KEF LSXII LT: Loa Active đa nhiệm, nhỏ gọn, âm thanh ấn tượng và không có ngõ input analog, giá 28tr

HThanhLoi
11/4/2024 8:27Phản hồi: 41
KEF LSXII LT: Loa Active đa nhiệm, nhỏ gọn, âm thanh ấn tượng và không có ngõ input analog, giá 28tr
Loa KEF LSXII LT là phiên bản kế nhiệm của đàn anh KEF LSXII nổi tiếng từ thương hiệu âm thanh Anh Quốc KEF. Mẫu loa này được ra mắt vào đầu năm 2024 với mức giá dễ tiếp cận hơn so người tiền nhiệm.

Tổng quan

KEF-LSXII-LT (7).jpg

Loa KEF LSXII LT là dạng loa bookshelf, active được thiết kế khá chắc chắn, có kích thước nhỏ gọn 24 x 15.5 x 18cm, tổng trọng lượng là 6,8kg.

KEF-LSXII-LT (6).jpg

Thiết kế bo góc tạo nên vẻ ngoài hiện đại và mềm mại cho loa, phù hợp đặt trên kệ sách, bàn làm làm việc hoặc bất kì không gian nào khác trong nhà. Nhìn chung, LSXII LT có thiết kế tương tự như đàn anh LSXII của mình với tùy chọn là 3 màu sắc là: trắng, xám, xanh.

KEF-LSXII-LT (9).jpg

Loa vẫn sử dụng cụm loa Uni-Q thế hệ thứ 11, với đường kính 11,5cm, với loa tweeter đặt ở giữa loa trung trầm. Thiết kế này có nhiều ưu điểm hơn so với cách bố trí loa rời truyền thống, bao gồm độ phân tán âm thanh đều hơn. Các rãnh trên bề mặt màng loa có tác dụng để giảm nhiễu xạ, giúp tiếng bass và low-mid được trong trẻo và chính xác nhất. Bên trong là hai mạch khuếch đại riêng dành cho củ loa đồng trục. Tổng công suất 200W, với 30W cho loa tweeter và 70W cho bass woofer mỗi loa.

KEF-LSXII-LT (3).jpg

Vậy bản Lite đánh đổi những gì về khả năng kết nối?

Thứ nhất, là không có ngõ analog input, nghĩa là việc kết nối với các thiết bị như mâm đĩa than, đầu CD,.. sẽ khá là khó khăn. Tuy nhiên, cổng USB-C trên loa sẽ là giải pháp cho các thiết bị hiện đại như laptop và điện thoại. Thứ hai, là LSXII LT vẫn giữ các cổng kết nối chính, bao gồm cổng RJ45 (ethernet) HDMI ARC cho TV, đầu vào optical và thậm chí cả đầu ra loa siêu trầm. Không giống như LSX II tiêu chuẩn yêu cầu cả hai loa phải được cắm vào nguồn điện, LT chỉ cần một dây nguồn duy nhất được cắm vào loa chính, loa còn lại lấy nguồn thông qua cáp USB-C nối loa dài 3m.

KEF-LSXII-LT (5).jpg

Chiếc loa không dây này có khả năng giải mã DSD256, PCM 24bit/384kHz và không có MQA giống như các đàn anh của mình. Phần mềm KEF Connect sẽ cho người dùng stream nhạc trực tuyến trên Tidal, Amazon Music, Qobuz, Deezer, Spotify Connect, Google Chromcast và cũng có AirPlay 2 cho người dùng iOS.

KEF-LSXII-LT (12).jpg

Quảng cáo

Loa cũng đi kèm thêm remote để có thể điều chỉnh dễ dàng và trực quan hơn.

KEF-LSXII-LT (8).jpg

Vì khá thích chất âm của mâm đĩa than, nhưng loa lại không có ngõ analog input thì phương án còn lại chỉ có thể sử dụng bluetooth. Mặc dù chỉ nghe bằng bluetooth, nhưng mình cũng bị thuyết phục bởi chất âm của loa.

KEF-LSXII-LT (15).jpg

Nói chung:

• Nó rất dễ xài, anh em setup xong là không cần quan tâm gì cả, muốn mở nhạc chỉ cần chọn loa trong Airplay là hát.
  • Nó nhỏ gọn và hiện đại, nó to hầm hố nhìn thấy sợ, nó dễ thương xinh xắn.
  • Chất âm của nó đối với mình dễ nghe, không kén nhạc
  • Loa có thiết kế bass reflex truyền thống, anh em để càng gần tường sau thì bass dập càng mạnh, nghe nhạc dance, xem phim hay chơi game sẽ kịch tính hơn.
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chất âm cùi. Tiền này mua dyn xeo 10 hay hơn hẳn. K thì mua con airpulse 300 pro nếu k ngại tàu n còn vả vỡ mồm ls50wl2
@minhlzzzzzzz Xeo 10 ngưng sản xuất lâu rồi, giờ tìm hàng mới ko ra, hàng cũ thì cũng rất hiếm.
@cdang Trên FB nhiều ông ôm xách tay xeo 10 khoảng hơn 20 xíu.
@minhlzzzzzzz cảm ơn bác gợi ý con airpulse 300 pro 😁
Nghe cũng ổn, nhưng giá giờ cao quá
@datvn Công nhận thật =))
Tầm giá này thì đc mỗi thiết kế đẹp, chứ nhiều con khác cùng phân khúc nghe ngon hơn con này nhiều
@leequan2012 xin mã
@leequan2012 Bác gợi ý giúp xem một cặp thay thế em này?
Tuyệt vời - KEF trước giờ nổi tiếng khó xài stream 😃
@tlnt68 Thật sự khó stream - lỗi stream rất là nặng.
@johnnovi stream spotify ok ko b
@phonggio Dễ lỗi receiver
em đang dùng bose sounbar 300 +sub xài dc vài năm rồi, đang muốn đổi gió sang dòng loa khác, cũng đang nhắm cặp này cho phòng 10m2, cho e hỏi chất âm có hay, treb sáng hơn bose sounbar ko?? e nghe đa thể loại chủ yếu là pop, ít nghe nhac vàng, trữ tình, xin cảm ơn!!
@dinhcamvinh Cái này cũng tuỳ gu của bác ntn. Cứ đến nghe thử là chắc ăn nhất
@dinhcamvinh Loa soundbar sẽ hơn ở tiếng bass. do có subwoofer riêng, phần còn lại thì thua loa bookshelf. Mình dùng chiếc Klipsch the sixíe vẫn phải mua thêm sub, mặc dù the sixes tiếng bass mình đoán là hơn con trong bài viết
@dbt123 lúc trước em có di nghe thử the sixes rồi, âm bass theo em thì vẫn đủ nhưng ko chỉnh dc treb, vì nó auto, nhìu khi nó wá sắc hoặc wá nông, nên em mới quyết định mua bose soudbar 300 + sub, nếu mua kon LSX 2LT này chắc cũng p? mua thêm sub, lúc đó giá trị chắc cũng 50 củ, nếu vậy có nên mua thẳng LS II Wireless lun ko ạ??
Takumj
ĐẠI BÀNG
một tháng
Đẹp thì có đẹp cơ mà tiếc là tui không có tiền
K biết hay dỡ, chứ thiết kế nhìn xấu và cục mịt quá
@prettylife.1505 Tuỳ gu mỗi người thôi bác
thêm ít tiền mua B&O a5 ngon hơn, linh động hơn
Kef là app phải nói là cực ngu.
Các con kef đa năng, stream mạnh mẽ (xài rồi mới thấy, hơn cả qc vì lắm cái khám phá ra chứ qc ko thấy nói).
Tuy nhiên nhìn vào số app dành cho loa kef hẳn bạn đồng ý luôn là dev làm app cực ngu.
Gì mà mỗi model lại một app kết nối, và đầy lỗi.
Khi kết nối loa lần đầu, hoặc lần 7 hoặc lần 47 thì đều phải qua app Google home ->tức là bản thân app ko tự kết nối đc loa mà phải gián tiếp qua Google home nữa.
Thà tau format con đt ip cứ mỗi tuần 1 lần còn nhanh và ít bực hơn việc format (factory reset để kết nối lại) con loa kef. Vì format ip chắc chắn thành công nhưng format con kef, à ko, con kẹc, thì ko phải thực hiện lần nào cũng thành công.
Khi sd thiết bị mà bất lực tới nỗi factory rs thì ae đoán ra mức độ.
@T.NC Tất cả các dòng không dây của KEF đều chung 1 app KEF connect rồi
Trải nghiệm app mới đi bác ơi, đăng nhập Qobuz, Tidal trong app của KEF luôn.
Sản phẩm mới, app mới không trải nghiệm, 2 bài toàn đi comment mõm
@DuThuPhiLe Chỉ là thứ mua vui thôi nhé. Hết vui thì phá, đấm vào cái loa chứ bạn làm như mình đấm mõm bạn hay gì mà nói khó nghe vậy. Hay mình lỡ làm mất miếng ăn của bạn? Bạn bán loa à?
Ảnh screenshort có giúp bạn nhận thấy comment sửu nhi của bạn chưa?
Screenshot-20240415-211344-KEF Connect.jpg
@T.NC mình xài KEF LS50W cũng đang xài 2 app này vậy là chung với ls50wii hả ta
@Thanhcongdzo Ko, Đời II dùng nền tảng mới nên dùng app mới hoàn toàn, Kef Connect. Đời 2 cải thiện khả năng kết nối hơn đời 1 rất nhiều.
@T.NC Chắc bác nói đời cũ, chứ đời này kết nối khá dễ dàng
KEF cho chất âm khá ấn tượng. Nhưng riêng dòng LSX này chỉ nghe vui thôi, vì kích thước nhỏ không thể cho chất âm nhiều lực khoẻ khoắn được. Phải nghe dòng LS50 trở lên thì mới thực sự hay. Dòng đời mới này có hỗ trợ stream nhạc qua AirPlay 2 rất ngon
@no_promises339 Nghe nhạc cũng để vui, thư giãn thôi mà!
@datvn Đã bỏ ra mấy chục triệu mua một bộ loa thì ngoài vui ra cũng cần phải hay nữa bạn à
=)) Mấy nay thấy ae chửi KEF quá trời
@narutoxboy hello bạn tôi
@Computer Center Gold vcl t tưởng m chết r 😆
Làm con Swan Hivi D3000 ngon hơn rất rất nhiều.
@johnnovi Kef em chỉ mê duy nhất R3 và Ls50 Meta
các bác chửi KEF ghê quá nhưng ngoại hình của KEF đẹp thiệt, xứng đáng để mua trang trí, mấy cặp loa các bác trên khen mà nhìn chẳng ưng mấy, cũng chưa chắc nghe hay hơn hẳn hay chỉ có xíu.
cũng thích ngoại hình mấy e KEF này,
GIá tốt như giá CC ở HAnoi 😃
sao thấy chê nhiều ae, mình định mua con này
ae phím cho vài mã tầm tiền này với
Nghe đĩa than kết nối qua bluetooth đến loa.
Thôi thì kiếm bản vinyl rip rồi dùng điện thoại phát bluetooth qua loa cho tiện lợi.
Cái loa đắt tiền chứ có rẻ đâu mà bớt cổng analog.
chưa nghe nên không rõ chất lượng âm thanh, nhưng cảm quan cá nhân là thiết kế xấu, trông cứ quê kệch thế nào ấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019