Kênh phim HBO ra mắt phiên bản di động cho iOS và Android

babybungbu
30/4/2011 1:11Phản hồi: 42
Kênh phim HBO ra mắt phiên bản di động cho iOS và Android

Chưa bao giờ xu hướng "di động hóa" trong ngành công nghiệp giải trí lại phát triển mạnh như hiện nay. Cùng với sự bùng nổ của smartphonemáy tính bảng, các dịch vụ báo chí, nhạc và phim phổ biến lần lượt cho ra mắt những phiên bản di động để tiếp cận nhiều hơn nữa đến khách hàng. Mới đây nhất, kênh phim nổi tiếng HBO đã cung cấp ứng dụng HBO GO cho 2 nền tảng di động phổ biến nhất hiện nay là iOSAndroid.

HBO Go cho phép người dùng xem trực tiếp các chương trình phim điện ảnh và phim truyền hình từ điện thoại hay máy tính bảng của họ. Ngoài khả năng xem trực tiếp giống như kênh truyền thống trên TV, ứng dụng HBO GO còn có chức năng xem lại các tập phim hay các show truyền hình cũ, bao gồm cả những đoạn quay cảnh hậu trường. HBO GO có chức năng Watchlist giúp bạn tùy biến danh sách chương trình và đánh dấu để thưởng thức sau đó. Tất cả nội dung sẽ được truyền tải thông qua kết nối Wifi hoặc 3G. Điều đặc biệt là ứng dụng này hoàn toàn miễn phí, tuy nhiên, bạn phải có đăng ký thuê bao sử dụng kênh HBO và hiện đang là khách hàng của một nhà cung cấp dịch vụ truyền hình có liên kết với HBO.

Nguồn: Slashgear
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Style_TS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ứng dụng miễn phí nhưng phải đk thuê bao với HBO thì lại thành trả phí hả.🤔.Thế thì cũng không được rồi.😁
Viết ra ứng dụng xem HBO cho iOS và Android để mình xem nhưng phải trả phí thuê bao, chỉ là cách để mở rộng thị trường thôi
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
k biết có kênh nào phụ đề tiếng việt như trên truyền hình cáp k biết
Shit! Acc US mới down được; Híc. Ức chế quá nhỉ!
mrvodka
TÍCH CỰC
13 năm
😃 account vietnam down được thì cũng có làm ăn được gì đâu...
free, mà phải có acc us, sài sim nhà mạng thì thôi po tay
Shit, acc của mình ở AUS! Không down đc...
để mình cài thử... xem sao hihihi
hhtrong59
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có ai biết lý do sao mà chương trình này cứ thông báo lỗi không có mạng internet hoài ko, dù mạng đang xài ầm ầm, 3G lẫn wifi đều đang được mở! 
tranduythai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình bị y như thế
Chắc cái này cũng tính phí 😔
có em nào bán PIN hông.......................... bán cho a cục PIN to bằng cái ác quy để còn xem HBO.............😃
Nhảm nhí quá ông ơi.
Jsi chlap, kterým se psem. Дао для батареи, чтобы умереть в дом к отцу всегда
O

ông này quá vớ vỉn... viết tiếng Tầu, bạn còn đọc được chứ viết tiếng mẹ đẻ của ông kuтоиuДep bố ai mà hiểu.
P/s: Em bảo có ai bán pin không là em tán thưởng tin này đấy chứ, có điều vì máy của em pin nhỏ, sức yếu sợ không xem hết bộ phim đang sướng nên chuẩn bị trước ạ.
Thằng cha này bậy bạ quá, spam đứt dép giờ.
Cái này ở VN khó phát triển, trừ khi hoàn toàn miễn phí.
manzzzzz
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhà mình bắt mytv có HBO đây. làm sao mà coi dc nhỉ. nó chỉ ở us thôi hả. chán
dùng để xem lịch phim thì đc, chứ coi trên phone để mù mắt ah
đừng cài làm gì, phải có mấy account của mấy đài TV bên này mới coi được bằng không chỉ cho preview thôi.
ứng dụng miễn phí và đang là khách hàng của một hãng liên kết HBO vậy mấy cái truyền hình cáp sctv hay saigon gì đó thì có phải ko nhỉ?
nhưng chắc phải đăng kí này nọ.
cần gì acquy bác. thấy giờ người ta smartphone nhưng vẫn mang theo dây sạc theo mà vừa sạc vừa xài mà. chẳng qua hơi chai pin thôi.

nói chung có chương trình này thì hay đó. hi vọng sau HBO sẽ là StarWorld.
hoanganhhl
ĐẠI BÀNG
13 năm
không có hướng dẫn gì về cách cài đặt cũng như sử dụng nhỉ ....
bác nào về tìm hiểu cách cài và "qua mặt" để anh em có thể dùng acc tạo sẵn để cùng nhau xem đi nè!
phần mềm miễn phí nhưng suy tới cùng vẫn là phải có phí cả, không dùng được cái này rồi 😁
Ở VN chưa có khái niệm mua bán, chỉ cho không thì người ta chấp nhận xài, hic không biết khi nào mới khá nổi, mà thôi thấy cứ như vậy có khi cũng là cái hay
:sleep: Thôi, ngắm thôi. Chứ chẳng dám mơ xem trên ĐT ạ.
elroy
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ko đăng ký kênh thì cũng xem được những cái chẳng ai muốn xem thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019