Kết nối USB với 7 ổ cắm

Vi Ta
8/5/2009 18:8Phản hồi: 20
Kết nối USB với 7 ổ cắm
Ngày nay con số các loại thiết bị kết nối cổng USB đang ngày càng nhiều hơn. Chính vì thế, có thể cùng một lúc người dùng cần đến nhiều kết nối USB. Để giải quyết điều này, hãng điện tử Elecom đã cho ra đời một loại ổ cắm có đến 7 cổng kết nối USB mang mã U2SW-B27SBK.

Sau khi được xuất hiện vào năm 1995 bởi một nhóm gồm 7 hãng viễn thông máy tính hàng đầu thế giới, USB (Universal Serial Bus) đã trở thành một loại hình kết nối phổ biến nhất không chỉ còn được sử dụng trong lĩnh vực công nghệ thông tin mà còn sử dụng hổ trợ kết nối cho các thiết bị viễn thông và điện tử gia dụng. Do đó, thiết bị này sẽ trở nên hữu dụng, đặc biệt là khi có thể kết nối hai máy tính cá nhân với nhau.

Với HUB kết nối USB này, bạn sẽ vừa kết nối chuột, bàn phím cho 2 máy tính cá nhân lại vừa chia sẻ các tài nguyên khác như máy in, loa và thậm chí là cả game pad. Ngoài ra, đi kèm thiết bị này là bộ AC adapter để điều hợp điện năng, giúp 7 thiết bị kết nối USB hoạt động cùng lúc nhưng vẫn đảm bảo tính ổn định mà không bị ngắt điện do thiếu hụt. Mặc dù kết nối nhiều thiết bị cùng lúc nhưng HUB này rất gọn gàng, dễ dàng đặt trên các kệ.

HUB USB này có thể tương thích với Windows Vista (- SP1) /XP (SP1 - SP3) /2000 (SP4), MacOS X (10.3 - 10.5), MacOSX (10.0 - 10.5), hỗ trợ chuẩn USB2.0 và USB1.1 và sẽ được bán tại Nhật với giá khoảng 71USD vào trung tuần tháng 5 này.

Nguồn Elecom
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay thì có hay thiệt nhưng giá 71usd thì hơi "chát" với dân Sv nghèo tụi em quá.hix.thôi chờ anh Hồ cẩm Đào ra tay vậy 😃
webb
ĐẠI BÀNG
15 năm
ui hơi đắt nhỉ, em cũng có cái hub dc 5 ổ usb thôi. sạc một lúc 3 cái bb, nếu mà xài cái ni, gặp anh nào giàu thì sạc tới 7 cái dt 1luc ấy nhỉ. hihi
yunneg
TÍCH CỰC
15 năm
mua USB HUB để sạc BB, bạn mới là đại gia đó.
webb
ĐẠI BÀNG
15 năm
hihi, đùa chút thôi, mình sạc máy mp3 nữa cho dung lượng pin bền ấy mà nên mới dùng cái hub ấy, chứ ko thì chả rớ tới đâu 😁
Có cái này thik nhỉ, đồ chơi hàng xin giá cả thì thui rui. tết camerom cun ko mua nỗi.
dh2xd
ĐẠI BÀNG
15 năm
thì các bác tính nếu mua mấy cái tầu khựa tuy rẻ nhưng e thấy nó cứ chập chà chập chờn ko khéo làm hỏng thiết bị chả chơi
tiền nào của ấy các bác ơi
Mấy cái này mới ra th2i mắc, nhưng sau đó thì......hehehe
mhmusic
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ko biết các bác thấy có đúng ko. Riêng laptop của em, lúc đầu thì 2 ổ usb gần nhau, vừa cắm webcam vừa cắm printer được, chứ bây giờ mà muốn print thì phải rút 1 thằng ra. Hình như sử dụng lâu, ổ USB nó bị tụt áp hay sao đó, ko sạc cho mp3 nổi luôn.

Ai giải thích cho em hiện tượng này với
Mà nếu cắm cái hub trên kia vào, liệu có chịu nổi ko. Em sợ bị hiện tượng "thắt cổ chai" xảy ra !
taolao
TÍCH CỰC
15 năm
hay quá, xài laptop có cái này để mở rộng kết nối
Mới thì mắc vậy chứ sau một thời gian nữa bọn tôn ngộ không lại hóa phép ra một đống và lại dẻ như bèo
Hub x7 mà 71$ thì thà mua cái hub x4 có vài trăm k 😃
TNgBiz
TÍCH CỰC
15 năm
Cái này mắc khủng khiếp, đinh cắt cổ anh em đây mà. Giá này mà nhập về VN chắc tầm 100usd rồi.
hongson68
ĐẠI BÀNG
15 năm
lại phải đợi Trung Hoa anh hùng rồi các bác ạ chứ SV nghèo thì 71$ chát quá 😔
đang mừng kiếm cái giá coi nó nhiu thấy 71$ xong chuyển qua thất vọng lại rùi Hi vọng nó sẽ giảm giá nhanh để đáp ứng được nhu cầu của mấy người nghèo như mình 😔
nqkonan
ĐẠI BÀNG
15 năm
hihihi... cái này mà 71...ngàn thì em kiếm 1 cái về sạc điện thoại cả nhà "tự sướng" chơi!
quangtran2s
ĐẠI BÀNG
15 năm
bộ chuyển 4 cổng usb có mấy chục à!
dùng thấy bt mà có thấy sụt siếc gì đâu nhỉ!
làm 2 cái x4 cổng=8 cổng thì cứ gọi là
71k thì thấy hợp lý hơn😁..............
cái hay của nó là có thể chia sẻ thiết bị giữa 2 máy tính.
ngocquoc87
ĐẠI BÀNG
15 năm
món này tiện nhẩy, tích hợp tất cả trong một, rất thích hợp cho các kết nối ở văn phòng, giá hơi mắc nhưng cũng xứng đáng, với lại hàng Nhật, sợ vài bữa nữa mấy ông Tàu lại tung ra với giá rẻ bèo cho coi...
mobuter
ĐẠI BÀNG
15 năm
^_^ các bạn ko có xài hub usb thường xuyên nên ko biết rồi, mình thì 5 cái máy của cty đều phải gắn thêm hub hết vì có đến 4 món usb luôn sử dụng 24/24 (chưa tính chuột, phím).
- Nếu xài usb trên main thì sau 1 thời gian khoảng 3-6 tháng thì chỉ có mainboard của intel và gigabyte là cổng usb còn xài tốt bình thường, còn lại các hiệu khác đều bị sụt áp hết, khi cắm vào đều báo unrecognized device, phải restart máy lại thì mới nhận ra.
- Sau đó gắn hub vào để giảm thiệt hại thôi... nhưng hàng của china thì mới khủng, loại nào ngon, có adapter rời thì chịu được hơn 2 tháng, còn loại ko có adapter thì chỉ mới cắm cái printer + 2 usb flash vào là mù luôn, chỉ thấy usb flash, ko thấy printer.
- Xài hub xịn tặng kèm theo máy bộ Dell + cable nối dài zin theo hub = tuyệt vời, trên 6 tháng vẫn ko có triệu chứng gì cả <== cái này giờ mua 1 bộ Dell mới cho, mua rời ko bán... hix...

Các bạn nào có xài nhiều thiết bị usb online 24/24 thì mới biết tại sao hub 4 port giá trên 600k mà vẫn có người tìm mua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019