Kawasaki trình làng mô-tô nhanh nhất thế giới - 2012 Ninja ZZR1400

El Ku
11/10/2011 8:23Phản hồi: 172
Kawasaki trình làng mô-tô nhanh nhất thế giới - 2012 Ninja ZZR1400

Kể từ khi xuất hiện lần đầu tiên vào năm 2006, Ninja ZX-14 đã trở thành một trong những chiếc xe mô-tô sản xuất thương mại nhanh nhất thế giới. Sau đó, nó đã bị "chim ưng" [TAG]Suzuki[/TAG] Hayabusa và [TAG]BMW[/TAG] S1000RR vượt mặt trong cuộc đua tới danh hiệu chiếc mô-tô dân dụng nhanh nhất thế giới. Và bây giờ, Kawasaki tỏ ra không hề kém cạnh khi tung ra 2012 Ninja ZZR1400 (ZX-14R) với những nâng cấp đáng kể và động cơ được làm mới để nó có thể dễ dàng đạt tốc độ tối đa kinh hoàng, khoảng 320km/h.

Thiết kế bên ngoài của 2012 Ninja ZZR1400 chỉ có một số thay đổi nhỏ như khe tản nhiệt hai bên và đầu xe với kiểu dáng dữ dằn hơn với bốn đèn pha lớn. Ngoài ra, những nâng cấp chủ yếu tập trung vào động cơ bốn xy-lanh của nó, dung tích xy-lanh được tăng lên 1441cc so với 1352cc ở những đời trước, động cơ này có công suất khoảng 200-210 mã lực và tỉ số nén ở mức 12,3:1. Buồng đốt, piston và hệ thống nạp được thiết kế lại nhằm nâng cao hiệu suất, các trục cam cũng được gia cường để có thể chịu được mức độ vòng quay lớn của máy và tay đòn sau dài hơn 10mm so với người tiền nhiệm. Bên cạnh đó, phanh, ống xả Yoshimura cũng được làm mới và hệ thống phun nhiên liệu được nâng cấp để xe có lượng khí thải thấp hơn những phiên bản trước đó. 2012 Kawasaki Ninja ZZR1400 có giá bán lẻ đề xuất khoảng 14.699USD đến 14.899USD với ba tùy chọn màu là xanh lá đặc trưng của dòng Ninja, đen và xanh lam.

Quảng cáo

172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe đẹp thế nhỉ =))
xe đẹp mà tên ko hay lắm 😁
aiaia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế theo bác tên nào mới đẹp - Samurai à
ví dụ nếu yahmaha ko đặt tên hai loại exciter hoặc jupiter là thế thì đó mới là tên hay,hoặc ví dụ nếu ferrani chưa có ai đặt thì đó mới là tên hay ,bác nghĩ thử xem 😆
Sting, kaka
Thiết kế ko có gì đột phá..Đúng là nâng cấp động cơ nhiều hơn là thiết kế bên ngoài
bác nghĩ sai rồi, muốn đạt được tốc độ nhanh như thế thì phải hi sinh cái đẹp, thiết kế này là thiết kế khí động học nhằm giảm tối đa sức cản không khí nên trông nó mới ko dc đẹp lắm, ko tin bác cứ xem con chim ưng hayabusa thiết kế cũng tương tự mới đạt vận tốc cao dến thế
quá đã, xe này 320km/h ngang ngữa với "bò lambo" rồi 😁
2 con đua từ hn vào tphcm thì em ninja ăn chắc
Thằng đại gia dân tổ nào mà có con này thì đúng là thảm họa trên đường phố VN :unsure:
tắc đường, nó chạy vào mắt bác ợ 😃, tốc độ ngang xe đạp
DThang0612
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đẹp quá đi , nhanh nữa . Chỉ ngắm và mơ thôi .
không được đẹp như các phiên bản trước >"<
(suy nghĩ của cá nhân)
HÌnh dáng + nội công mới thì may ra ăn được Hayabusa!

Mấy em này tuy nhanh + mạnh nhưng mình không khoái!

1000 đã là đủ, nên mình khoái Yamaha R1 và Ducati 1198 hơn!
Cùng chung quan điểm. Tốc độ chỉ là thứ yếu, ngoại thất và ngoại hình mới cưa đổ những cặp mắt khó tính
:giggle::giggle::giggle::giggle:
Thiết kế vẫn cứng nhắc quá, ko thoát dc kiểu dáng cổ điển như dòng R của yamaha hay Z1000 của chính kawasaki.
Dù sao vẫn nể khối động cơ này...

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Thiết kế của em này với Hayabusa là kiểu Sport Touring nên kiểu dáng khí động học, hơi đồ sộ, chiều cao yên thấp là điều đương nhiên so với mấy em Superbike 1000cc
rocky man
TÍCH CỰC
13 năm
Thích em màu đen hơn. Về đến quê mình chắc cũng khoảng 40.000$ ấy chứ chẳng chơi. Quan trọng hơn nữa là mấy bác "áo vàng" không cấp bằng cho dân mình chạy đâu (vì sợ đuổi theo không kịp) :skip:
ôi hay thế, nhìn hầm hố thật 😆
Cảm nhận cá nhân mình thì ngoại hình em nó tỷ lệ nghịch với công lực mà em nó đang sở hữu! ^^
:banghead:... lợi hại quá...... :banghead:
hungjeon1
ĐẠI BÀNG
13 năm
con này là lai giữa SuperSport và Cruiser à? Nhìn nó nhiều nút bấm quá loạn mất!
Em không dám đi quả này, 320kmph chắc phải buộc dây vào xe quá....!
lái chiếc xe này ở đường Việt Nam, thì có lẽ sẽ mau chóng trở thành nhân vật nổi tiếng: " MA" tốc độ. và MA ở đây là nghĩa đen =))
Đại Gia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đem ra quốc lộ đua, có mà xoắn =))
trông nó to quá.cái này chắc chỉ giành cho đua xe thôi.đi ngoài đường chắc gì đã lái mượt mà như các xe moto khác được
KD-Wang
TÍCH CỰC
13 năm
OMG quái thú, con này mà đưa về VN ra đường mấy anh exciter hết lượn lờ 😃
dphtrieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trời ơi... sao em nó đẹp thế....thiết kế quá nam tính và hầm hố

----------------------------
Name: Đoàn Phạm Hải Triều
Private Home: 306 Trần Cao Vân St. , Đà Nẵng City
Bank account: Vietcombank-Đoàn Phạm Hải Triều-0041000548342