Kẹp đa năng cho Solo Content Creator | Review Ulanzi R094
Rất hay và hữu ích!/8 người
2 thángBình luận: 35
Kẹp đa năng cho Solo Content Creator | Review Ulanzi R094
Mình không còn dùng tripod để quay video nữa, thay vào đó là kẹp đa năng Ulanzi R094, gọn nhỏ, gắn camera quay ở nhà tiết kiệm không gian, quay ở ngoài dễ xử lý trong không gian hẹp.

Trước đây mình dùng tripod để gắn camera/ điện thoại để quay video, cách này:
  • Chiếm diện tích phòng khi quay ở nhà
  • Khó sử dụng trong không gian hẹp
  • Quay xong phải thu gọn, dọn dẹp

Mình chuyển sang dùng kẹp đa năng Ulanzi R094, nó phù hợp với Solo Content Creator - người làm nội dung độc hành như mình, gần như toàn bộ chi tiết của cái kẹp này là kim loại hết, cầm rất đầm tay.

Quảng cáo

Phần kẹp có cao su để tránh tổn hại cho bàn hoặc vật chúng ta kẹp vào

Phần đuôi có lỗ 3/8 để gắn thêm phụ kiện

Phần thân có hai bi tròn để tăng tính linh hoạt, dễ dàng tạo nhiều tư thế setup, phần ốc kết nối là ¼ - tiêu chuẩn để gắn máy ảnh

Mình gắn Micro Elgato Wave vào bàn bằng kẹp Ulanzi, các bạn lưu ý là ta chỉ cần vặn vừa tới là kẹp sẽ cố định cực kì cứng chắc, vặn nhiều quá sẽ ảnh hưởng đến bàn nha. Về độ ổn định thì mình chưa hề bị trường hợp kẹp bị rơi ra sau khi cố định sau 6 tháng dùng, cực kì vững và đáng tin cậy.

Còn đây là cái kẹp mình dùng gắn đèn Ulanzi K7 vào Arm Heavy Duty

Quảng cáo

Siêu gọn gàng và tiết kiệm không gian

Toàn bộ setup của mình đều nằm trên bàn, tripod là bỏ kho hết 😁

Mình gắn điện thoại làm camera thứ hai, kết hợp thêm Ball head lấy từ tripod Ulanzi MT-14 để tăng tính cơ động

Kẹp nó lên cái kệ sách để quay góc từ bên trái qua, nhìn chơ vơ vậy thôi nhưng cứng lắm nha mọi người, Ulanzi làm mấy cái khớp đã thật sự!

Quảng cáo

Đây là setup mình quay clip Micro Elgato Wave 1, không gian rất hẹp nên không thể nào dùng Tripod lớn được, mình kẹp cái điện thoại vào cái ghế đối diện, các bạn có thể xem trong clip bên dưới:

Như vậy với chiếc kẹp đa năng Ulanzi R094, mình có thể setup thêm góc quay ở nhà và quay video trong không gian hạn chế khi ra ngoài, bỏ balo mang đi nhẹ nhàng. Mọi người nghĩ sao về món đồ này, comment chia sẻ nha ^^

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

35 bình luận
lazy0338
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Trông ok đó
ulanzi thì ngon gòy, đang dùng cái này bằng kim loại trông xịn xò hơn nhiều

Đang dùng con này. Mình mua thêm cái ngàm quick release kết hợp với nó cân máy ảnh ngon lành. Mình xài nó thấy còn tiện hơn cả tripod
Hay ho phết nhỉ
Ulanzi ngon mà giá hợp lý nữa
Mod cho mình xin thông tin cái phần gắn vào camera để treo lên cái Arm Heavy Duty, hay mình mua cái arm đó có sẵn nhi?
@trungpham20105 Cái đó là ball head, bạn có thể search ball head ulanzi sẽ ra rất nhiều loại, mua arm không có sẵn.
@Thầy giáo Sang sao daọ này ít ra bài quá vậy bác nhỉ,hic
@toilachi9 Đang xây business nên hơi bận, sẽ quay lại nhịp ra bài đều haha
Quá OK luôn
Thấy trường phái này lạ lạ, thay vì nâng cao chất lượng hình, Mic, cơ động để có thể quay ở nhiều địa điểm khác nhau thì sắm cả đống gear trên bàn làm việc, để rồi cuối cùng chỉ quay trên bàn? Nội dung thì loanh quanh mấy cái gear.
pro-k
CAO CẤP
2 tháng
@Communism Quán ăn sao ko nâng cao chất lượng nhân viên, món ăn, xe cơ động để có thể bán ở nhiều địa điểm khác nhau, mua chi thêm bàn ghế với thuê mặt bằng chi để rồi chỉ loanh quanh phục vụ khách tới quán, bỏ rơi khách chỗ khác 😆))
@pro-k đang dùng mic nào để học online vậy bác,hic
Khá ngon đó Thầy
Curency
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Build ngon hơn Smallrig nhiều, giá rẻ nữa.
Mình vừa làm một cái để gắn monitor kẹp chân tripod-gimbal thôi.
tjendung
TÍCH CỰC
2 tháng
@Curency E thấy Smallrig hay Ulanzi build cũng same same nhau mà, nói chung là đều ổn trong tầm tiền
Con này làm thêm con magic arm 7” nữa là tuyệt vời
Tiện dụng!…
knbn55
TÍCH CỰC
2 tháng
@Khang 5755 Giá bao nhiêu vậy?
@knbn55 Tầm 240k trên mấy sàn TMĐT bác
.:Ruby:.
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tiếng Việt không nói được chữ người làm video 1 mình hay sao mà phải solo content đồ ghê vậy ạ
@.:Ruby:. Hội nhập nên mình xài nhiều ngôn ngữ ạ
pro-k
CAO CẤP
2 tháng
@.:Ruby:. Nếu ghi người làm "video một mình" thì khó mà giúp bạn khôn ra.

Bạn có ở SG ko, nếu có lần sau đi dự Workshop của mình nha, mình tin mình sẽ giúp bạn nâng cao đc trình độ và mở rộng tầm mắt.

Muốn khôn thì phải ý chí bước ra khỏi cái giếng.

Cứ ngồi dưới giếng ộp ộp miết
Gom có gear dư không xài cho a nha
Thấy trên Lazada nhưng ko biết dùng làm gì. Giờ mới biết.
Nghe đồn về em này khá nhiều
Ổn áp quá
dattran17
ĐẠI BÀNG
2 tháng
tiện dụng quá thầy ơi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019