Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Kết quả điều tra ban đầu vụ máy bay của United Airlines nổ động cơ: cánh quạt gãy do mỏi kim loại
Rất hay và hữu ích!/8 người
bk9sw
2 thángBình luận: 127
mỏi kim loại là sao nhỉ?
@nhtphuc Giống như mỏi tay khi cầm giơ cái đt ngang ra thôi.
Việc rất nhẹ nhàng, nhưng kéo dài sẽ gây mỏi.
Lực ko làm gãy kim loại nhưng vẫn làm nó bị mỏi - sự yếu đi của khả năng chịu lực
có từ nào dễ đọc, dễ hiểu hơn là " mỏi kim loại " không nhỉ, như là thoái hóa, lão hóa...
Npnex2212
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@kimlong30a11 bớt thượng đẳng đi, tiếng việt chưa vững thì đừng đú theo các anh hùng bàn phím, mỏi mệt là cảm xúc thì đúng là rất thông minh, bị mỏi mệt tay khi đi khám bác sĩ khai là tui có cảm xúc mỏi mệt tay hay là cảm giác mỏi mệt tay
Ừ thì cảm giác, xí lộn chút , làm gì dữ vậy. Thượng đẳng này nọ .
Thì cũng vậy, kim loại đâu có cảm giác ?
Npnex2212
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@kimlong30a11 Chả ai đi bắt bẻ cái tiểu tiết đó cả, vì nó là khách quan do khác biệt ngôn ngữ, đơn giản dễ hiểu cho người tiếp nhận thông tin là được, ai cần thông tin hay chuyên sâu, chuyên ngành sẽ tự tìm hiểu thêm, có những từ chuyên ngành ko thể dịch chính xác ra tiếng việt được
@T.NC Gì mà sồn sồn lên vậy bạn. Có ai dốt ăn hết cơm của bạn đâu. Tui đang hỏi là có từ nào thay thế được từ đó cho dễ đọc, dễ hiểu hay k. Chứ tôi nói là từ đó viết sai, hay dịch sai hả bạn.
vanhocpham
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nguy hiểm thực sự
Xem lại clip vẫn lạnh hết sống lưng
Sao hông giải thích lun "mỏi kim loại" là gì, có giống ae phụ hồ mỏi tay, mỏi chân hông?
@AnhSOLO Giống. Y như mỏi tay thôi.
Đứng lên ngồi xuống 500 lần xong chắc là đầu gối ko nâng nổi trong lần 501.
Cắm tấm tôn trên mặt đất nếu gió bão lung lay hồi lâu nó cũng gãy đôi. Ko phải vì gió to mà vì tấm tôn bị mỏi ko còn chịu nổi
95tuanle
TÍCH CỰC
2 tháng
May mà không ai bị sao :/
Quá nguy hiểm khi ở tốc độ cao của động cơ
Kinh vãi
spy179
TÍCH CỰC
2 tháng
hoạt động nhiều quá, đạt đến mức chịu đựng giới hạn cuối thì xìu ngay
xiãm
ĐẠI BÀNG
2 tháng
dễ dầu gì mình đi máy bay được vô tới sân bay là đi nhờ nhà vệ sinh thoi :v
Quá nhọ
quá nguy hiểm , nhưng may mắn là không có thương vong .
luckyboy71
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Boeing gặp hạn nhiều quá...
Em giải thích Nôm na.
Với các chi tiết kim loại khi hoạt động theo chu kì và có các thành phần ngoại lực tác dụng lên. Khi đó phát sinh ứng suất sinh ra để chống lại ngoại lực tác dụng . Ứng suất thay đổi đột ngột và tăng lên nhiều ở một số vị trí làm cho vật liệu mất tính đàn hồi. Gây ra vết nứt tế vi, tróc rổ bề mặt. Lâu sẽ lan ra và phá hủy kết cấu.
@tamnn.designer Thế này là bạn đang giải thích cho dân cơ khí, xd hả? Nôm na thì phải là: con người đứng lên ngồi xuống vài trăm lần sẽ mỏi gối, ko còn nâng nổi cơ thể (ko đứng lên đc). Kim loại mỏi cũng như người mỏi chân tay, là sự yếu đi của khả năng chịu lực, xảy ra khi lực thay đổi lặp đi lặp lại (như uốn qua uốn lại cái móc áo..., yếu dần và gãy.
Không hiểu lắm. Các cánh quạt này khi kiểm tra thường được quét giống chụp x quang để phát hiện rạn nứt. Vậy làm sao lại ko phát hiện. Trừ khi ko làm thao tác đó.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019