Kết quả test dựng phim bằng Final Cut Pro của Apple M1, nhanh như MacBook Pro 16"
Duy Luân
16 ngàyBình luận: 188
Kết quả test dựng phim bằng Final Cut Pro của Apple M1, nhanh như MacBook Pro 16"

Mình hóng con máy này quá hic hic. Hiệu năng như vậy là khủng lắm, vì con MacBook Pro 16" chạy Core i7 hoặc i9, có GPU rời đủ thứ. Trước đây mình dùng con 13" Intel, dựng Final Cut Pro là mệt mỏi luôn.

Dave Lee cũng test thêm Adobe Premier Pro - phiên bản chưa được tối ưu cho chip Apple M1, và nó cũng rất nhanh.

Link youtube:
Hoangvu.99
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Qua xem của MKBHD render video 4k thì macbook pro 16 mất 10p, còn mac chạy m1 mất 12p. Nhưng mà còn chạy m1 quạt hú không kinh như con macbook pro 16
@HyH Tiền đâu mà làm từ thiện cả con máy latop?
HyH
TÍCH CỰC
13 ngày
@gauto988 Thì không ai mua nữa thì cũng thành rác à
@HyH Rác hay không cũng chưa đến lượt từ thiện 😃 Kể cả không ai mua thì tôi cũng để đấy làm máy test 😃
HyH
TÍCH CỰC
13 ngày
@gauto988 Vậy thì đừng kêu ca
Mr.BD
ĐẠI BÀNG
16 ngày
GPU chưa ngon mà, có đoạn test game lột tả dc GPU vẫn còn yếu.

Nói chung con M1 vẫn bị hạn chế Ram, cổng USB-C, GPU chưa đủ mạnh bằng card rời (hiện tại)

Bởi vậy Apple khả năng năm sau update lên con 16 inch là mới nghĩ tới việc mua
@Mr.BD ko yếu đâu bro
@Dx.DarkKnight Ngáo à , chủ top nói m1 gpu vs card rời k thể so sánh đc , lôi bài test so vs igpu của Intel làm gì thế đồ ngờ u
@vuminhquan2011 vậy tôi hỏi bạn tại sao ko thể so sánh đc? đều là gpu xử lí hình ảnh lí do gì mà ko so sánh đc ?? 😀 ??
18K
TÍCH CỰC
16 ngày
Hứa sẽ mua sau khi mấy con date 2020 hiện tại tới kỳ thay. Cũng háo hức ngang mod nhưng dừng lại ở theo dõi thông tin chứ không có ý định sở hữu ngay, mấy năm gần đây lòng tin của mình với apple giảm nhiều
bossbom
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@mphp.iamt Vào xem thông tin tôi đi. Tôi vào tinh tế còn lâu hơn bạn. Clone gì ở đây.
mphp.iamt
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@bossbom Ok chú, chú chắc lớn tuổi hơn con, con xin lỗi chú ạ, tại con rãnh nên mong chú thông cảm 😃
Lecuong609
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@mphp.iamt Thanh niên nói ra câu nào đối phương cảm thấy ngứa dái câu đấy.
mphp.iamt
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@Lecuong609 Thanh niên ngồi đọc xong cũng cố gắng login vô cmt cái cho đã 😆
mphp.iamt
ĐẠI BÀNG
16 ngày
cỏn mac mini thì sao nhĩ, đã có ai review chưa các bạn ..
@mphp.iamt

Đây bạn,siêu nhanh
Đù mợ nó , con iMac 5K 32GB i7 4G M295X nhà mình coi như bỏ. Chạy xì khói mà còn bảy sắc cầu vòng đây nó load như điện 😔
stevenvmc
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@mphp.iamt Mua con này ngon, bổ, rẻ, nhiều cổng kết nối
mphp.iamt
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@stevenvmc chuẩn rồi, còn kéo màn 4k nữa thì tuyệt chứ macbook kéo quạt kinh quá 😁
Hóng hớt lên đời thôi
Nôn quá
Của nhà làm phải khác bọt chứ, quá yêu
Vậy quảng cáo cũng ko có phóng đại lắm
l.m.hoang
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Để tiền thôi
audi)r8
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Con Air ko có quạt thấy lo lo 😁
@audi)r8 Mình nghĩ người mua bản air sẽ không chơi render các kiểu đâu.
audi)r8
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@Trần Hữu Tiến 94 mình thấy mấy video đánh giá chạy ầm ầm ak, nhiệt độ tầm 36 độ, Vào trang Maxtech youtube có rồi ak
Cứ mua Apple Care bảo hành 3 năm. Render kịch liệt hư đã có bảo hành lo. 3 năm lên đời là hợp lí rồi => quay lại vòng lặp Apple Care tiếp =))
@audi)r8 Air dùng cho mấy em sales, marketting văn phòng, ảnh ọt nhẹ nhàng, ko quạt là đúng tiêu chí rồi!?!
Bh con air như con pro đời trc 😔( ngon quá chừng :(( chắc phải bán lẹ quá
nhanka50
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@imkhoaphan Con Air giờ sao giống con Pro intel đc bác, nhanh hơn ít nhất là gấp 1,5 lần tùy tác vụ đấy
aws
TÍCH CỰC
16 ngày
Apple đỉnh quá. In Apple We Trust!
hailongan
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Cũng đang đợi con 16 dùng chíp ARM
HuuLuanvt
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Hóng macbook pro 16inch chạy chíp này
BB Tran
TÍCH CỰC
16 ngày
cơn địa chấn M1 rung chuyển cả làng pc
thế thì kỳ này apple bá đạo thật rồi.. ai chơi lại trời.. 😃
Còn ko mau bay nhanh con Macbook 16” 2020 đê a ơi

Đợi ra bản ko touch bar quất luôn 😆
@ik298 bạn đợi làm cái gì , coi chừng đợi hồi tới con Air chơi Touch bar nốt.
@Gabriel le Đen =))
@ik298 Thế thì múc Air đi , nếu chỉ gõ văn bản với lên tinhte vật nhau thì quá ngon rồi . Kém vài tiếng pin và cái Touchbar so với MBP thôi 😁
@zipder Chạy mấy app của Jetbrains sợ con Air đỡ ko nổi. Gõ văn bản thì con nào cũng ok.
intel khóc tiếng máng rồi 😆
@thinhnguyen1004 Intel trong cơn giãy chết 😃)
@The_Hobbit_AK Mơ à còn lâu nó mới chết, giãy chán :v
@The_Hobbit_AK Nếu Intel cứ bảo thủ thì dễ giống mấy ông Nhật bủn lắm . Dần dần bị AMD nó cắn thị phần như hàng Hàn hàng Tàu cắn thị phần hàng Nhật rồi lại có lúc lắt lẻo 😁
Apple nó có lãnh địa riêng thì ko nói 😃
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019