Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kết quả chung cuộc chia sẻ ảnh chủ đề "ĐƯỜNG PHỐ" trên Camera Tinh Tế

Non@me
7/1/2017 8:28Phản hồi: 39
Kết quả chung cuộc chia sẻ ảnh chủ đề "ĐƯỜNG PHỐ" trên Camera Tinh Tế
Cuộc thi ảnh với chủ đề Ảnh Đường Phố (Street-Life) - diễn ra từ ngày 29/12/2016 đến ngày 06/01/2017 để chuẩn bị cho triển lãm ảnh Nhóm Bạn Tuổi Gà tại cafe Tinh tế đã nhận được sự quan tâm nhiệt tình của anh em Camera Tinh Tế với tổng cộng gần 3.000 ảnh đã được gởi, mỗi bức ảnh là một câu chuyện riêng được kể lại bằng hình ảnh của mỗi người, ảnh gửi chia sẻ có thể là những bức ảnh mà qua nó, vẫn là những sự vật quen thuộc, nơi chốn quen thuộc, con người và cuộc sống xảy ra thường ngày... nhưng có điều mới mẻ nào đó, mang một ý nghĩa hay tác động nào đó cho người xem.

Cảm ơn các nhà tài trợ cho cuộc thi:

Sau thời gian chấm và bình chọn, chúng ta đã có được chủ nhân của 01 tác phẩm đẹp nhất được BTC chọn, 01 tác phẩm đẹp nhất do thành viên bình chọn trong 10 tác phẩm tốt nhất nằm trong TOP 10 để in và treo trên bức tường ảnh Tinh Tế, ngoài ra anh em tham gia bình chọn ảnh TOP10 cũng có cơ hội may mắn trúng pin di động 7000mAh của MAXCO, cặp ví SEN từ Khắc Tên và bộ lịch gồm những hình ảnh triển lãm.
  • Cuộc thi đã được thông báo phát động tại ĐÂY
  • Album gần 3.000 ảnh được gửi dự thi tại ĐÂY
  • Giải ảnh được thành viên vote nhiều nhất trong TOP10 tại ĐÂY

Cụ thể các giải thưởng được trao như sau:

Video Live của buổi trao giải ảnh chủ đề "ĐƯỜNG PHỐ"​

1 - Ảnh giải Đặc biệt được BTC chọn:
Quà tặng là một chiếc máy ảnh Canon EOS M10 Kit (EF-M15-45mm)

Tác giả: tanngoct

2 - Ảnh được thành viên vote nhiều nhất trong Top10 (do BTC chọn):

Quà tặng là bộ combo các sản phẩm của Khắc Tên: Dây đeo máy ảnh, Ví da Ver.2, Miếng dán điện thoại.

Tác giả: Hiếu Minh Vũ _ minhvuom
Tác phẩm: Tương Phản
Topic bầu chọn: TOP 10 ảnh của cuộc thi Ảnh ĐƯỜNG PHỐ

Đây là kết quả bình chọn TOP 10 Ảnh của cuộc thi Ảnh ĐƯỜNG PHỐ và bạn Hiếu Minh Vũ _ minhvuom là người đã được bình chọn nhiều nhất với 74 bình chọn đến thời điểm kết thúc bình chọn.

3 - Ảnh may mắn quay số random.org (ảnh hợp quy), nhận combo quà tặng: pin di động 7000mAh của MAXCO, cặp ví SEN từ Khắc Tên và bộ lịch gồm những hình ảnh triển lãm.

Quảng cáo

Video bốc thăm

Chúc mừng bạn @vuduyhuanc với số thứ tự bình luận may mắn
#113 đã trúng giải. Bạn nhớ kiểm tra hộp thư diễn đàn để xác nhận thông tin nhận giải nhé. Hẹn gặp lại các bạn trong những game tiếp theo.

Hình thức nhận giải:
Các bạn tại Sài Gòn:

• Nhận giải tại cafe Tinh Tế 3.0 (Gặp bạn Hạnh Nguyên)

Các bạn ở xa nếu không đến nhận giải tại Sài Gòn được, thì:

• Gởi địa chỉ và thông tin liên lạc về email: shb2011@gmail.com
  • BTC sẽ gởi hàng tận nhà

Quảng cáo

Chúc mừng các bạn thắng giải!
Cám ơn các bạn đã cùng tham gia cuộc thi ảnh chủ đề Đường Phố này!

Cám ơn các nhà tài trợ đã đồng hành cùng Camera Tinh Tế trong cuộc thi này.
Hẹn các bạn trong những cuộc thi tiếp theo của Camera Tinh Tế.
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lovingyou92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tấm 2 hay hơn, những thể loại tương tự như tấm 1 thấy nhiều rồi
minhduchp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lovingyou92 Nhưng mình thấy tấm 2 có vẻ "sắp xếp cố ý" còn bức 1 là "khoảnh khắc, tự nhiên"
minhvuom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhduchp cảm ơn bạn đã bình luận ,nhưng cho bạn biết bức a3nh này mình phải ở trên lầu 3 quán cà phê chụp xuống ,tình cờ có cặp dâu rể chụp ảnh cưới và mình phát hiện phía sau có 2 cụ già ngồi xe lăn nên mình bấm máy ,chứ nếu nói sắp xếp mình nghĩ bạn thử sắp xếp như vậy coi được ko.
đẹp và ý nghĩa lắm
Chúc mừng những người được giải dù ảnh mình bầu chọn lại ko nằm trong số này
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Chúc mừng anh em đoạt giải.
zoozsi
ĐẠI BÀNG
7 năm
tấm 2 dàn dựng lộ liễu, hậu kì sơ sài :/
minhvuom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zoozsi cảm ơn bạn đã bình luận ,nhưng cho bạn biết bức a3nh này mình phải ở trên lầu 3 quán cà phê chụp xuống ,tình cờ có cặp dâu rể chụp ảnh cưới và mình phát hiện phía sau có 2 cụ già ngồi xe lăn nên mình bấm máy ,chứ nếu nói sắp xếp mình nghĩ bạn thử sắp xếp như vậy coi được ko
Tấm 2 hay, độc và ý nghĩa hơn...
Nhìn thấy cả cuộc đời của con người, cả nam và nữ, từ xe nôi của em bé, 2 nam thanh nữ tú xinh đẹp tràn đầy sức sống với xe máy, rồi thành 2 ông bà già rệu rã với xe lăn, từ xe nôi sang xe máy rồi xe lăn nhưng dù tuổi nào họ cũng nhìn về 1 hướng...
Nó làm tui 1 tấm hình khá nổi tiếng: Cuộc đời là những chuyến xe: xe nôi, xe đạp con nít, xe hơi khi single , xe hơi chở cả gia đình, xe lăn, xe bệnh nhân, xe tang...
Rồi sau đó là... thùng rác, nghĩa là chết đi, bị vứt vào sọt rác của Cát bụi...
Xe Dream có nghĩa: Cuộc đời chỉ là Giấc mơ...
Tấm 1 nhìn thấy nhiều quá rồi, nhàm và ít ý nghĩa...
Ban tổ chức lựa tấm 1 thay vì tấm 2 thật khó hiểu và thiếu thuyết phục anh chị em Tinh tế???
phong_hue
TÍCH CỰC
7 năm
@MrDuc2010 Bác phân tích rất trúng!
@MrDuc2010 Tấm 2 chả có gì hay góc chụp cũng không đúng
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MrDuc2010 Bác có vẻ tưởng tượng hoi quá, nhưng mình nghĩ lí do quan trọng nhất mà mình ko thích (chắc ban giám khảo cũng thế) đó là sự dàn dựng. Đã là ảnh đường phố là chụp lại 1 khảnh khắc trên phố phường một cách ngẫu hứng, tình cờ, đầy tính tự nhiên, chứ ko phải là như trong studio mà dàn dựng. Mình không biết bức ảnh đó có dàn dựng hay không, nhưng nếu không dàn dựng mà cảm xúc, gương mặt nhân vật trong ảnh như dựng thế kia thì ảnh đã fail hơn bức 1, còn nếu dàn dựng thì càng ko có lý do gì mà nó lại hơn dc bức ảnh kia cả. Đó là ý kiến cá nhân mình, xin hết. 😃
LongLak
TÍCH CỰC
7 năm
Tấm 2 đẹp thật
tamnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
T thích 1 hơn vì nụ cười em bé...
Mọi người cho hỏi là chụp ảnh đường phố kiểu gì nhỉ? Mình thấy nhiều cái chụp cận cảnh đẹp quá, mà nếu đem ống tele bự tổ bố vậy thì sao mà chụp cảnh tự nhiên của người khác được nhỉ?

Mình cầm ống 18mm , chụp không biết kiểu gì giờ, không biết thông số để auto hay gì nữa, tại vì khoảnh khắc là nhất thời, mình cứ chỉnh iso, chỉnh khẩu, chỉnh S tùm lum mất thời gian rồi chụp xong lại không thấy gì,cảnh sắc mất hết.

Xin chỉ giáo về thông số và ống kính ạ.
@Ong Trí Cường Nếu chụp ban ngày, đủ sáng thì cứ auto mà giã thì cũng đủ đẹp rồi bác, chỉnh làm gì lại mất thời gian.
@Ong Trí Cường Cứ để Mode P và Auto iso. Còn lại là khả năng nắm bắt khoảnh khắc và tư duy bố cục
@Ong Trí Cường Chụp đường phố ít ai sử dụng tele lắm, đa phần xài normal zoom hoặc fix wide, ưu tiên lens 1 khẩu
Còn muốn biết chụp làm sao và như thế nào thì nên đi offline của camera tinhte nhìu vào và về thực hành là ok ngay 😁
Không hiểu tại sao tấm 1 lại được giải đặc biệt BTC luôn 😕😕
tấm số 2 nhìn rất thô bỉ, brush mặt quá đáng
minhvuom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@StickyChannel thô bỉ là sao hả bạn.
microghost
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thấy tấm 2 dàn dựng vậy mà đạt giải nhỉ?
nguyentuantk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho mình hỏi tấm thứ 2 dàn xếp hay tự nhiên vậy?
minhvuom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyentuantk cảm ơn bạn đã bình luận ,nhưng cho bạn biết bức a3nh này mình phải ở trên lầu 3 quán cà phê chụp xuống ,tình cờ có cặp dâu rể chụp ảnh cưới và mình phát hiện phía sau có 2 cụ già ngồi xe lăn nên mình bấm máy
nguyentuantk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhvuom Vậy là ko phải dàn xếp đúng ko bác 😃
minhvuom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyentuantk chỉ là may mắn gặp được ,thấy hay hay rồi chụp ..mình mới chụp hôm ra HÀ NỘI 23/12/2016
Hoàng. Hà
ĐẠI BÀNG
7 năm
e thì thấy cả 2 tấm đều bình thường 😁
@Hoàng. Hà quá bình thường
zoozsi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoàng. Hà mình nghĩ cũng không nên quá khắt khe. dù sao thì đây cũng không phải là cuộc thi ảnh chuyên nghiệp. :/
Đinh Tiên Hoàng sao lại chia 2 người kia
Chúc mừng các bác đc giải
Đây là lý do, dù ảnh mình chụp đẹp hay xấu vẫn không bao giờ dự thi!
2 bức ảnh đều đẹp, nhưng mình vẫn thích bức ảnh 1 hơn rất tự nhiên, rất đường phố, còn bức ảnh 2 người chụp rất sáng tạo dàn dựng hoàn hảo. Bức ảnh 1 xứng đáng Win.
gis
TÍCH CỰC
7 năm
Ảnh đc giải tầm thường quá, có chăng chỉ bởi chụp bởi máy to tiền.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019