Kết quả đợt 2 thi chia sẻ trải nghiệm về Win 10 Mobile: trúng 10 con chuột Microsoft PL2 Arc

Duy Luân
14/12/2015 1:52Phản hồi: 19
Kết quả đợt 2 thi chia sẻ trải nghiệm về Win 10 Mobile: trúng 10 con chuột Microsoft PL2 Arc
Sau mấy ngày coi đi coi lại và xem xét suy nghĩ bạc đầu thì cuối cùng mình cũng đã chọn được 10 anh em với bài chia sẻ hay nhất về Windows 10 Mobile, và giải thưởng cho mỗi người là một con chuột Microsoft PL2 Arc. Trong những bài đạt giải, có một bạn dùng video để dự thi rất dễ xem và sinh động, cũng có nhiều anh em khác làm Infographics nhìn rất tuyệt vời và một số bài viết chia sẻ theo dạng chữ bình thường. Có vài bạn viết bài rất hay nhưng hình thì bị mất nên mình không thể chấm cho anh em được. Nhìn chung tất cả anh em đều đã đổ công sức nhiều và xin cảm ơn anh em về điều đó. Hẹn anh em trong những cuộc thi sau với những phần quà hấp dẫn hơn nữa nhé.

Danh sách anh em thắng giải:
  1. bitblack
  2. congthinh
  3. Nguyễn Văn Nguyên Bách
  4. Krisc
  5. thai_anh_idol
  6. Boyster

• UWP
  • bosy13
  • hp8100
  • xpduyson
  • Mình đã nhắn tin cho từng bạn thắng giải trên Tinh tế để xin thông tin liên lạc và địa chỉ nhận quà. Anh em vui lòng trả lời sớm trong vòng 24 giờ kể từ khi bài viết này xuất hiện, nếu không giải thưởng sẽ được chuyển cho người khác.

Chi tiết từng bài:

1. Anh chàng bitblack là người duy nhất gửi bài dự thi bằng video, và tất nhiên là coi video thì sướng hơn nhiều so với khi viết bài rồi. Video nói về Action Center, trải nghiệm người dùng và Microsoft Edge. Các hiệu ứng chuyển động trong video nhìn cũng rất thích và đẹp mắt.

2. Bạn congthinh viết Infographics cực đẹp về Windows 10 Mobile, trong đó bạn chia sẻ rất nhiều về cảm nhận của mình trong quá trình sử dụng hệ điều hành này. Cách trình bày và phối hợp màu sắc ấn tượng chính là điểm giúp bài viết của bạn trở nên khác biệt.

3. Bạn Nguyễn Văn Nguyên Bách thì viết bài chi tiết về cảm nhận của bạn với thanh thông báo tương tác, cũng như chia sẻ về chế độ chụp HDR mới và trải nghiệm với app Phim & TV. Những chức năng này hầu như không có anh em nào khác nói đến. Cách viết chi tiết, hình minh họa đẹp và chính chủ là điểm cộng cho bạn.

4. Bạn Krisc thì dành thời gian nói về giao diện chung, Settings và trình duyệt Edge với hình ảnh minh họa ấn tượng, cách viết vui vẻ.

5. Bạn thai_anh_idol thì gây ấn tượng với mình về những hình ảnh chụp thật chiếc điện thoại Windows 10 Mobile của bạn kết hợp với laptop nền phía sau phản ánh được những công việc mà bạn vẫn thường làm. Rõ ràng ảnh chụp kiểu này thì có hồn và sinh động hơn nhiều so với những tấm ảnh chụp màn hình khô khan.

Quảng cáo

6. Boyster thì dùng Infogram, một ứng dụng rất hay để tạo Infographics, để chia sẻ trải nghiệm của mình rồi nhúng thẳng nó vào Tinh tế. Bạn là người duy nhất sử dụng Infogram để làm điều này, rất sáng tạo và khéo léo, bởi khi đó hình ảnh sẽ được giữ nguyên và hạn chế đến mức thấp nhất tình trạng hình quá to kho xem trên di động. Về nội dung, bạn sử dụng kết hợp giữa hình ảnh to, đẹp với cảm nhận thực tế của mình.

7. Bạn UWP thì bắt đầu bài viết của mình theo một cách lạ: nói về quá trình ra đời của các OS di động. Bạn chia sẻ trải nghiệm của mình về universal app, action center và Cortana, trong đó phần Cortana là mình thích nhất vì bạn có nói về quá trình phát triển của cô trợ lý ảo này nữa chứ không chỉ dừng lại ở việt kể tính năng đơn thuần.

8. Bạn bosy13 thì hôm bữa hụt vụ đi tham dự sự kiện đặc biệt của Microsoft, tuy nhiên để bài viết của bạn không trúng giải thì quả thật là tiếc. Trong bài này, mình thích cách ghép 2 ảnh lại với nhau, như vậy người đọc dễ xem hơn rất nhiều so với kiểu để một ảnh to mà nhiều anh em khác làm. Ngoài ra bạn còn nói nhiều về Edge mà cụ thể là trải nghiệm thật sự của bạn khi xem phim online, thứ rất độc đáo trong topic. Tương tự, cũng không nhiều người nói về bàn phím trừ bạn bosy13.

9. Bạn hp8100 thì làm cho bài viết của mình có chất riêng vì không nói về tính năng mà về những thứ "cao" hơn, ví dụ như sự cạnh tranh và khác biệt của Windows 10 Mobile / Windows Phone với các OS di động khác, nói về tiềm năng của nền tảng này cũng như tiềm năng phát triển.

10. Cuối cùng là xpduyson với bài dự thi bằng Infographics. Kiểu thể hình bằng hình ảnh thế này giúp mọi người có thể theo dõi dễ hơn, tránh nhàm chán hơn và màu chọn cũng khá là độc. Bạn kết lại bằng một vài hình ảnh mang tính truyền cảm hứng về Windows 10 Mobile cũng như có người vào nhìn cho đỡ chán hơn là chỉ có screenshot và ảnh thiết bị.

Xin chúc mừng tất cả anh em.

Quảng cáo

19 bình luận
    Chia sẻ

Xu hướng

Lỗ HơN Lần TRước Rồi :d
    @Nguyễn Đức Minh Trí lần trước Duy Luân đã đưa ra nhận xét để các bài sau rút kinh nghiệm làm tốt hơn. Nên cũng gay go hơn, vì các bài sau chất lượng tốt hơn hẳn.
    mossgreen
    ĐẠI BÀNG
    8 năm
    ngon
    khi nào tên mình mới xuất hiện trên bảng vàng nhỉ
    bitback
    TÍCH CỰC
    8 năm
    viết sai tên mình. Bitback nha 😁
    Xel Naga
    ĐẠI BÀNG
    8 năm
    Mong Win 10 mobile sẽ chiếm được một nửa thị phần hiện tại của Android.
    Câu hỏi ngoài lề mong ai đó giúp mình với:

Hiện đang dùng windows mobile 10 version mới nhất - khi phát wifi lúc nào cũng phải bật màn hình, khi màn hình tắt thì cái hotpot cũng ngắt phát luôn. Cao thủ nào chỉ giáo sửa lỗi này với
    Lâm Hiên
    Bạn kiểm tra lại phần cài đặt xem tắt màn hình đấy là máy chuyển sang Sleep chứ không phải chỉ đơn thuần là tắt màn hình. Nếu muốn wifi hotspot luôn bật thì bạn phải để Không bao giờ đưa máy về Sleep.
    Chúc mừng các bạn đã đoạt giải 😃
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Dell Vostro 1320)
    mobile123
    TÍCH CỰC
    8 năm
    Trình chém kém cỏi quá nên ko tham gia dc.chúc mừng các bác
    Cốm D.A
    TÍCH CỰC
    8 năm
    Ôi lại tạch, he he cái số giốt văn =))
    @k4r3m.k0ol_142 Tạch là phải, dốt chứ đâu phải giốt 😁
    @ga_caothu văn hay mà sai lỗi chính tả thì cũng đành chia buồn.
    bài hay nhưng hình bị mất chắc là của mình, sáng ngày 12/12 vô tình xóa nhằm hình nên bị mất, nhìn lại thể lệ sẽ chốt vào 23:59 ngày 11/12/2015 nên mình thôi ko sửa lại nữa vì đinh ninh mod đã chốt rồi, ai ngờ 8h32 sáng nay mod mới chốt. nếu ko phải mình, mod bỏ qua nhé.hj
    con htc 8x của em không lên được win 10 thì làm sao mà chia sẻ huhu😕
    kungfu9
    CAO CẤP
    8 năm
    tại sao mình lại hok trúng....ah có tham gia đâu...vì ko share fb..:p
    huy.office
    ĐẠI BÀNG
    8 năm
    chắc mod chưa đọc bài của mình rồi... dù sao cũng đã trao giải chúc mừng các bạn!!! 😃
    david_jony
    ĐẠI BÀNG
    8 năm

Chúc mừng mọi người
    danhdang2603
    ĐẠI BÀNG
    8 năm
    Thấy win 10 có ứng dụng phụ tùng khá hay có ai nhắc đến không ta. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
    • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế