[Kể chuyện] Xếp hàng đi mua iPhone 5 ở Mỹ
sonlazio
7 năm trướcBình luận: 579Lượt xem: 72.904
579 Bình luận
cái ji` vậy trời...nếu là mình mình sẽ chờ 1 tháng nữa rồi mua
lợi ích nek:
- vừa đỡ tốn money (vì nó sẽ hạ giá) ^^
- vừa tốn công sức
- vừa mất thời gian
- ip sẽ hoàng thiện hơn ko bị lỗi giống 4 ^^ bị lỗi sóng sẽ có thể jb dc ^^ (theo mình là zỵ)
-tìm hiểu kỹ về nó. 1 thời gian sau là có nhiÌu cách để "wạy" hơn
còn nếu là dân đam mê công nghệ thì....pó tay ko cản dc 😃
ạj đồng ý like e phát!!..
@king_zoro1995 Có dislike thì mình đã nhấn cho bạn.
@Invader tội bạn quá hazz.!!!:rolleyes:
@king_zoro1995 bạn nói đúng ý mình rồi đó!
câu like trá hình 😁 ah
@khocdi01 hjj để choa vụ thoy bác ak`, nhưng mình thấy bực quá trong khi mình là 1 fan của táo mak` đặt mình vào trường hợp "full túi" mình cũng không làm vậy đâu dư calo wá
@king_zoro1995 Ý kiến bạn ko sai, nhưng bạn ko thể nghĩ ai cũng như bạn, cảm giác họ đc sờ hữu hàng hot đầu tiên nó sướng bit mấy,và họ đợi cả năm mới có 1 ip mới nên khi bán thì sao mà nhịn đc cơn ghiền công nghệ
Văn bác chủ rất đơn giản mà dễ hiểu nhé
Mấy bạn có người thân ở nước ngoài sướng qá mua iphone 5 rẻ được vài triệu ,mình ko có hix bùn gê .đành phải ngậm đắng cho mấy chú thương gia chém thôi😁:D
Nãy giờ đọc comment, thấy khá nhiều pác chê chắc Vn và khen phng cách xếp hàng nước ngoài . Em xin hỏi các bác, nếu các bác đi xếp hàng thì sẽ chen lấn xô đẩy giành giật vị trí nhau, hay sẽ trật tự như ở nước ngoài.

Hãy tự xem lại bản chất người VN mình ! ( Như em nếu đi xếp hàng thì cũng gắng bon chen, chả ngại ... như thế mới là người Việt Nam 😁 )
@silentghost chắc bạn sẽ xếp hàng k chen lấn xô đẩy nhỉ :p
@darkangel_vt_2409 Tớ thì khỏi phải xếp hàng mua ip.
@kentmaster Không phải ai cũng vô văn hóa như bạn đâu,đừng suy bụng ta ra bụng người chứ...
Cái gì tốt thì học hỏi,ko tốt thì loại bỏ,chứ có mấy người thiếu ý thức như bác thì VN không bao giờ khá lên nổi...
Nếu chúng ta học tập được Ý THỨC của Nhật thôi(Nhật thôi nhé) thì đã tốt lắm rồi.
haizz nghĩ lại mà buồn
@kentmaster Ai chen lấn thì mình không biết chứ mỗi lần vào siêu thị mua đồ, đến khi ra quầy tính tiền thì hay bị các chị các mẹ giành tính tiền trước. Khổ nỗi mình mua ít mà các thím thì cơ man là đồ nên các thím cứ thế để cả tràn lên của mình. Ờ thì mình cũng nhường thôi, mà các thím được thể lại tràn lên như quân Nguyên. Cũng chẳng biết sao mà nói. Có người còn nhìn mình với ánh mắt tội nghiệp, ý nói sao mày không chụp giựt tí à??? Lịch sự quá ra đâm ra khổ thế. Bạn thử nói coi văn hóa gì đây???
Bình thuòng thôi mà, lúc đầu còn bất ngờ nhưng từ từ cũng quen
Kết quả ipod touch độ qa.hehee
chẹp sang năm sang úc mua 1 cái
Ở vn hôm bữa ss,nokia giảm giá đt siêu rẻ thì dân chúng xếp hàng đông hơn nhìu.và rất lộn sộn.đã xảy ra đánh nhau nữa.bít chừng nào mới có ý thức như bên mỹ.ng việt đi du lịch nc ngoài còn bị mang tiếng chuyện ăn uống nữa kìa.

Send from my andép đến từ Mỹ Tho Đại Phố
Chết cười với tên cầm cái ipad vs lon nước bên trên, bên dưới là 1 cái tai beats, trên nửa là tờ giấy ghi : "got an old iphone".
chen lấn xô đẩy ,đạp lên đầu người khác mới là người việt nam...?? nhục
văn hóa ứng sử ở nơi đây tốt quá
nhìn ai cũng hiền hòa thân thiện
thanks ban.
Tren trang apple gia iphone 5 la: 199$ khac xa voi muc gia cua ban!
cac phien ban khac thi the nao ha ban?
@phongka85 199$ 299$ 399$ tương ứng với 16/32/64GB phải kèm theo hợp đồng 2 năm nữa bạn à 😃
Từ iphone chuyển ngay sang văn hóa
Tại VN xếp hàng mua tốt nhất là phải kẹp them 2 cái thanh dài 2 bên tạo thành đường đi cho vừa người thui, kẻo có thằng lên tranh chỗ :p
Xếp hàng gần anh nào mới ăn hột mit là hửi địt khoẻ nhỉ
Chừng tháng nữa có đầy ra, ko thì đặt qua mạng, khi nào nó tới thì tới, xếp hàng chi cho mệt.

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tinhte.vn
tutu roi mua. cho dơn gia da.hihi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019