Kết quả tài chính Q1/2018 của Fujifilm: Rất khả quan, Instax SQ10 và GFX 50s có doanh số ấn tượng

sGear
15/8/2017 1:30Phản hồi: 38
Kết quả tài chính Q1/2018 của Fujifilm: Rất khả quan, Instax SQ10 và GFX 50s có doanh số ấn tượng
Fujifilm vừa công bố kết quả báo cáo tài chính Quý 1 năm tài chính 2018 (từ tháng 4 - 6/2017) của họ với kết quả rất ấn tượng. Cụ thể qua bảng báo cáo, có thể thấy doanh thu từ lĩnh vực giải pháp hình ảnh (Imaging Solutions) của kỳ này đạt được 85 tỷ Yên, tăng 7.2 tỷ tương ứng với mức tăng 9.2% so với cùng kỳ năm trước. Kết hợp với doanh thu từ các lĩnh vực khác như: Sức khoẻ, Giải pháp về thông tin, giải pháp bảo mật tài liệu cũng đã đóng góp cho mức tổng doanh số của Fujifilm tăng 4.7% so với cùng kỳ năm trước.

Đặc biệt, lợi nhuận sau thuế từ mảng Giải pháp hình ảnh (Imaging Solutions) của Fujiflim kỳ này rất ấn tượng với mức thu về 7 tỷ Yên cho mức tăng trưởng tới 2.2 lần, đây là mảng có mức lợi nhuận cao nhất của cả tập đoàn. Mảng này gồm có 3 mảng nhỏ sau:

Mảng kinh doanh ngành ảnh lấy ngay, doanh số bán hàng đã tăng đáng kể nhờ vào sự gia tăng doanh số của mảng máy chụp ảnh lấy ngay bao gồm các máy Instax và giấy in ảnh (film Instax), đặc biệt chiếc Instax SQ10 có sức tiêu thụ rất mạnh ở thị trường Mỹ và Châu Âu. Đây là chiếc máy ảnh lai đầu tiên của Fujifilm được ra mắt vào tháng 5 năm 2017 cho khả năng chụp ảnh lấy ngay nhưng đồng thời cũng cho người dùng chỉnh sửa và lựa chọn tấm ảnh trước khi in. Film cho máy là khổ giấy in hình vuông có kích thước lớn so với cỡ mini vốn khá phổ biến.

Mảng kinh doanh ngành ảnh số, doanh số bán hàng tăng nhờ doanh thu mạnh mẽ từ chiếc Fujifilm GFX 50s, chiếc máy ảnh không gương lật định dạng Medium Format đầu tiên của Fujifilm được ra mắt vào hồi tháng 2 năm 2017, ngoài ra thì còn có sự đóng góp từ doanh số Fujji X-T20 và X100F.

Mảng thiết bị quang học là sự gia tăng doanh số ổn định từ các ống kính dành cho máy quay phim. Hồi tháng 4 năm 2017 Fujifilm vừa giới thiệu thêm 3 ống kính mới dành cho các máy quay 4K.

Có thể nói trong bối cảnh kinh doanh trong môi trường ngành ảnh vốn rất cạnh tranh như hiện nay thì những kết quả mà Fujifilm đã đạt được là rất ấn tượng và khả quan.

Tham khảo: fujifilmholdings
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chúc mừng Fuji 😁
fffxxx INFO
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chưa xài đồ gì của hãng này cả
Anlinhcau
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chúc mừng fujifilm, vẫn mê con GFX của Fuji nhưng chắc đợi vài năm nữa mới có điều kiện dùng hàng 2nd. 😁:D:D
@Anlinhcau Ảnh GFX chất thật bác ạ!
Vài tấm e chụp ở đây:
https://www.flickr.com/photos/thanh_oi/albums/72157684325411514

[​IMG]Keangnam complex by Nguyen Thanh | +84 976 898 393, trên Flickr
@aurorastephen121 đẹp quá bác ơi mà tấm này bác có qua lightroom chưa vậy
Anlinhcau
ĐẠI BÀNG
7 năm
@aurorastephen121 Chúc mừng bạn đã có GFX. Ảnh phơi sáng tốt và độ chi tiết cao nhỉ. 😃;)😃
rất thích chất ảnh xanh xanh của fuji 😁
TiaMi
TÍCH CỰC
7 năm
😔( cần lắm cái máy chụp hình thẻ in liền như thế này để hành nghề
😁 xt20 :3
namct_sn
TÍCH CỰC
7 năm
@NgocDanh.Doan e đã hi vọng xt20 sẽ xử lý đc chuyện bệt màu và gai gai của fuji nhưng vẫn vậy, vậy e vẫn xt10 thôi.
@namct_sn bệt màu là do có thể bác chọn velvia, chế độ này chỉ dùng chụp phong cảnh thui, vì nó nâng saturation lên cao quá. Bác dùng chế độ màu khác như astia sẽ hết ngay ạ😃
namct_sn
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenfenice kể cả tấm này bác chụp e vẫn cảm thấy nó bệt bệt. nói chung ko biết ntn nhưng đây là điểm khó chịu nhất e cảm thấy từ fuji, từ các lens wide thôi, từ 35 trở lên thì đỡ nhiều. trước chơi canon ko có cảm giác này.
@namct_sn hehe, tấm này là tấm e chỉnh velvia thì đúng là nó bệt, biếu bác tấm khác coi tạm, e dùng len 23
chipvn147
ĐẠI BÀNG
7 năm
xt10 😁
@chipvn147 Sáng nay mình làm thử con x-t20 vs 50 f2 thấy cũng ưng quá trời ;D
iLi
TÍCH CỰC
7 năm
@NgocDanh.Doan Mình đang gom lúa để cưới em 50mm f1.2 đó,..hiện đang dùng cặp X-T2 + 23mm f1.4.
@iLi 56 1.2 mắc mà :3
đang tia em 23 1.4 mà chưa có điều kiện thử 😁 bữa nào cafe không bác hehe
iLi
TÍCH CỰC
7 năm
@NgocDanh.Doan à mình nhầm, đang mong e 56mm f1.2 chứ, mình ở Hà Nội, bữa nào rảnh cafe ok.
nsontung
ĐẠI BÀNG
7 năm
phải nói chất lượng của GFX quá đã, số 1 là quá xứng đáng 😁
Gfx mỗi tội quá tầm đa số dân chơi ảnh thôi chứ rẻ so với mặt bằng Medium format. Chất lượng GFX đã dc khẳng định rồi.
Nghe như tên film nhỉ
mrdat_k1
TÍCH CỰC
7 năm
Vừa rinh một chiếc X-A3 về để đi du lịch. Có hôm trong cùng một ngày mà gặp hơn chục chiếc giống hệt. Xem ra dạo này Fuji có vẻ được ưa chuộng.
E fan fj. Hiện nay đang dùng xt-2, 24@1.4, 18-55, 55-200, 56, 60 ạ
latoan339
TÍCH CỰC
7 năm
mình mới qua xt1 với lens 56 😁
Hồi nhỏ hay được tiếp xúc với máy film hiệu Fuji vẫn còn nhớ mãi 😃 Sau này lớn lên ở thời đại chuyển giao giữa film và kts sao mình thấy Fuji mờ nhạt hơn nhiều đối thủ ấy 😃 Dạo gần đây đang tăm te GFX cơ mà để trúng vietlott rồi tính =))
@Miyasaka Body a6k rẻ thật, nhưng e ko thích ảnh từ len sony lắm vì nó ko trong, màu lên cũng ko đẹp. Còn mấy cái len fj thì tầm đó mà bác dòm qua sony canon hay nikon thì ôi thôi cái giá, e dùng fj vì biết ko kham nổi giá len thui bác ợ😃
Miyasaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenfenice Em nói con nhà nghèo tập tành ảnh , cầm chơi chơi mà bác :v. Tầm dưới 1000$ chơi sony cho lành. Gear bác xài tương đương A7ii CZ GM các kiểu rồi. Tầm tiền đó thích hãng nào xài hãng đó thôi ạ. Fuji dc cái đẹp từ ảnh đến kiểu hình.
@Miyasaka Oh, sry bác, e ko hiểu ý ah. Nếu vậy thì đúng là body sony giá rẻ thiệt. Gear e bèo ah bác, e mua hàng giảm giá, cái body có 1300 ah, còn len thì cũng ko phải loại pro đâu, loại thường bác ơi sao so ngang dc vs a72 vs cz, chỉ dc cái nếu lấy cái giá chia cho hiệu năng thì hơn thiệt, cz có mấy cái len đắt hơn cả dàn gear của e nữa...😔
_WIN_
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quynhmatroi Trước em dùng nikon D300s + 35G + 50G. Nhưng chán to quá nên chuyển sang fuji xpro1 + 18-55, tuy chậm chạp tý nhưng yêu luôn vì em chụp chả bao giờ hậu cảnh 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019