hãng này cũng là các hãng có tiếng chứ không phải như 1 số bạn chê, có thì cũng là hàng ngày xưa thôi, khoảng 5 năm trước mình có mua Q-mobile rồi, mua cho mẹ và bạn gái nữa, thấy dùng rất tốt và bền. Đến giờ thì nó cũng có uy tín rồi chứ k lởm như hàng nhái trôi nổi đâu => Q-mobile sài đc, các bạn nên mua các model mới ra như S22, S18, S15, S11, S10 đều là smart Phone. giá chỉ từ 2tr.
daidao85
ĐẠI BÀNG
12 năm
@AnhHeoKon IT Bạn cho hỏi Driver dùng làm gì vậy? Mình mới mua máy này xài, và cũng mới xài Android lần đầu. Có hỏi gì ngu thì thông cảm dùm mình nhe. Thanks
@AnhHeoKon IT hì bạn ơi...con này ở việt nam thì mới chứ ở nước ngoài thì không còn xa lạ đâu...bạn lên gg seach Spice Mii 355 là ra con này liền à...nó đk phân phối bên Ấn độ vs tên ý...trên diễn đàn XDA có rất nhiều bài viết về e này nhé...bạn có thể tham khảo rồi cho ae cái review 😁
@daidao85 Dùng để nhận thiết bị, có thể hiểu Driver là phần mềm điều khiển, giúp window nhận diện được phần cứng và cho nó hoạt động được có định nghĩa tốt hơn nhưng mình hiểu thế thôi. ví dụ như khi cài window trên PC xong, thì phải cài các driver của main board, card rời vào, như phải cài Driver cho sound card thì mới có âm thanh
@Việt Tonick Uk, tất nhiên mình biết nó rồi, nhưng có điều là cái đó vẫn khác cái ở vietnam bạn à, nếu giống thì mình root được rồi. Driver của con Spice Mii 355 không hoạt động trên Smart One Việt Nam, vấn đề nằm ở đó đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019