Kantar: iPhone chiếm 76% doanh số smartphone tại Nhật trong tháng 10
Duy Luân
9 nămBình luận: 302

Theo hãng nghiên cứu Kantar, iPhone chiếm đến 76% doanh số smartphone được bán ra trong tháng 10 năm nay, có nghĩa là cứ 4 chiếc smartphone bán được thì hết 3 chiếc là iPhone. Thành công nói trên chủ yếu đến từ việc Apple đã kí kết thành công hợp đồng với NTT DoCoMo, nhà mạng lớn nhất Nhật Bản với 60 triệu thuê bao, để bán iPhone 5ciPhone 5s ngay từ những ngày đầu chúng được tung ra thị trường, trong khi những năm trước thì nhà mạng này thường từ chối bổ sung iPhone vào bộ sưu tập sản phẩm của mình. Hồi tháng rồi, iPhone chiếm 61% lượng smartphone được NTT DoCoMo bán ra.

302 bình luận
Sony buồn khi nghe điều này 😁

P/S. Kindle Hd 7 đã có rom cook Kitkat, rất mượt, anh em HD7 táng thôi
@xuhariver Ở Nhật chẳng mấy ai dùng điện thoai Sony bạn à ? Ngày trước chưa có iphone thì chủ yếu là Sharp và Nec. Sony là công ty lớn nhưng ở thị trường trong nước lại ít người dùng kể cả TV Sony.
Ở Nhật I Fan nhiều dữ 😁 , chúc mừng Apple tại thị trường Nhật. Sony sân nhà mà hẻo thật
các hãng nhật thua đậm ngay trên sân nhà
hàng chất thì đông người quất, có gì lạ đâu
@Phuoc Nga 008 Bạn đã mua đưọc bao nhiêu con tàu khựa, dùng được bao nhiêu con ''mà đa số dân nó dùng '' rồi mà phán như thế?
--Cho dân tàu có tinh thần dân tộc-->Nhật nó ko có? VN càng ko?
--Do chính phủ nó đội giá: giá iphone chính hãng bên tàu với VN ai đắt hơn vậy bạn

--> Chẳng qua của rẻ là của ôi .
@king_of_mar1311 Thế ý bạn là gì? hàng Tàu chất nên đông người quất hả?
@Phuoc Nga 008 mình ko dám nói nó chất, nhưng mình biết dân tàu ko ngu
@king_of_mar1311 Mình cũng đâu nói dân Tàu ngu mà ý là Lãnh Đạo họ "bế quan" bảo hộ trong nước nên dân họ dùng hàng nội địa nhiều như Huawei jj đó, thực chất thì hàng Hứa Vỹ sao bì lại Iphone SS.... được.
QuangTKHD
ĐẠI BÀNG
9 năm
Còn lại đa phần là Sony và Samsung :p
disaster1089
ĐẠI BÀNG
9 năm
@QuangTKHD Còn lại đa phần là Sony và Sharp bạn nhé! Samsung tại Nhật cũng như Sony tại Mỹ ý.
Hay nhỉ !!!

Xứ sở văn minh có khác !!!
gaumeo2021
TÍCH CỰC
9 năm
@htpcty Chuẩn vcl 😁

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@htpcty Bác thâm thuý ghớm nhở 😁
@meta_tanh02 Mình không thích chữ y đâu nhé.

Mình chỉ thích chữ i thôi 😃
bminhha
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không có war thì buồn lắm 😁
Người Nhật khoái xài iphone nhỉ. Đúng là đất nước của khoa học công nghệ
@fRenzy Cái đó là lệ thành luật bất thành văn rồi, gọi là luật rừng đấy, chuyện hài kể tới tết cũng ko hết :p, năm sau tính về lo vụ đất đai mà phải hỏi thăm đường trước ko bị cướp tiêu giữa ban ngày 😕. Triều Tiên 10 thì VN cũng 5 6 phần 😃

Rõ ràng là vị thể của Sony Mobile tại Nhật đang ngày càng vững chắc, hiện tại hãng vẫn là nhà sản xuất smartphone Android có thị phần đứng đầu tại thị trường này. Siêu phẩm mới đây nhất là Xperia Z1 vẫn đang được người dùng chào đón nhiệt thành, sau 3 tuần bán ra hiện mẫu máy này vẫn đứng đầu bảng xếp hạng smartphone được yêu thích nhất.
Các vị trí thứ 2 thuộc về Sharp Aquos SH-01F, vị trí thứ 4 thuộc về Fujitsu ARROWS NX F-01F, và cuối cùng là iPhone 5S đành ngậm ngùi đứng thứ 5 khi mà cách đây 3 tuần nó đã từng đứng thứ 2 ngay sau Xperia Z1S.
Điều đáng nói, hồi tuần bán ra đầu tiên khi XPeria Z1 đứng vị trí thứ nhất nhiều người đã cho rằng đó chỉ là sức nóng bán đầu. Tuy nhiên đến hôm nay sau 3 tuần bán ra, Sony vẫn giữ vững vị thế này, không chỉ vậy còn củng cố thêm với vị trí thứ 3 cũng thuộc về Xperia Z1 nhưng là phiên bản CMDA của nhà mạng Au KDDI. Điều này chứng tỏ sự yêu thích của người dùng Nhật với XPeria Z1 là hoàn toàn chính xác.
Ngoài Xperia Z1 Sony cũng đang có kế hoạch tiếp sức cho mẫu máy này chiếm lĩnh thêm thị trường Nhật bằng việc tung ra Xperia Z1 F, một phiên bản thu nhỏ của Xperia Z1 với nhiều màu sắc tùy chọn hơn. Chắc chắn vị trí số 1 khó có thể hãng nào đánh đổ được Sony.
Số liệu: kakaku.com

@tuyen_kientruc2013 Theo bảng của bác thì Apple không được yêu thích nhất, mà thực ra họ bán nhiều nhất.

Bình chọn về sự yêu thích thường có kết quả khác biệt, tùy theo cộng đồng của từng vùng và từng web.
@tuyen_kientruc2013 " là nhà sản xuất smartphone Android có thị phần đứng đầu tại thị trường này" còn ống tướng 5 là chiếm 75% tổng thể smartphone cơ mà bác ơi
@tuyen_kientruc2013 http://secafe.vn/nhat-ban-xperia-z1-lai-vang-mat-trong-top-10-iphone-5s-5c-doc-chiem-bang-xep-hang/
Sao lại thế nhỉ ! 1 cái thì Z1 đứng đầu , 1 cái thì Z1 mất tích =)) ! ko biết đường nào mà lần.
Atoli
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuyen_kientruc2013 Mình quote lại bài này cho bạn nào chưa biết rõ nhé 😃
Người Nhật vẫn nổi tiếng là thông minh và tiết kiệm. Họ chọn iPhone cũng là điều hợp lý. Ko nhẽ lại đi chọn cái "anh" HQ, vừa lãng phí lại kém thông minh😁

Sony.......đâu nhể???:D
@Ga_depzai Bác đúng là anh hùng không sợ xã hội đen
@Ga_depzai Hôm nay tớ ĂN CHAY...
thangmt88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ga_depzai Bạn nói câu nguy hiểm nhất mà mình từng biết. Phải nói là Android thì xuất xứ HQ vẫn là ok nhất đấy. Người nhật thông m,inh mà tạo ra con Z1 cùi thế thôi à =)) .
@Ga_depzai Chuẩn; mình mua con 4 dùng 3 năm bán được 6 triệu 😃 mua thêm tiền làm cây 5 :D dùng iphone rất tiết kiệm; nếu không bán có thể để người nhà dùng tiếp vì nó khá bền
lesud
TÍCH CỰC
9 năm
công nhận dã man thiệt, sân nhà của So, Sharp, Fujitsu, Pana mà còn bị "híp" tơi tả, hix
Trong tháng 10 😃 .
bua truoc doc bai thay sony z1 ban chay nhat ma sao gio ki vay
@nguyenqthin Chắc là cách đây đôi tháng thì thế, nó mới ký được hợp đồng mà
Sàm fan " tự hào" vì không phải là người Nhật
Phải công nhận là Apple làm quá tốt việc này đấy nhỉ, vì người Nhật vốn được xem là những người yêu hàng nội địa hơn cả, hơn nữa hàng của Nhật cũng rất tốt rồi, thế mới nói tuy là Sony sẽ buồn nhưng ít nhất như các bác thấy thì thị phần còn lại đương nhiên là dành cho hàng Sony và có thể là Samsung nữa, còn các hãng khác thì chắc là còn vô vọng hơn nữa.
@fanyingni
ng Nhật ko bit làm os bạn ah. thua là thua chỗ đó. chứ phần cứng họ làm rất good.
Ng Nhật ko "rành công nghệ" bằng các nứoc phát triển cao như...VN mềnh rồi.

Đua đòi sĩ hão là chính...à, năm nay mình viện trợ cho các bạn Nhật bao nhiều rồi nhẩy?
@Táo lon hình như mình được vinh hạnh trả tiền phạt cho nhật nữa😁
thông kế rất bất ngờ
Cứ xem hai cường quốc về khoa học kỷ thuật đều có người dùng ip đứng đầu thì suy ra người chọn ip để dùng là ai
Vậy đt bán ra nhiều nhất thế giới của sám sùng bán cho ai dzậy ta
@Zeus2013 Lại gặp cái chú não nhỏ này rồi.đây là thống kê của tháng 10.nó vừa ra nên hot thì có gì lạ.lấy thống kê 1 tháng mà tự sướng à.
@Zeus2013 Bán cho mấy nước đang phát triển, chứ họ không có tiền mà đú với iphone thần thánh =))
@izandroidz Bán cho bọn mỹ....samsung bán đt bằng với ip tại mỹ đấy...33.6% với 33.7% thôi! KO lẽ mỹ là nc đang phát triển???
tamhuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Zeus2013 Vậy mua IP xong ra soi gương xem mặt có khôn ra không nhỉ.. VN mình nghèo, dân trí thấp vậy mọi người cố gắng mua cái IP để khôn ra nhé .. 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019