Kết nối tai nghe Bluetooth vào hệ thống giả trí trên máy bay... đợi cái này lâu rồi.

Hãng hàng không Delta ở Mỹ vừa cho phép khách hàng có thể kết nối tai nghe Bluetooth của họ vào trong hệ thống thông tin giải trí trên máy bay. Đây là điều mình đã mong chờ từ rất lâu rồi và hy vọng là sắp tới các hãng khác cũng cung cấp các giải pháp tương tự.

Tai nghe là thứ không thể thiếu trên máy bay, nhất là tai nghe chống ồn. Các hãng hàng không hay cung cấp tai nghe miễn phí trên máy bay nhưng mà thường là các tai nghe chất lượng rất kém từ âm thanh đến khả năng chống ồn. Mình chẳng bao giờ dùng được các tai nghe mà các hãng cho vì nó tệ quá.

Mình dùng tia nghe của mình thường thì là một chiếc AirPods Pro và một chiếc tai nghe chùm tai, hiệm mình dùng B&O H95.

Và như vậy là mình cũng không sử dụng được hệ thống giải trí trên máy bay hiệu quả nên mình hay xem phim trong máy tính hay iPad mang theo.

Trong tương lai mình sẽ chuyển sang coi phim của máy bay vì họ cho kết nối được tai nghe vào đó. Dạo này các hãng bay cập nhật phim mới và nhiều trên máy bay lắm nên cho kết nối tai nghe Bluetooth vào nữa thì đã lắm.

#maybay #tainghe #tainghebluetooth #dulich
6
12
vụ này hay ạ, kết nối vậy các thông báo gì của hãng bay mình cũng nghe được luôn khỏi phải lăn tăn. Tuy nhiên cũng có xíu nhược điểm về kết nối, cụ thể là trong trường hợp của e khi cầm Airpods Pro 2 trên mbay lần trước bay bị lỗi nên reset, sau đó ko kết nối lại được với điện thoại (2 cái thấy nhau nhưng mãi ko pair được). E cứ tưởng là hư mất rồi, nhưng xuống mbay thì lại kết nối được, suy đoán của e là do trên mbay có quá nhiều thiết bị bluetooth nên nó nhiễu sóng ko kết nối được, e đã bị lần này lần thứ 2 rồi 😁, hy vọng đây chỉ là trường hợp cá biệt.
1
cvn
TÍCH CỰC
Vụ này dùng cục phát BT cắm vào cổng âm thanh trên máy bay, có phải đến 7-8 năm nay rồi mà.
1
Minh tú béo
ĐẠI BÀNG
Mình dùng tia nghe của Đoạn này sai chính tả.
mình thường thì là một chiếc AirPods Pro và một chiếc tai nghe chùm tai, hiệm mình dùng B&O H95
1
Namlvlee
TÍCH CỰC
Nay không cần dùng cái air gì nữa mà apple bán rồi
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019